Câu chuyện những người thích chụp ảnh

cassia
18/6/2013 13:12Phản hồi: 893
Câu chuyện những người thích chụp ảnh
Từ ngày biết cầm máy, nhìn mọi thứ xung quanh kỹ hơn một chút, thấy đẹp hơn từ cây dại mọc bên đường ...

đến nụ cười của một người không quen biết.

Từ ngày biết cầm máy, quen với nhiều bạn bè cùng chung sở thích,

tuy là mỗi người một quan điểm về cách chụp ảnh ...

nhưng có sao đâu, lại học được thêm cách tôn trọng quan điểm của người khác. Với người này cần phải nét mới là đẹp ...

với người khác mờ ảo một chút lại là hay ...

Bạn thích mầu xanh đỏ ...

tôi lại thích mầu đen trắng...

Đều đẹp cả !
Chúng ta hãy kể cho nhau nghe những câu chuyện bằng hình ảnh, nôm na là “Quán tám” đi 😃

Quảng cáo

Một bức ảnh đẹp không nhất thiết phải nét căng, không nhất thiết phải mang một thông điệp ý nghĩa to tát nào đó, đơn giản là 1 bức hình chụp người thân, một nụ cười của bạn bè, những gì bất chợt bắt gặp. Quan trọng hơn cả là niềm vui mang lại cho người cầm máy và người được chụp ảnh.

Sẽ rất vui nếu được nghe câu chuyện của những người bạn cùng sở thích, wellcome !
😃
  1. Quán Tám ảnh Tinh Tế : http://camera.tinhte.vn/threads/quan-tam-anh-tinhte.1673653/
  2. Quán Tám ảnh số 2 : http://camera.tinhte.vn/threads/quan-tam-anh-so-2.1965956/
893 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất dịu dàng của một tay máy nữ 😃

@starnt Chào mừng người xông đất nhà mới ạ, nghe nói trong đó hay mưa, anh cầm ô đỏ đi đón bé Thỏ nha 😃
2012-12-23 17.13.48.png
Chúc mừng nhà mới 😃
mừng thớt mới của bác
Chị Cassia Võ ^^
Đúng rồi, chị có biết em không nhỉ ? tặng hoa em này IMG_4235.JPG
Không phải "của em" của mọi người, em chỉ xây xong để đấy thôi, cửa nhà không khóa, hoa đẹp quá bác ui 😃
@cassia bác có sen thì em cũng có sen . sen này của em độc nhất vô nhị bác có đi khắp diễn đàn này cũng chẳng có đâu nhé😁:D DSC_1215.JPG
@kien2014 Giống hoa giả vậy bác, nhà em cũng có hoa độc nhất vô nhị do chính tay bạn em làm tặng

@cassia hì hì chị không biết em nhưng em biết chị ạ
Cảm ơn bác tamiflu100mg vì những click like ạ ! tặng bác 1 cánh sen hồng Bát Tràng

Ngoài ấy có Sen thì trong này có ... Súng, xin lỗi bác chỗ em chụp em kg thể ...lựa được ạ vì nó có mỗi ... 2 bông 😁

@tamiflu100mg Hic..bao giờ em mới chụp được thế này ??? Em đi chụp cho cô cháu gái với sen 1 buổi, muốn nét nên nín thở bóp cò, xong thở ra mờ cả kính :eek: (kết quả vẫn out rất nhiều)

@tamiflu100mg súng của bác to và đẹp thế , chẳng bù cho súng của vừa bé vừa xấu lại còn cũ kỹ nữa CSC_0090.jpg CSC_0091.jpg
thôi để em cử vài dàn nhạc đến góp vui cho topic mới của bác nhé DSC_1888.JPG DSC_1887.JPG DSC_1889.JPG
@kien2014 Em cảm ơn ạ, nhưng mà em thích xem "phở xịt nước hoa" của bác cơ, cứ nhìn chữ ký đó là em lại...tò mò kinh :p
Nhà mới của chúng ta mát quá.!...
Các Bác có nhiều sen nhể...Em thì chiếm chỗ ở trong nhà bằng hoa này ạ...

@hoangminh22 Hoa gì đây mà em không nhận ra ạ ?
Trong đó bác tamiflu100mg có thấy hoa lộc vừng nở đẹp thế này không ạ ? Em chẳng nhớ đã khoe ảnh này chưa, nhưng công sức em rình mò từ khi hoa nở tới khi hoa rụng đấy , nên khoe rồi lại khoe típ :p

Các bác cứ thoải mái nhé ngồi chơi nhé, em mang cún đến canh nhà đây ạ, chúng hiền lắm cơ 20121223_152531.JPG
@cassia Là hoa này ạ...

