Cấu hình chi tiết MSI Trident 3: Console chạy Windows, nhỏ gọn hơn Xbox One, giá từ 899 USD

TDNC
27/1/2017 13:6Phản hồi: 34
Cấu hình chi tiết MSI Trident 3: Console chạy Windows, nhỏ gọn hơn Xbox One, giá từ 899 USD
Mẫu máy tính Trident 3 được MSI giới thiệu đầu năm nay tại triển lãm CES 2017 là một chiếc PC nhỏ gọn. Với kích thước thậm chí còn nhỏ hơn cả một chiếc Xbox One thì bạn có thể xem nó là một máy chơi game console chạy hệ điều hành Windows. Trident 3 có cấu hình rất tốt cho nhu cầu chơi game với CPU Kaby Lake Core i5 hoặc i7, GPU tối đa GTX 1060, dùng SSD, có thể nâng cấp nhiều thứ, có sẵn nhiều cổng kết nối với giá bán chỉ từ 899 USD.

Kích thước cụ thể của Trident 3 là 346 x 71 x 232 mm. Bạn có thể đặt máy nằm ngang hoặc đứng tùy theo cách bố trí của bạn. Mainboard bên trong là loại H110 custom. Các linh kiện CPU, ổ cứng, SSD, GPU và RAM đều có thể thay thế và nâng cấp được. Mặc định máy có 2 khe RAM và đã gắn sẵn 1 cây 8 GB, có thể nâng cấp lên tối đa thành 32 GB. Cùng với đó là CPU Core i5/i7 và GPX tối thiểu GTX 1050 Ti dư sức cho bạn chiến được hầu hết các game hiện nay một cách mượt mà ở tốc độ 60fps (1080p).

Khả năng xuất video của Trident 3 cũng rất phong phú với tổng cộng 4 cổng HDMI, 1 cổng DisplayPort và 1 cổng DVI. Số lượng cổng USB lên tới 8 cổng, trong đó có 1 cổng USB-C và 3 cổng USB 3.0. Wi-Fi ac và BT 4.2 cũng được tích hợp sẵn. Cho nên về cơ bản thì chiếc máy này gần như không thua kém gì một chiếc máy tính fullsize. Tuy nhiên khả năng tản nhiệt của những chiếc máy tính dạng này tất nhiên không tốt bằng những thùng máy lớn do không gian bên trong quá nhỏ bé. Thêm vào đó, bạn cũng không thể dùng những card đồ họa có chiều dài vượt quá 17 cm hay gắn thêm ổ cứng gắn trong.

Giá của bản Core i5-7400, GTX 1050 Ti 4 GB và 8 GB RAM là 899 USD.

Theo Anandtech
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khoẻ, dùng em này đủ nhu cầu của mình rồi. quất thôi
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@thienvk nhu cầu bạn là JAV và spin hand hả kaka :v
winhchou
ĐẠI BÀNG
7 năm
bán chưa ta .ở đây bán
daitin94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lại phải đợi thêm 2 năm nữa, khi nào giá 2nd em nó còn tầm 10tr thì mình múc! Về lên 16GB RAM là đủ nhu cầu :3
Máy này ăn đứt con NUC của intel nhỉ. Quất về làm đc nhiều việc hơn là game 😁
@denmilu So sánh thì hợp lý chút chứ bác so thế hơi lệch :D
hayhayfe
ĐẠI BÀNG
7 năm
không liên quan các bác xem con này của em gắn thêm card rời 1060 với ổ ssd được không ạ
http://www.hanoicomputer.vn/pc-dell-inspiron-3650-70074607-skylake-moi-nhat-kieu-dang-mini-tower/p31441.html
@thienvk Bạn kia hỏi ở Việt Nam 😃 Với lại case dell mini tower nhồi card 1060 chắc khó 😃
@Do Xuan Tuong Ở Việt Nam thì nó cũng bốc từ nước ngoài về thôi, giờ Việt Nam cái gì chả có, sớm hay muộn, nhiều tiền hay ít tiền thôi bạn à
@thienvk Kiếm con card vừa case mini tower chi cho mêt @@ Kiểu gì chả bị cắt giảm, giảm xung @@ Nói nhiều tiền ít tiền thôi thì tư vấn cho người ta có tâm nhỉ? Xa vời thực tế. Bạn trên kêu nâng tốn tiền kìa 😔
@HoLyNightKing Cộng lại là 230w tức 100% công suất rùi đâu có dư 20% đâu
theo như ảnh này, thì có vẻ như nó được gắn bên trong 1 card đồ họa bình thường, chứ không phải là tích hợp thêm GPU trong thiết kế của mainboard, có khi nào hãng bán không kèm card, để mua về lắp cái 1080Ti chứ nhỉ [​IMG]
binhnt35
ĐẠI BÀNG
7 năm
I5 7400 thì nó hơi nửa vời, lên thì lên hẳn 7500 đi.

Giá cũng đc, nhưng đã tầm 900 này thì bỏ HDD thêm ram cho nó máu, mà lấy RX 480 8G hơn GTx 1060.

Mà nguồn hơi yếu.
hóng chi tiết nội thất em nó
Card rời Vấn đề là nguồn thôi, nguồn ko biêt đủ ko, thấy nguồn khác được ko. Ổ ssd thì vô tư. Lắp máy bàn custom dễ hơn.
Mấy máy bộ bền nhờ vào nguồn tốt dư dã so với cấu hình nhưng lắp card rời nguồn ko đủ
Đợi chừng nào so sánh nhỏ như ps4 slim mà cấu hình vẫn mạnh như vậy mình mua lun. 😃
Nhỏ gọn cấu hình mạnh được cái xấu oặt.
con này câu hình vậy với giá 900$ thì có hợp lý ko vậy mấy bác? Nguoonf của nó có 230W thì có đủ chưa hay vẫn quá ít? (mình ko rành công nghệ lắm, cứ nghĩ mấy con card 10xx thì cần nguồn ít nhất cỡ 300-400w, mong các bác giải đáp)
@wubim28 Em vừa có ngâm cứu nó là 230W AC Adapter

Theo như MSI thì card 1060 của họ công suất tiêu thụ là 120W
@thienvk còn nguồn cho mấy bộ phận khác như ram, HDD các kiểu ko đáng kể hở bacs?
btw, mấy máy build sẵn như này nếu muốn vẫn thay linh kiện đc bình thường phải ko? (ram, nguồn, card...)
@wubim28 Thường thì linh kiện bây giờ điện áp cũng thấp chứ không cao, chắc là thay được bác à
Xì mát
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mục tiêu quý 2-2017 😁
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
thằng msi này không thiết kế đc cái nào nhìn lọt mắt.
halqpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nguồn ít quá
mình thích thiết kế kiểu console như vậy, nhưng chắc đợi review vì sợ phần nguồn quá 😆
etcdigitalvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cấu hình cơ bản la 899 đô nâng lên 1060 thì bao nhiêu add, mua ở đâu vậy mình cần mua 1 em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019