Câu lạc bộ tiếng anh tại tp Hồ Chí Minh có dễ tham gia

nauy1515
5/12/2017 13:53Phản hồi: 13
Mình có đọc một số phương pháp học tiếng anh trên mạng thì thấy đa số để luyện nói tốt cần phải có môi trường để luyện nói, nên tham gia những câu lạc bộ tiếng anh và luyện giao tiếp bằng tiếng anh mỗi ngày thì mới tiến bộ được. Đây chắc cũng là lý do mình đi học anh văn 1 thời gian rồi nhưng vẫn không cải thiện được về kĩ năng giao tiếp, đi học thì đa số toàn được rèn về ngư pháp rồi làm bài viết thôi. Không biết ở tp Hồ Chí Minh mình có mấy dạng câu lạc bộ tiếng anh để mình có thể tham gia rèn luyện và trao đổi thêm về tiếng anh không vậy mọi người? Giúp mình với ạ, nếu có phương pháp học nào tốt thì cùng chia sẽ với mình nhé, cảm ơn mọi người.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết bác ở chỗ nào. E biết chỗ ở gò vấp học free giáo viên nước ngoài khá là hay. Người ta là đoàn tình nguyện viên từ các nước về dạy mỗi vài tuần 1 giáo viên khác đến thay thế
Câu lạc bộ free ở SG mình khá nhiều, theo như mình biết hình như có English Town, nhưng có tiền ấy thì nên tham gia Wall Street English, ở đây có cái gọi là Social Club, toipc thay đổi liên tục luôn, nên lên level rất nhanh
muốn nghe nói tốt bạn nên dành ra 30p- 45p mỗi ngày chỉ để nghe tiếng anh, như coi phim, nghe báo, tin tức tầm 1 tháng sẽ cải thiện nghe nói phát âm khá tốt
hồi đợt tui có quen ông bạn hay đi câu lạc bộ tiếng anh lắm nè, hình như ngoài q1 đó, thấy cũng ok
chủ yếu bạn có chịu học hay không thôi, mà muốn môi trường tốt thì chắc cũng hơi tốn tí xíu đó, chứ có mấy bạn cứ ham rẻ rồi lại chê trung tâm này trung tâm nọ, tiền nào của nấy thôi người ơi
Club miễn phí hiện nay rất nhiều, nhưng thực chất nội dung với mục đích chính của ngta ntn thì còn chưa biết, tại theo như tui thấy tiền nào của đó thôi à. Tốt nhất là nên bỏ tiền vô trung tâm nào đó uy tín 1 chút, nhiều hoạt động 1 chút chứ cũng đừng học mấy trung tâm chỉ lên ghi chép rồi đi về
@diepanh23 Bạn này nói đúng ấy, mấy cái club bây giờ giả danh lừa đảo, đa cấp nhiều lắm, kiếm 1 trung tâm uy tín là tốt nhất
han22
ĐẠI BÀNG
6 năm
dễ mà cứ tham giá thôi
baovykute
ĐẠI BÀNG
6 năm
có tiền tham gia đc hết
quynhkut
ĐẠI BÀNG
6 năm
tham gia học tập sẽ tốt hơn
e cũng muốn tham gia
mk ở Hà Nội thì nên học tanh giao tiếp ở đâu ạ?
https://wallstreetenglish.edu.vn/vi/blog/tieng-anh-giao-tiep-danh-cho-nguoi-ban-ron-424.html

Mình thấy bài này khá hay, tuy bận nhưng nếu có phương pháp học tốt thì cũng giúp bạn cải thiện được kha khá về kĩ năng giao tiếp đấy thoi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019