Cắt toàn bộ móng tay chỉ trong 1 phút với máy mài Xiaomi, giá hơn 350.000 đồng

Rubi Lee
20/3/2023 10:49Phản hồi: 86
Cắt toàn bộ móng tay chỉ trong 1 phút với máy mài Xiaomi, giá hơn 350.000 đồng
Thời gian gần đây mình có chuyển qua dùng máy mài móng tay tự động của Xiaomi Seemagic. Thật ra giá máy cũng hơi cao so với kiềm thông thường, do đó mình cũng hơi cân nhắc về tính cần thiết của nó so với kiềm mình hay dùng. Sau một thời gian sử dụng thì mình thấy đây là một chiếc máy rất tiện, đáng để đầu tư.

https://youtube.com/shorts/ZIZ3y-ZusTQ?feature=share

Tinhte.vn cat mong tay xiaomi-3.jpeg

Thiết kế nguyên khối màu trắng với chất liệu nhám, một vài nút bấm đơn giản. Kích thước cũng khoảng 6x6,4cm mà thôi, trọng lượng cỡ 100g, cũng khá nhỏ gọn để mang đi du lịch hay mang bên người.

Tinhte.vn cat mong tay xiaomi-5.jpeg

Máy dùng sạc type C phổ biến, dây sạc cũng sẽ được tặng kèm với máy khi mua luôn. Đây là một sản phẩm của Seegamic thuộc hệ sinh thái của Xiaomi, nên trên máy sẽ không có logo hay hình ảnh của Xiaomi. Máy sẽ có 2 chế độ để điều chỉnh, vừa và nhanh. Để mở máy anh em nhấn giữ lâu vào máy và khi chuyển chế độ cũng vậy.

Tinhte.vn cat mong tay xiaomi-2.jpeg

Gọi là máy cắt móng tay thì cũng không chính xác hoàn toàn, bởi cơ chế của nó là mài móng, giống như dụng cụ mài móng ở động vật vậy. Nó hoạt động hoàn toàn tự động, bạn chỉ cần nhấn nút khởi đồng và để móng tay vào, mọi thứ còn lại máy sẽ lo. Dù vậy, nhưng nó không nguy hiểm, người dùng vẫn rất dễ dàng điểu khiển hướng máy. Bên cạnh đó, phần lưỡi mài được thiết kế nằm sâu bên trong, nên xác suất để cắt vào da là rất hiếm và phải nói là rất khó luôn. So với kiềm thì an toàn hơn nhiều đó.

Tinhte.vn cat mong tay xiaomi-4.jpeg

Máy có đèn ở phần lưỡi dao mài, để dù ở trong bóng tối thì anh em vẫn có thể nhận biết và sử dụng được. Khi hoạt động, máy phát ra tiếng ồn rất thấp, nên dù bạn có dùng cho trẻ em thì cũng không làm trẻ sợ. Máy mài rất nhanh, chỉ vài giây cho 1 móng ngắn thông thường, ở những bạn móng dài hơn thì thời gian sẽ lâu hơn. Điểm mình thích nhất là sau khi dùng máy mài xong, móng sẽ không sắc như dùng kiềm, nên không cần dũa lại sau đó.

Tinhte.vn cat mong tay xiaomi-6.jpeg

Phần móng sau khi mài sẽ được thu gọn vào hộc phía sau lưng máy. Anh em sau đó chỉ cần đổ đi là được, dễ dàng và sạch sẽ.

