Cấu hình PC Gaming 11 triệu không tưởng - Chiến mượt các game Offline cấu hình khủng

29/3/2017 7:51Phản hồi: 7
Cấu hình PC Gaming 11 triệu không tưởng - Chiến mượt các game Offline cấu hình khủng
Để tiếp tục Series build PC cho các game thủ với mong muốn để khách hàng có những phương án build case phù hợp với giá rẻ nhất, mình xin giới thiệu bộ case " tham khảo " sử dụng bộ vi xử lý Kabylake cùng card đồ họa GTX 1060 đang hot nhất hiện tại với tổng giá trị khoảng 11 triệu đồng. Và lưu ý rằng, mình sẽ build bộ case chưa bao gồm ổ cứng để các bạn có những sự lựa chọn cho dung lượng ổ cứng hợp lý hơn theo mục đích sử dụng lẫn ngân sách mà bạn đang có.

Sau đây sẽ là cấu hình chi tiết:
✔️ Bo mạch chủ Asrock H110M-DVS R2.0.
✔️ Bộ VXL Intel Pentium Dual Core G4560 3.5Ghz-3Mb Box
✔️ Cạc đồ họa Innovision GeForce GTX1060 Twin X2 3Gb.
✔️ Nguồn Corsair VS400 - 80 Plus.
✔️ Bộ nhớ trong Adata 8Gb DDR4-2133
✔️ Vỏ máy tính Sama Jax-03 Black (ATX)

H110M-DVS R2.0(L1).jpg

Đầu tiên mình chọn Bo mạch chủ Asrock H110M-DVS R2.0. Với giá chỉ khoảng hơn 1,5 triệu đồng tại Phúc Anh nhưng board mạch của bo mạch này được làm từ sợi thủy tinh cứng cáp, chống ẩm và oxy hóa, đủ sức chống chọi lâu dài với khí hậu nóng ẩm và nhiều bụi của Việt Nam. Về tính năng thì không có gì phải đòi hỏi thêm: 4 cổng USB 2.0, 2 cổng USB 3.0, 4 cổng SATA3 và hỗ trợ dung lượng RAM tối đa lên đến 32 GB.

CPU Intel Pentium G4560 (3.5Ghz/ 3Mb cache) Kabylake là CPU được mong chờ nhất trong các dòng Pentium từ trước tới nay. Không giống như các dòng Pentium của thế hệ trước chỉ có 2 nhân 2 luồng. G4560 cũng được trang bị 2 nhân nhưng 4 luồng, cùng với đó CPU này được cắt giảm 1 số tập lệch AVX về xử lý đồ họa nhằm đẩy cao xung nhịp lên, vậy nên chiếc CPU này luôn được đánh giá rất cao mà giá thành lại tương đối rẻ, vừa với túi tiền của người dùng.

Sự lựa chọn về RAM thì mình chọn chiếc Adata DDR4 4Gb 2133 (AX4U2133W4G15-BRZ) : chiếc RAM này là đủ để các bạn chiến game online một cách thoải mái. Nếu bạn vẫn lo lắng rằng chiếc RAM này không đáp ứng đủ nhu cầu chơi một số game Offline khác có cấu hình cao hơn thì hãy cứ yên tâm. Chiếc main Asrock H110M-DVS vẫn giúp bạn có thể nâng cấp RAM tối đa lên đến 32GB.

Quảng cáo

Đi cùng với hệ thống chơi game thì tất nhiên chúng ta không thể thiếu card rời. Ở đây mình dùng Cạc đồ họa Innovision GeForce GTX1060 Twin X2 3Gb. Nó sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo cho bạn để chiến được hầu hết các game Offline cấu hình khủng. Nếu ngân sách của bạn hạn chế thì bạn cũng có thể thay thế bằng chiếc card Innovision Geforce GTX 1050TI Twin 4G nhé. Nvidia GeForce GTX 1060 sẽ sử dụng kiến trúc đồ hoạ Pascal với 1280 nhân CUDA, xung nhịp 8Gbps và tốc độ băng thông là 192bit cho hiệu năng mạnh gấp đôi khi chơi game so với GTX960 tiền nhiệm và thậm chí còn ngang ngửa với GTX980 trong nhiều bài test so sánh.

