Cấu hình Oppo Find 7 trước giờ ra mắt: 5,5", 2 phiên bản 2K và FullHD, 538 ppi (tiếp tục cập nhật)

sonlazio
19/3/2014 5:57Phản hồi: 251
Cấu hình Oppo Find 7 trước giờ ra mắt: 5,5", 2 phiên bản 2K và FullHD, 538 ppi (tiếp tục cập nhật)
Oppo Find 7, chiếc điện thoại đầu bảng của Oppo vừa lộ cấu hình ngay trước giờ ra mắt. Còn khoảng gần 1 tiếng nữa là hãng sẽ công bố cấu hình chi tiết sản phẩm này nhưng chúng ta đã có những thông tin rất sơ bộ về màn hình, chip xử lý thông qua tấm quảng cáo của hãng. Theo đó, Find 7 sẽ có 2 phiên bản, cả 2 đều có màn hình 5,5" nhưng một máy sẽ là FullHD và máy còn lại 2K. Với phiên bản 2K, mật độ điểm ảnh sẽ đạt 538ppi. Ngoài ra, thông tin cho biết Find 7 sẽ dùng SnapDragon 800 nhưng mình lại nhận được một nguồn tin khác cho rằng máy cao cấp 2K sẽ dùng SnapDragon 801 còn máy FullHD sẽ là 800. Nhiều khả năng Find 7 FullHD sẽ được bán ở Việt Nam với giá rẻ hơn một chút so với Find 5 còn Find 7 2K dưới 13-14 triệu đồng.

Tinhte.vn đang có mặt ở sự kiện giới triệu Oppo Find 7 và sẽ sớm cập nhật hình ảnh chiếc điện thoại này cho các bạn khi buổi giới thiệu kết thúc.

251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ bài so sánh với Lumia 1020 xem sao ^^
ấy, đua cấu hình ghê nhể
Màn 2K để làm gì nhỉ?
@thongnv0310 Để khè thiên hạ bác ạ -_-
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
@thongnv0310 Để xem jav chứ làm gì bác, hê hê

Gửi từ iPhone củ chuối
@thongnv0310 Để ngốn pin bạn à 😁
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ngon. Nhưng nghèo quá ko có xiền mà cưới em nó về, đành hóng vậy... chep chep chep
mật độ điểm ảnh 335 ppi là tối đa rồi , cao hơn nữa cũng ko có sự khác biêt cho mắt người, mật đô điểm ảnh càng cao càng giảm hiệu suất của video card vs CPU , đúng là chạy đua lãng phí, có mỗi apple vẫn còn thông minh , phải không tàu khựa Oppo
@thainv580 Ai cũng nói thừa thãi như bạn thì bây giờ máy tính vẫn to như cái nhà và có bộ nhớ đến hàng nghìn kb như ngày nó mới ra đời thôi
thainv580
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhluongks thế đấy là cái thừa thãi hả bạn ???
@thainv580 Ờ thì lúc đầu nếu là bạn thì bạn cũng sẽ nói cần gì bộ nhớ lớn, cần gì cấu hình cao, cần gì màn hình độ phân giải cao .... rồi cứ như thế không phát triển nữa. Cứ một thời gian nữa bạn sẽ thấy cái mà bạn cho là thừa thãi sẽ trở thành bình thường
thainv580
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhluongks mình thì bộ nhớ càng nhều càng ít. cấu hình càng cao càng ok.và màn hình vượt ngưỡng mắt người có thể phân biệt đc như fullHD trên màn <5.5in là ok rồi còn 2k là quá dư thừa chỉ để moi tiền người tiêu dùng, bạn thử xem 2 con oppo kia 1 con snap800 kém con snap801 có xíu vs cả màn hình ko phải là 2k thôi mà giá cách nhau bao nhiêu
Đơn giản là đua cái khác không lại nên phải tìm 1 cái gì đó khác để đua...
dusaigon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Oppo mà cũng rò rĩ thông tin trước giờ ra mắt nữa sao?
2 k 4k 8 k cũng là Khựa thôi.Hạn chế sd chừng nào hay chừng đó
@phuongvic84 thêm 1 thánh khựa
@baolam250586 Gì đấy bác,tui đang ép phe Mấy tụi Khựa ,lại kêu tui khựa
@phuongvic84 Mấy ông lắm nhọt quá, có tiền mua chưa?
@leminh Em ko có tiền ,nên em nói bừa đó,may quá gặp a đại gia.Chắc nh tiền nên mới nói vậy ,vậy A cho một ít em mua hàng Khựa nhé
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Lót dép ngồi hóng thôi 😃 Mình nghĩ đồ TQ, thì TQ chứ, đâu phải cái gì nó cũng làm hàng dởm, hàng giả... đừng quơ đũa cả nắm mấy bạn ạ.