Bác kien2014 à, cô ấy nói là dàn nhạc của bác rất nhộn ấy ạ
@tamiflu100mg ko về mà trông con cho tôi đê , 😁:D DSC_1193.JPG nhạc nhẽo cái giề
Đúng như bác cassia đã nói...Từ ngày biết cầm máy...Em thấy hoa dại bên đường cũng đẹp ợ...hé hé..!

Nhà mới các bác nhộn nhịp quá, em cũng tham gia khai hoả cho khí thế ạ 😁[​IMG]
@caivinnguyen Súng ống chi mà to rứa.!?...Bác đứng yên cho Em chụp một kiểu nhá...! :D

@hoangminh22 Đứng yên cho em chụp...hai kiểu nào

Bác hoangminh22 hoa của em cũng có vòi nhé bác 😁
@tamiflu100mg em cũng có vòi nè DSC_0576.jpg vòi lại còn dài bữa nè P1050339.JPG
@tamiflu100mg Vòi đã dài lại còn lua rua thế kia thì Em chịu òi...Em chỉ được cái nhiều cánh thôi.. :D

Duy Thanh#
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kien2014 của em còn to hơn nữa này IMGP5677.JPG
Duy Thanh#
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangminh22 Hoa đua sắc IMGP8696.JPG
@Duy Thanh# Hoa của bác bé xíu, hoa của em cũng trắng nhưng toa toa nà
Trong này thì lộc vừng em chưa thấy bác@cassia bác ạ, chỉ có mỗi cái này em nhòm cũng na ná nhỉ 😁
@tamiflu100mg cau của bác mầu lạ ghê , cây nhà em mãi vẫn chưa ra quả P1050399.JPG
Ấy chết, cau nhà bác kien2014 chắc là cau đực rồi, nhìn tua tủa thế kia thì ... cực đau bác ạ, thôi em gửi bác chút nhẹ nhàng vậy 😁 a8.jpg
Bác kien2014 đúng là hại em, hoa thế thì em chịu kg tìm đâu ra, thôi thì gửi lại bác hoa này vậy 😁
Chào mừng nhà mới.Các bác tặng hoa nhiều thía.Đã thía e tặng tân gia
-Nhà HOA nè 😁

-Thuyền HOA nè :D

Chúc nhà mới mãi vui như nhà cũ,và.......off chai nhiều hơn nhà cũ ah :D
conb
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác xôm tụ quá, để bé chụp cho cô chủ nhà và các bác mỗi người 1 tấm chân dung ạ.

Canon Girl by yeucanha ^^, on Flickr
@hoangminh22 Nick TT của bác Tuyệt cú mèo là gì ấy nhở? nhìn hay quá cơ, chọn vùng rồi coppy sang nền trắng ạ ?
@cassiataitinhte Bác ạ...Hehe hồi trước đến giờ ghét PS vì lười...Chỉ thích những phần mềm nhanh gọn...Nhưng hôm rồi có đứa cháo nó nhờ chụp và cắt ghép ảnh nên lại phải mày mò....Tưởng thế nào chớ Em thấy về cơ bản cũng đơn giản thôi ...vì có các công cụ nó làm cho.
Cái này thì sau khi chọn vùng...Có rất nhiều cách để được như vậy...Cách Bác nói cũng được...Nhưng Em lấy luôn công cụ tẩy trắng cũng rất nhanh ạ.. Hú hú.....Em lại lang thang... 😁

@conb Xem link flickr của bé @yeucanha^^ đẹp quá ạ 😃 !!! Có điều gì đó rất gần gũi và có hồn !
conb
TÍCH CỰC
11 năm
@cassia
Bé cảm ơn cô chủ, xin tặng cô chủ bó hoa ^^.
20130608-20130608-_DSC0089 by yeucanha ^^, on Flickr

Mà thế là cứ phải lần đầu tiên mới chụp ảnh lại hả chị. Kiểu này hôm nào chị yêu chụp món ăn thì cứ mỗi ngày một món mới, ông xã vừa lời vừa lỗ. Đc đổi khẩu vị như ăn nhà hàng, hôm nào xui là thành chuột bạch :p.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019