Quảng cáo

Tinhte.vn cat mong tay xiaomi-7.jpeg

Tất nhiên máy này không hoàn hảo mọi mặt, với cơ chế mài như vậy, máy sẽ rất khó dùng ở những bạn nữ móng tay quá dài hay dùng cho móng chân. Nút bấm điều khiển được thiết kế hơi nhỏ nên khi nhấn lâu cũng làm đau tay. Khi dùng, một số vụn móng nhỏ cũng sẽ bay ra, chỉ những vụn móng lớn hơn sau khi mài mới được gom gọn trong hộc mà thôi.
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này mài móng động vật được không mod?
@Lê Phú Khương RIP Bro lol
@khanhdepdzai1706 hâha vãi cả mài sofa hay kakaka
@Lê Phú Khương Mod cũng là động vật mà, động vật bậc cao á 😁
Có 1 phýt thật không
@Pnghuy 1 phút 1 móng thôi, chú em đừng tưởng bở ^^
Tiện dụng thật đấy 😁
Hun cái nè
Mình thì cứ thủ công thôi, mà hơi tốn thời gian chút 😃
cắt móng tay là phải ngồi bấm tách tách, nó văng vô mắt nữa mới vui 😆
@JerryKist Nó văng vô bát mỳ lại có thêm tý dồi sụn 😂
Phú quý sinh lễ nghĩa, thừa thãi, tăng rác thải điện tử.
John_Doe
ĐẠI BÀNG
một năm
@quangcaoquy01 kích thích thương mại, phát triển kình tế, GDP, xao lại gọi là thừa thải
@quangcaoquy01 toàn lùa gà hút máu bác nhỉ,hic
@quangcaoquy01 Bác nói chuẩn đấy =)
điển hình là cái máy cạo râu tiện thì có tiện nhưng rốt cuộc vẫn đem bỏ xó cạo = dao cạo
@quytocdo_tl bậy rồi nha bạn, mấy năm nay mình chỉ sử dụng máy cạo râu và hoàn toàn bỏ dao cạo tay rồi, cực kỳ tiện luôn, cả tháng mới phải sạc 1 lần.
ko mất xu nào, tạo dùng máy cắt bằng cơm là mỏ, 3s/móng. 30s hết 10 ngón.
@giacay Thốn tận lỗ rốn.
@khanhdepdzai1706 móng chân thì bro mất bao lâu? 🤔
@tuanhung1433 phải tập yoga trước. tốn phí để học bẻ chân để đưa dc lên mỏ. haha
John_Doe
ĐẠI BÀNG
một năm
@khanhdepdzai1706 rồi móng chân, móng chân vợ, con.. bạn chạy bằng cơm cả à
thấy có vẻ bấm k sát như thủ công nên mua phí tiền
@newstar9292 Thực ra nếu bạn cắt móng càng sát phần thịt thì móng càng nhanh dài, cắt đúng kiểu là phải chừa lại 1 ít phần móng màu trắng ấy
@daugauhp911 Nhưng để móng vậy sợ bị xước người yêu
@newstar9292 Ngón nào móc thì cắt ngắn sát luôn.
@newstar9292 Để nguyên móc luôn
@newstar9292 Mình đang xài nè bạn, rất sát nhé, mài còn phải để ý không là nó sát quá đó. Cái này nó mài tương đối nhanh, tuy không phạm vào phần thịt nhưng có thể cắt quá ngắn quá sát.
minhai
TÍCH CỰC
một năm
Quen thì mới nhanh: sát nhưng khóe móng chưa gọn và vẫn phải mài sơ vì hơi nham nhở.
Tiện khúc móng không bị bắn lung tung.
mài kiểu gì cũng ko thể nhanh bằng cắt dc, mà mod nói mài an toàn hơn cắt là ko đúng rồi
Niềm vui của cắt móng là nghe tiếng văng và cắt mấy phần da dư chỗ móng nữa :3
cái này hay ah nha, có lương làm 1 cái dùng chơi 😁
Khá ổn
Kềm hoặc kìm nhé ad
@datmacom Trời ạ giờ mới hiểu. Đọc "kiềm" chả hiểu cái gì, dung dịch axit bazơ kiềm chăng
@spamspam Nước ion kiềm
Cười vô mặt
lúc nào có cái cắt đc cả móng chân thì xúc 1 thể 😁
Móng tay mình kiểu ngang ngang, chắc không dùng được món này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019