Hình ảnh chính thức, nhìn cũng đẹp nhỉ 😃

@Bao.xyz Thế chú em tưởng mấy hàng của hãng khác không dính tới TQ à? Não thiếu nếp nhăn thế chú em
@Hồ Quang Dương vậy thì tụi bây đừng có bô bô tẩy chay thằng này ủng hộ thằng kia .
Pin có thể thay thế, chắc pin hẻo lắm nên mới phải quảng cáo như vậy.
Full HD xài ngốn pin đã sợ rồi huống chi 2k
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
sao ko đua pin đê, cái màn hình thì có ai dí mắt hay cầm kính lúp để dùng đâu mà 2 ca vs chả 2 cốc =)) chỉ đc cái khoe mẽ màn tao dùng 2k trong khi nhìn thì cũng ko khác nhau là mấy.
unlimits
TÍCH CỰC
10 năm
@ManU4ever Pin mà đua được thì mấy nsx khác đua trước rồi

Hello
@unlimits Pin 5000mah bạn à, đủ để đua đấy
cái ốp-bô bị rò rĩ ?
Mr.Fox
TÍCH CỰC
10 năm
Câu này có vẻ hợp: "quá nhanh, quá nguy hiểm". quá nhanh vì các hãng TQ đi tiên phong trong việc sử dụng màn 2k vào Smartphone, còn quá nguy hiểm là vì người VN nào nghe nói hàng TQ đều suy nghĩ câu này trong đầu.
Haiz cho thì dùng tạm chứ mua thì ko.đang hài lòng vs rét oăn rùi :p:p
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@tngocquangtb cái avatar của bác trông lúa nhể...😁:D
@lom-com Cám ơn bác đã khen......đểu ạ :mad::mad:
Tuyệt... Hy vọng vào Find 7 và G3 ơr vụ màn hình 2k này...
Máy em có 306 ppi đã quá hài lòng rồi.
ppi cao lắm thì đc cái beep gì nhỉ
@playmarble 2k tính thêm $ thôi
mr6500
ĐẠI BÀNG
10 năm
@playmarble Hơn nhau ở chỗ khi zoom to một bức ảnh lên bạn sẽ thấy điều khác biệt PPI càng cao lúc phóng to không bị zỗ ảnh ảnh nhìn vẫn rõ hơn . hay nói cách khác là mật độ điểm ảnh nhiều hơn. ( Cái này mình cũng chỉ đọc trên các trang công nghệ điện thoại so sánh về màn hình) 😃
shirley19
TÍCH CỰC
10 năm
riêng mình rất thích khoảng màn hình 2k trên điện thoại , nó cho thấy được sự phát triển của công nghệ thay đổi từng ngày . Còn việc nó có khác biệt hay không để hạ hồi phân giải . Lỡ như không có thì cũng chả hại gì . Miễn là nhà sản xuất vẫn đáp ứng được tốc đọ cũng như thời gian pin theo yêu cầu của người sử dụng là ok . Nghe nhiều bạn nói màn hình 2k là thừa . Xin lỗi chứ nhu cầu con người từ xưa đến nay : ăn no mặc ấm => ăn ngon mặc đẹp => ăn sung mặc sướng . Nếu sự thoả mãn của con người dừng lại thì trái đất sắp đến hồi kết rồi đó ( xin lỗi đi xa quá chả ăn nhập gì đến nội dung )
@thanh_nhan cái gì cũng có điểm dừng đó bác hồi xưa cũng tranh cải 256k màu hay 16m màu, và cuối cùng màng hình hiên giờ đã dừng ở ngưỡng 16 triệu màu, chắc cuộc đua độ phân giải đến full HD hoặc cao lắm là 2k chắc sẽ hết.
dth039
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shirley19 Ơ Bác đúng là Prô của 2K, theo Em hiểu Bác là FAN của Óp Bô và sâu hơn nữa là Đại lý chính thức của Óp Bô kiêm độc quyền tại Lào và toàn xem phim Kiếp hiệp ...Vì...Em nhìn Em hiểu.... Bác soạn thảo văn bản đã thừa cmn chữ và thiếu cmn dấu lại còn dùng từ của Bác Kim Dung. Người Việt gõ Tiếng Việt cực chuẩn!
shirley19
TÍCH CỰC
10 năm
@dth039 Xin lỗi mình lớn lên và đang sống ỡ Mỹ và là fan Apple . Còn việc go sai tiếng việt mình cũng chịu thua . Type comment thôi mà có phải soạn thảo văn bản trình cho sếp hay công an đâu. Nếu bạn cứ vạch lá tìm sâu để bắt bể ngôn từ thì mình nhận mình thua bạn đó bạn trẻ ạ . That's it . Đã ghi ý kiến riêng mà bạn trẻ và mình ko hề đe cập đt oppo trong bài viết của mình . Thanks
dth039
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shirley19 Thế à, Xo-zy Bạn! mình cứ tưởng TS vs HS là của anh Đào!
hoaikent_gl
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình nghe nói ra Find 7 ra mắt có camera 50mpx nên chỉ chờ để so sánh có thực sự ảnh chụp như quảng cáo không. Chứ thật sự công nghệ chụp ảnh ngôi vua vẫn là 1020 lumia.
thainv580
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoaikent_gl mình nhớ ko nhầm là đính chính lại là 13mp thì phải
hoaikent_gl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thainv580 ủa mình nhớ là ghi rất rõ 50mpx đó bạn. Đâu thấy kêu đính chính lại gì đâu. Để mình coi, hehehe
Muốn dùng giao diện của Color thôi chứ không thích dùng máy oppo😃
Nhưng muốn tốt nhất thì dùng máy oppo luôn heheheh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019