Cây Thông Tự Nở Hoa - Có Gì Đặc Biệt Để Trở Thành Món Quà Giáng Sinh Độc Đáo Cho Các Bé Từ 6 Tuổi

nkinhluan
28/11/2021 9:20Phản hồi: 72
Cây Thông Tự Nở Hoa - Có Gì Đặc Biệt Để Trở Thành Món Quà Giáng Sinh Độc Đáo Cho Các Bé Từ 6 Tuổi
Xin chào mọi người, đã sắp đến mùa giáng sinh, thường thì chúng ta sẽ cùng các cháu trang trí cây thông, gói những cái hộp quà để phía bên dưới, hôm nay mình trên tay thêm một cây thông tự nở hoa tuyết rất độc đáo, món quà rất phù hợp để chơi với các con, cũng như cùng nhau hồi hộp chờ đợi và tận hưởng thành quả của mình. Tuy nhiên cũng có những cảnh báo vô cùng quan trọng trước khi chơi. Đầu tiên xin mời xem qua video trước khi vào phần chi tiết

Hộp đựng khá nhỏ gọn bao gồm
- 2 cây thông ghép vào nhau
- 3 bịt nước thần kỳ
- 1 Chân đế
- Ngôi sao, dây và kim tuyến trang trí

Ghép 2 cây thông vào nhau và gắn vào chân đế sau đó bố mẹ cùng con tách những nhánh thông ra các hướng cho thật đều, gắn ngôi sao cũng như dây trang trí lên cho thật đẹp

Một vài cảnh báo quan trọng trước khi bố mẹ tiến hành các bước tiếp theo:
- Đây là món đồ chơi chỉ dành cho trẻ từ 6 hoặc 7 tuổi trở lên, độ tuổi đủ nhận thức được những nguy hiểm mà người lớn cảnh báo
- Tuyệt đối không uống, liếm chất lỏng trong 3 bịt nước, không để dính lên mặt, bố mẹ có thể làm dùm con và để ý khi cho bé làm
- Nếu nhà có bé dưới 6 tuổi thì khi chơi xong phải dọn dẹp, không để quá gần trẻ
- Sau khi hoàn thành các công đoạn, cùng nhau rửa tay cho sạch sẽ

Bước cuối cùng là cắt 3 bịt nước và tưới đều lên cây thông, theo nhà sản xuất thì cần đến 24 giờ hoa sẽ nở đều, nhưng chúng ta có thể cùng các bé theo dõi và xem quá trình nở hoa, bé sẽ cảm thấy phấn khích hơn rất rất nhiều
Kinh nghiệm sau khi chơi
- Nên gắn dây trang trí vào, cũng như ngôi sao trước khi tưới nước để sau khi nở hoa nó không bị rớt
- Tuổi thọ của những bông hoa tuyết đâu đó 8 đến 10 ngày, không nên đặt cây thông ở những nơi có gió mạnh sẽ bị bay bông

Quảng cáo

- Dặn dò con bông tuyết chỉ để ngắm, không được ăn... nên để xa tầm với của trẻ dưới 5 tuổi

Tóm lại với những gì chia sẻ trong bài viết, cá nhân mình thấy đây cũng làm một món đồ chơi khá độc đáo và thú vị để chơi cùng con, sự kiên nhẫn chờ đợi và tận hưởng thành quả sau một đêm sẽ làm cho các bé vô cùng thích thú. Có thể tham khảo và mua với giá khoảng 109.000 ở Shopee.vn, hay những cây thông bằng vải trang trí mùa giáng sinh thích hợp cho những ngôi nhà nhỏ,

Nhắc lại với các bố mẹ đang có hoặc muốn chơi, hãy xem thật kỹ những cảnh báo đã chia sẻ trong bài viết

