CCCD gắn chip điện tử được phê duyệt, áp dụng từ năm 2021
Nam Air
một nămBình luận: 262
Hết hạn cả năm rồi thôi chờ làm chip luôn vậy.
mới đổi cmt đc vài tháng lại đổi thẻ =.=
Đổi nữa hả
Gồm hết tất cả vô 1 cái này thì OK. Cần gì police cứa quẹt là ra hết. Như bên nước nọ. Bị thổi vô đưa cái bằng lái thui là nó biết tất tần tật. Trốn thuế, truy nã. Hay.......hahahhaah
Sáng năm chắc phải làm lại vì cũng còn 2 năm nữa ID hết hạn rồi. Nếu không thì NH nố......là chết. cA không sợ thì sợ thằng NH thui. Hahhah
Gắn chip thì hỏng chip phải thay nha.
tới giờ thì cũng chỉ có 1 vài tỉnh thành có thể làm dc CCCD, nói j đến gắn chip, chắc phải đến 2051 hay xa hơn thì chắc tin dc, VN mà, ko vội dc đâu. 😃
rayz
TÍCH CỰC
một năm
phiền phức ! mới đổi căn cước công dân cứng đây, rảnh đâu đi đổi hoài
Đang xài cái CMND 9 số tính đổi sang CCCD vì cập nhật lại thông tin do đổi hộ khẩu nữa mà chưa kịp đổi thì mấy ông bắt đợi, khổ.
Năm ngoái làm lại cccd ở sg, mèn ơi ngoài thời gian chờ đợi thông thường còn phải đợi thêm 1 tuần do đợi phôi từ...hn gửi về! thật nực cười! nghĩ xa hơn một chút, một công dân ở sg làm gì cũng chậm hơn hn vì bất kỳ thủ tục gì cũng phải có cccd!! ờ thì một cơ số người sẽ cho là thủ đô là nhất! nhưng cả chuyện phôi vặt vãnh này cũng chờ cấp thế thì còn gì!
18K
CAO CẤP
một năm
Dùng từ 9 số sang 12 số tôi nhớ đến nay là đã qua 2 đời thẻ nhựa. Chuẩn bị tới đời thứ 3, tôi mất cccd tính đến nay cũng sắp 2 năm. đợi chuẩn mới ra sẽ đi làm luôn một thể
C«©»M
ĐẠI BÀNG
một năm
cái này nó gồm những thông tin gì thế các bác, hay đơn giản như CMND cơ mà nó có chip và được đồng bộ hoá lên CSDL nhà nước. Thông tin gồm CMND+Hộ khẩu???
teobe
TÍCH CỰC
một năm
Mã Qr hoặc vạch có vẻ hợp lý hơn. Dữ liệu lưu trên mây rồi, cần thẻ định danh thôi mà. Chip ko rõ ưu việt chỗ nào?
Chứng minh thư nhân dân của mình sắp hết hạn rồi. Cũng phải đổi thôi.
Mình còn chưa làm cccd nữa chứ nói j loại có gắn chip
Làm CCCD cần giấy tờ gì anh em nhỉ? Mình đi làm việc xa, không mang hộ khẩu liệu có làm được không nhỉ?
@trongtin045 có cmnd r thì đổi thôi
Vậy cái CCCD mã vạch hiện tại thì lại phải đổi tiếp?
mới đổi năm nay xong nghe cái tin này 😔((((
hero3575
ĐẠI BÀNG
một năm
Khi nào ra bản cuối cùng rồi đổi luôn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019