Casio mở dịch vụ phục chế chính hãng đồng hồ G-Shock cũ, giá 100 USD một chiếc

P.W
4/10/2022 4:47Phản hồi: 63
Casio mở dịch vụ phục chế chính hãng đồng hồ G-Shock cũ, giá 100 USD một chiếc
Anh em có thể nghĩ, 100 USD là mua được cả một chiếc G-Shock mới rồi, đem đồng hồ cũ tới cho Casio sửa làm gì. Nhưng với nhiều người, chiếc đồng hồ đi theo họ vài chục năm trời đôi khi có giá trị nhiều hơn cả tiền bạc. Chính vì thế tuyên bố thử nghiệm chương trình phục chế G-Shock cũ, những mẫu đồng hồ mặt bát giác của Casio là một hướng đi rất mới và được quan tâm, chí ít là trong cách Casio đối xử với những khách hàng lâu năm của họ.

Từ ngày 1/10 đến 30/11, người dùng có thể lên trang web của Casio đăng ký gửi đồng hồ cũ của anh em về nhà máy tại Nhật Bản, trả 100 USD (chưa bao gồm thuế và chi phí vận chuyển) để biến chiếc đồng hồ cũ thành như mới. Tuy nhiên ở chương trình thử nghiệm này, chỉ có 6 mẫu G-Shock
được chấp nhận phục chế. Đây đều là những mẫu ra mắt cũng đã tương đối lâu rồi. DW5000C được bán ra thị trường từ năm 1983, gần tròn 40 năm trước:

Quy trình phục chế những chiếc G-Shock có tuổi đời vài thập kỷ của Casio cũng đơn giản, nhưng quan trọng là dịch vụ này được thực hiện chính hãng:

Đầu tiên, lớp vỏ resin chống sốc nguyên bản của chiếc G-Shock sẽ được gỡ bỏ, lộ máy đồng hồ vỏ kim loại bên trong, và Casio sẽ tiến hành thay pin cho đồng hồ:

Kế đến, gioăng cao su chống nước bên trong máy đồng hồ cũng sẽ được đổi sang cái mới:

Casio chỉ can thiệp đúng 2 bước trong bộ máy quartz của chiếc đồng hồ điện tử. Sau đó, nắp caseback sẽ được đóng lại.

Cuối cùng, lớp vỏ resin chống sốc và cả bộ dây mới sẽ được Casio thay cho anh em:

Quảng cáo

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PingMD
CAO CẤP
2 năm
Dịch vụ này ngon, Casio kiếm bộn tiền vì có hư đâu chỉ hết pin.
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Hãng này cũ thì mua mới thôi chứ ông nghĩ ông là rolex hay sao mà người ta cần phục chế
@tinhdg Chính xác. Tôi mới canh me bên thế giới di dộng giảm giá Gshock chưa tới 2 triệu kìa
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhdg Nhiều thứ không mua được bằng tiền
@Doan Van Kha ủa thế mấy cái series 5000 này nó khác nhau ở cái chỗ nào vậy bác nhỉ,hic
RockyChen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tinhdg Mình nghĩ những người đem đi phục chế thì đa số là có kỉ niệm với đồng hồ. Nhiều người mình gặp rất thành đạt vẫn đeo đó bạn.
100$ thì có ổn không nhỉ
@hongphuc1992 100$ cầm đi mua chiếc mới 😁
@hongphuc1992 100k thì hợp lý hơn 😆
nierec
TÍCH CỰC
2 năm
@hongphuc1992 Sau khi nhận sẽ thốt lên wow họ làm thật chu đáo, như cái máy mới. Và máy mới thật
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hongphuc1992 ổn mà bạn, mặc dù gần bằng con đồng hồ mới, nhưng với những cỗ máy 30 40 tuổi thì cũng đáng, biết đâu sau này cho con cháu bán đấu giá lại khối tiền. Đây cũng là một cách PR cho Casio (mặc dù ai cũng biết là nó bền ^^).
@zer0_7 100$ sao mua được con GShock 40 năm tuổi mà như mới. Giờ mua sợi dây thay thế chính hãng nhiều khi không có luôn!
Đậu xanh làm giàu không khó là đây 😂😂
@NghiepTranVINA Giàu gì ông. Thay pin và dây chính hãng + đồ cổ + thợ Nhật chính hãng. Thì 100$ đủ cho thợ ăn sáng thôi!
@Nguyen N°5 Sem sem bằng tiền cái đồng hồ mới đó 😂😂
camzhin
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu là đồ kỷ niệm thì thay xong nó ko còn là cái cũ nữa. Còn nếu ko phải là đồ kỷ niệm thì ném bà nó đi và mua cái mới.
ndthuanx
TÍCH CỰC
2 năm
@camzhin Vỏ nhựa nên 0 đánh bóng đươc. Mà thay vỏ mới thì mất giá trị kỷ niệm rồi.
@camzhin đồ kỷ niệm nhưng vẫn sử dụng hằng ngày và cái vỏ đã quá nát không thể đeo được nữa thì bạn tính sao?? đâu phải đồ kỷ niệm nào cũng đem cất trong tủ và lâu lâu lấy ra ngắm 😁
100 biden chưa bao gồm phí thuế vận chuyển , thay dây , thay vỏ chống sóc , ron cao su chống nước , thay pin ... Chua nhỉ 🤔
Phục chế = mua mới nghe hơi khoai
@JANG RYONG quan trọng là ai bán cái đồng hồ ra mắt 40 năm trước cho bạn?
nó gửi lại cho cái mới là xong =))
Không thành công đâu, những đồng hồ cơ mới có giá trị về thời gian.
Mình mà hư cái đồng hồ đt mà sửa bằng giá mới thì thà để trưng trong tủ kính cũng đẹp.
Còn sẽ mua một mâu khác vui vẻ hơn 😃