Có một điều ở đây rằng ắt hẳn sẽ rất nhiều bạn đặt ra câu hỏi rằng, với một chiếc CPU chỉ Pentium mà lại trang bị một chiếc VGA GTX 1060 mạnh như vậy thì khả năng nghẹn cổ trai liệu có xảy ra không? Đặc biệt là khi chơi game offline cấu hình cao nữa. Thì câu trả lời của mình là không nhé. Nhiều bạn sẽ cho rằng trên lý thuyết rõ ràng là không thể nhưng với kết quả test thực tế của mình thì máy hoạt động vẫn rất bình thường và k xảy ra hiện tượng nghẽn cổ chai dù khi chơi game online hay offline cấu hình cao. Và để các bạn có thể yên tâm hơn thì ở phía cuối video này mình sẽ có kết quả test game trực tiếp.

Tiếp theo là Nguồn Corsair VS400 - 80 Plus. Nó là 1 sự lựa chọn không quá thừa nhưng cũng đủ để các bạn sử dụng cho một hệ thống bền bỉ lâu dài và ổn định. Cộng với chính sách bảo hành tại Phúc Anh lên đến 36 tháng thì chúng ta hoàn toàn có thể yên tâm về chất lượng của chiếc nguồn này.

Quảng cáo

Cuối cùng là lựa chọn vỏ case cho chiếc PC này: Ở đây mình chọn Vỏ máy tính Sama Jax-02 Black (ATX) : Nhỏ gọn, đẹp đẽ, với thiết kế esport, chiếc vỏ máy này cho chúng ta cái nhìn khỏe khoắn mỗi khi ngồi vào góc giải trí của mình.
Ngoài ra thì các bạn có thể lắp thêm 1 hay 2 sợi dây led để cho dàn máy của mình trở nên lung linh huyền ảo hơn.

Video đánh giá chi tiết:

Tổng giá trị cấu hình trên tại Phúc Anh Smart World là 11.690.000 VNĐ
Sở hữu chiếc VGA GTX 1060 3Gb cực hot và chơi game offline cấu hình khủng với mức thiết lập cấu hình High và very high vẫn mượt mà, chỉ với giá 11 triệu đồng thì chắc chắn rằng đây là sự lựa chọn hấp dẫn cho các game thủ. Cấu hình này mình xây dựng có lẽ sẽ có 1 số bạn thắc mắc sao không xây dựng GTX 1050Ti với i3 là hợp lý hơn không? Thì theo mình, cách build của mình muốn hướng đến là giúp các bạn chơi được hết các game cấu hình nặng và thứ hai là muốn hệ thống case có thể dễ dàng nâng cấp về sau khi nhu cầu cũng như mục đích sử dụng máy với yêu cầu cao hơn thì các bạn chỉ việc thay CPU hoặc nâng cấp RAM là Ok ^^

Hãy để lại ý kiến và cách đánh giá của riêng bạn phía dưới comment nhé!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao k thấy ổ cứng vậy ta .
@Tư Vấn-Nam An PC Mình build chưa ổ cứng để tùy chọn theo tùy muc đích sử dụng nữa bác ạ
@Trần Xuân Bình 11tr là có bao gồm ổ cứng luôn chưa bác .
@Tư Vấn-Nam An PC 11 triệu chưa bao gồm ổ cứng bác ạ
QUOC SSVV
ĐẠI BÀNG
7 năm
có vẻ chát
VL quy tắc làm tròn: 11.690.000 thành 11 triệu 😃
Mà thêm ổ cứng 1TB (tối thiểu hiện nay) thì cũng thành 13 củ tròn.
@TranHung.greenhouse Bác ý đạt được mục đích thu hút người xem rồi 8/10 điểm về maket rồi còn gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019