Cầu cứu! Ổ đĩa D tự nhiên biến mất hoàn toàn

Kristy Cao
18/3/2019 11:13Phản hồi: 15
Cầu cứu! Ổ đĩa D tự nhiên biến mất hoàn toàn
Ổ đĩa D trên laptop của em bỗng dưng không tìm được ở đâu hết các bác ơi 😔(((((
Em cũng không đụng đậy cái lap nhiều, hôm qua em muốn down game về nhưng dung lượng trên disk C không đủ nên em có đổi mặc định download thành disk D thôi. Hôm nay mở máy ra thì disk D nó biến đâu cmn luôn
Em đã vào Disk Managment nó cũng không hiển thị Disk D của mình, cả Disk Driver trên Device Manager cũng không có luôn :((((((
Em lại vào BIOS thì nó cũng chỉ hiện disk C ( cái Toshiba 128 gb) mà không có disk D. Các cao nhân có ai rành thì giúp em với ạ, em không cần khôi phục lại dữ liệu trong disk D, em chỉ cần nó xuất hiện lại thôi ạ.
Thông số của laptop em:
Dell Inspiron 15 5577
Core i7 7700HQ 2.6GH
Ram 8GB dd4
Đĩa cứng :128G SSD+ 1TB HDD

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

David45
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn tham khảo Clip hướng dẫn phần mềm Kernel for FAT and NTFS để phục hồi dữ liệu của mình nhé. Chúc bạn thành công 😁
Link Download phần mềm
Video hướng dẫn: http://123link.vip/ttTm
@David45 Cảm ơn bạn nhiều nhé ^^ khổ nỗi mình không cần phục hồi dữ liệu, mình chỉ cần ổ D nó xuất hiện lại thôi 😔(((
@David45 Không nhận phần cứng mà cứu cái gì?
thứ nhất up lại ảnh cho nó rõ đi
thứ 2 máy có 1 ổ ssd duy nhất hay 1 ổ ssd + 1 ổ khác nữa
@Kristy Cao Bạn cứ cầm cái HDD trên tay (trong khi vẫn kết nối với máy đang hoạt động) và cảm nhận xem ổ có quay không?
@David45 Chắc là mình đem ra bảo hành thử, cảm ơn bạn nhé
@sagittarius1312 nó vẫn không nhận bạn ơi, mở máy lên lúc nhận được nhưng lúc sau cũng mất luôn
@truongthainguyen Mình nghĩ là cáp của HDD bị lỏng rồi bạn ơi, hy vọng là nó không hư 😔((
hiện giờ mình thấy nó chỉ có 1 ssd thôi, bạn ktra cáp này nọ các kiểu xem sao
@AbihT Mình cũng muốn tháo máy ra kiểm tra thử nhưng không dám bạn ơi 😔(((( mình tính đem ra cửa hàng xem thử nhưng không biết có chỗ nào sửa chửa laptop uy tín nữa :(((
Mình cảm ơn bạn nhé
Tháo ra và kiểm tra lại kết nối nhé. Khả năng dính bụi hoặc nỏng chân đó.
Mình cũng từng bị 1 lần, cứ tưởng là hỏng đĩa. Tháo ra gá lắp cẩn thận lại và bật lại máy lại lên
@Lone hero Mình cũng nghĩ là nên kiểm tra dây cáp của máy, nhưng mà tự tháo máy ra thì mình không dám lắm 😔( Không biết ở Sài Gòn có địa chỉ sửa laptop nào uy tín không bạn ơi?
Mình cảm ơn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019