Mấy chiếc Iwatch đời đầu cả chục triệu giờ còn ai đeo nữa đâu => xài hư dục. :v
Máy này e mua 50$ thôi ạ
Con G-shock cá mập của tui tự làm hết cần gì tốn tới 100$ ,xài được 8 năm rồi
Pnmr560
TÍCH CỰC
2 năm
@anhcom67 Bác mua được bộ vỏ mới luôn à? Mình có 1 cái bị hư dây nhưng là đúc liền vỏ nên chẳng sửa được.
@Pnmr560 bạn ra chợ thiếc ở đường 3/2 là chợ đồng hồ lớn 1 thứ gì cũng có
toidang
TÍCH CỰC
2 năm
@Biron mua mấy bộ dây shope này đồ như phèn lắm, lắp vào nhìn như đồng hồ fake
Pryms
TÍCH CỰC
2 năm
100 Biđần phục chế ;)) , ông hoàng kinh doanh , kẻ giết chết hoài niệm
KiênNX
TÍCH CỰC
2 năm
@Pryms Tuyệt vời. Haha
Kỉ niệm hỏng thì đem cất kho chứ thay vỏ thay dây rồi còn cái vẹo gì nữa đâu
Dh 100 đô..phục chế 100 đô...chưa tính phí các kiểu ..khôn thế bạn 😁
có con dw5600w mà giờ nó nát vỡ hét cả vỏ chóng sốc ở ngoài rồi, không biết mang đâu sửa 😔 gửi qua nhật bổn khéo bằng mua cái mới rồi hic hic
@Choideemanh12 mua vỏ mới về thay luôn bạn, cũng rẻ à, lên vỏ kim loại luôn cũng được
@Minh Chung Hứa mua ở đâu vậy bác, mình chưa thử tháo phần vỏ ra nên k rõ gắn vào bằng gì?
@Choideemanh12 Trên mạng nhiều lắm bác, vỏ nhựa mấy trăm à, vỏ kim loại thì ít triệu, làm xong đẹp như con 5600 kim loại giá 15 16tr luôn haha
@Minh Chung Hứa thank bác nhiều
Mình lại nghĩ nếu 1 món đồ như đồng hồ CASIO nếu mà gọi là lưu niệm là phải giữ nguyên VỎ, chỉ thay pin và ron cao su. Vì những hình ảnh, dấu tích còn nằm ở lớp vỏ sần sùi theo năm tháng.
phuan
TÍCH CỰC
2 năm
Phải coi kỷ niệm đó đáng gia bao nhiêu.

Mình đám cưới, ba má để lại longines sài pin mua từ năm 2000 mua bên hongkong. chiếc của mẹ thì còn mới vì ít đeo, chiếc của ba thì cũ lắm, dây sắt dản nở phai màu, nên mình lên longines chính hãng sửa( sữa hết 80% chiếc đồng hồ), tốn hết 10tr570 , mặc dù bán cả cặp chưa tới số tiền mình sửa.

Chia sẻ thêm với anh em tại sao lên hãng ? Sợi dây sắt đồng hồ của mình đã dản nở sau 20 năm, bên hãng nói đừng lo, những chiếc đồng hồ mang thương hiệu longines nếu không có linh kiện, họ sẽ làm cho bạn cái y chang. Nhưng phải đợi lâu, dây của mình đợi đúng 3 tháng hãng mới báo có. Bạn có đồng hồ cách đây 50 năm , họ vẫn có linh kiện cho bạn, và sữa cho bạn , nhưng bạn phải chi nhiều tiền.
dontask123
TÍCH CỰC
2 năm
@phuan Quá tuyệt bạn ơi!
@phuan Con của bác bị hỏng IC phải thay bo mạch à mà thấy tháo cả bo mạch ra vậy ?
thay pin thôi hả, nếu thay vỏ thì khác gì mua mới đâu kkk
ndthuanx
TÍCH CỰC
2 năm
Tìm được cái 5500 rồi. Tiên ngay em 5600

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119