Bài viết này của mình có chèn link tham khảo đến chỗ bán. Anh chị có thể xem tham khảo nhưng nếu quyết định mua từ link này mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MeowMunĐen
ĐẠI BÀNG
2 năm
bạn có nhiều bài viết về trải nghiệm đồ chơi hay quá, mình cũng tham khảo và mua về vài món để chơi rồi, khá thú vị. Thanks bạn!
@xaximuoi Cám ơn bạn nhiều lắm 😃
MVA39
CAO CẤP
2 năm
Nhìn giống súp lơ xanh vậy...
@MVA39 Có loại nhiều màu và rẻ hơn, tuy nhiên cá nhân mình thấy tin tưởng sản phẩm này hơn các loại khác, thân !
Cái này củ Trung Quốc thì không nên chơi, nguy hiểm cho trẻ em và sức khỏe của mọi người. Vì nếu Trung Quốc thì nó làm không kiểm soát được yếu tố an toàn sức khỏe, nếu là nấm mốc ko biết chính xác tác động thế nào đến cơ thể, hóa chất thì không biết chính xác loại nào. Nói chung là không nên mua cho trẻ em.
@mystery198x Trước khi chơi hay viết review em thuong search trên mạng trước thông tin về sản phẩm, thấy rất nhiều kênh youtube lớn và một số báo đưa tin về món đồn chơi này khá thú vị... tuy nhiên họ cũng cảnh báo cách chơi sao cho an toàn... nên em viết lại nham giup bố mẹ nào thích thì biết cách mà chơi 😃 . Sản phẩm này hot từ 2017 rồi, nhưng em cũng mới biết hôm nay để chơi thử kaka
Screen Shot 2021-11-28 at 7.04.59 PM.jpg
@nkinhluan 2005 tôi sv năm nhất có rồi nhá :v
Tuổi Tinh Tế của a gấp đôi của em
@Cường Nhét Tỏi Mình đăng ký nick lúc mới có Tinhte không bao lâu 😁
thichthanhtu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mùa noel đó..chúng ta quen bên giáo đường! Cua bao nhieu e cũng nhờ cây thông này...nhớ lắm.
@thichthanhtu Ghê hén 😃 !
Hy Mặp
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cách đây 15 năm mình đã chơi cây thông này rồi, lúc đó còn thiếu nhi, giờ thấy kí ức ùa về hehe
tetekh
TÍCH CỰC
2 năm
@Hy Mặp Hồi 2005, t đang học lớp 12. Có bé cùng lớp mua, mang vào.
Cả đám xúi thầy Hóa giải thich coi nó là cái chi mà nó hay thế.
Lúc đó ko có smartphone như bây giờ, tất cả đoán và chỉ đoán mại mại.
(https://fb.watch/9BwPKnF9Fa/)
Hy Mặp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tetekh nhớ quá nhớ, em chơi cũng khoảng tầm đó đó anh, chị mua tặng hơi bị thích
@tetekh Ôi hay quá, cám ơn bạn
tetekh
TÍCH CỰC
2 năm
@nkinhluan Hóa chất đó bán cũng thông dụng, bọn nuôi tinh thể chúng nó dùng đấy. Shoppee sẽ hỗ trợ chúng ta trở lại thời trẻ với version DIY ^_^
TiaMa
TÍCH CỰC
2 năm
xưa cũng hay chơi mấy loại đủ màu đủ 7 sắc cầu vồng nhưng hình như chưa có cây nào nỡ
@TiaMa Cám ơn bạn đã xem bài
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
2 năm
Cây này gần 20 năm trước nổi như cồn =)))))) sau chìm dần. Năm nay không hiểu sao các page lại thi nhau chạy quảng cáo món này trở lại trên facebook. Mà hồi xưa rẻ bèo, giờ xem mấy link mấy page quảng cáo toàn 40-50k :v
@Ếk Kốm Mình thấy có loại nhiều màu sắc lắm... còn cây này từ 99 đến 120.000vnd trở lên lận
Nhìn như cây hoa lơ 😆 dễ đứa nào thích nó tưởng súp lơ nó ăn thật. Món này làm mình nhớ đến lúc học cấp 2 cũng có bán cây thông bằng bìa và nó mọc mốc trắng từ đó 😁 y hệt như thế này.
@Dave ✅ Cám ơn thông tin của anh 😃
@Dave ✅ Nít ghét súp lơ lắm anh ơi 😃)
phantkien
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bọn Tàu nó bán trên shopee có 50k mà cũng cái hàng ấy mấy thánh VN nhập về bán gấp đôi, vcl
@phantkien thế bạn sang tàu mà mua :v rảnh đi sang tàu chơi rồi mang về dùm bạn chắc?
phantkien
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sonphan.learn B bị ngu à, mua trên shopee nó khác ship tận giường cho
@phantkien Chính hãng mideer .. nếu bạn nhìn kỹ vào sản phẩm 45.000 sẽ thấy hoa cũng khác, hộp thì không có. Còn thương hiệu Mideer thì có khá nhiều thông tin trên mạng, trên Concung cũng có bán ra nhiều, cũng là đồ TQ, nhung mình thường tìm hiểu kỹ thuong hiệu trước khi review. Sản phẩm giá quá rẻ trong phần thông tin trên shopee cũng không thấy để tên thương hiệu.
Screen Shot 2021-11-29 at 11.19.21 AM.jpg
Screen Shot 2021-11-29 at 11.22.52 AM.png
phantkien
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nkinhluan Cái vỏ hộp dập ra trong phút mốt đó bạn, thích made in USA cũng có
@phantkien Mình xem hai sản phẩm rồi ngoài hộp thì con các chi tiết khác, hoàn toàn khác nhau... và đã pm hỏi các chủ shop trên shopee...! có thể chenh lệch 10 hoạc 30.. .chứ nếu chênh lệch quá nhiều như vậy mà cùng 1 sản phẩm.. thì các shop lớn chắc chắc không bán được giá đó...Người tiêu dùng bây giờ cũng biết tham khảo giá ghê lắm
í hồi nhỏ em có chơi cái này
@Rubi Lee Anh thì mới được biết lần đầu luôn 😃
Mr_Prince
ĐẠI BÀNG
2 năm
"Bịt nước" là cái gì vậy :| ?
@Mr_Prince Bịt nước đổ vào nhánh thông sẽ tạo phản ứng hoá học gì đó, mình không nắm rõ. Nhưng chắc chắn nước có hại cho sức khoẻ, nên mình có cảnh báo các bố mẹ nên cẩn thận nếu chơi món này !
Mr_Prince
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nkinhluan Ah, đọc lại thì chắc "bịt nước" đang nói tới là 3 bịch (túi) nước.
Tưởng là nó có 3 cái nút bịt ống nước =))
Khổ thân tiếng Việt quá đi...
devilbs
TÍCH CỰC
2 năm
Trò này mình chơi từ thời cấp 2, khoảng năm 2003-2008 gì đó, dưới dạng bán trước cổng trường.
Tất nhiên là bao bì Trung Quốc, hiểu đơn giản là xé gói nước ra tưới lên thôi chứ cũng không có chú ý gì cụ thể về an toàn và các vấn đề khác 😁 , thời gian qua nhanh thật
Sẽ mua cho con chơi mùa noel năm nay, thanks thớt
@devilbs Cám ơn bạn đã xem bài 😃
lạy người, trước nghịch thử cái này rồi, nó rụng ra lau còn mệt hơn. Thậm chí chạm nhẹ vào cũng đủ rụng ra từng mảng.

Mà mua gì tận 109k/ cây vậy :| ? Tầm 3 4 năm trước mình mua có 10k/cây kìa :| . Mấy hãng gì gì toàn làm cho cái bìa đẹp rồi bán giá kinh hoàng.
@megatroll Mình thấy trên shopee chính hãng toàn trên 100.00vnd, còn không co thương hiệu là 40 đến 60.000. Thân
Hay ghê, nhưng cái khoản an toàn làm thấy hơi lo, nhà mình toàn là đội hình nhóc táy máy, cái gì cũng đưa vô miệng được nên ngại
@lightingbolt Nếu bạn muốn chơi thì nên để xa, còn nếu bé hiếu động quá thì chờ cho cháu lớn chút rồi hãy chơi, thân 😃 !
@nkinhluan Vợ mình nghề giữ trẻ mà, chứ con mình thì lớn rồi
Có cây táo nở hoa không bạn 🤣
anhmk95
TÍCH CỰC
2 năm
ủa sao giờ nó đắt thế nhỉ ?
@anhmk95 Mình cũng không biết luôn 😃
trò này mình chơi cách đây hơn 2 chục năm
@p.a.tuan Cám ơn bạn đã xem bài !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp