CCK và ổ cứng gắn ngoài
--Miunif--
9 năm trướcBình luận: 73Lượt xem: 10.195
73 Bình luận
em biết là nhầm box, nhưng cho em hỏi một chút, iphone 4 (4.2.1 jailbroken) có thể nào đọc được thẻ nhớ (4 or 8 GB) qua CCK k vậy? em thử hoài mà folder mmt trong iFile trống trơn hè .... :mad:
CCK rất tiếc là KHÔNG xài cho IP đc bạn à!
Ipad 2 của tui đã JB và kết quả là khi mua bộ CCK về bỏ xó vì cắm vào ipad ko nhận ra Flash USB (thử 5-6 cái) thử cổng SD cũng vậy, chưa có giải pháp nào sao? tính mua con Seagate Goflex Satellite về thử qua wifi xem sao.
đừng mua chán lằm giựt tung người luôn. hôm bửa thấy con goflex wifi mình cũng thử 1 cái về chơi dc 2 ngày trả lại . bạn nói sao chứ cái CCK của minh dùng ifile cắm usb vào dc mà. usb 2gb ^^
4GB cũng ngon tuốt đấy [MENTION=149822]angely[/MENTION] à.
Mình JB rồi chạy ào ào có gì đâu. Dùng con N8 chụp hình quay phim rồi kết nối vào lấy hình phim vô tư luôn. Kinh nghiệm USB nào mỏng ít sử dụng điện thì xài lên 8 GB luôn.
@Test rùi, cổng SD nhận thẻ PNY 4Gb, 8Gb HCSD class 4 (mua ở Mỹ) riêng cổng USB thì thử 5-6 usb flash xịn : Sony, Sandisk, kingston 4Gb mà cái nào cũng kiu thiếu điện hết, đến khi lấy cái Usb đểu sony 4gb của anh bạn mua ở Nhật tảo nhét vào thì mở ìile ra nó lại đọc ào ào mối chết tui chứ, chẳng hiểu làm sao nữa? ko lẽ usb của china chế tạo lại dùng ít điện nguồn hơn hả. Mấy ng bạn tui chọc có lẽ nó chỉ chơi với đồ THAH đểu thui.
USB 8G thì mình đã test qua nhiều loại, chỉ thấy con Corsair Voyager 8G là xài đc thui( trong khi cùng loại mà dung lượng 2G thì bó chíu:banghead😃, hiện giờ đang xài con này với CCK để copy Data với IPAD 2 cơ động. Mấy con 16 GB thì.....haizz :p, phải cấp thêm nguồn thui :cool:
bạn mua Lexar® JumpDrive® FireFly ở Phong Vũ (đang khuyến mãi) 4g (115k), 8g đảm bảo nhận..mình đang xài 4g 😃
@Tks, cũng đang tính đi vòng vòng SG tìm kiếm vào con USB Flash nào mỏng và nhỏ với dg lượng to 1 chút (8Gb) mua dùng thử xem sao? đang ngắm mấy con HP hay PNY không thấy Sandisk nào cả. Àh ko biết bọn bán có hàng mẫu cho test trước thì hay quá, chứ mua về ko dùng chĩ có nước "ế" vì ở nhà 5 - 6 cái USB Flash xịn rùi.
Con ipad của mình đã jb.hiện đang là 4.3.3.mình cũng đang tính mua 1 cái ổ cứng tầm 1t5 của seagate.nhưng ko biết là làm sao để ipad nhận nữa.có ai biết cách ko.xin hướng dẫn hộ mình với.hoặc tư vấn xem nên dùng õ cứng nào là thích hợp
Ổ cứng 2.5" hay 3.5" chưa xài đc với CCK bạn à dù đc cấp thêm nguồn
nhưng bạn ơi nếu mình xài CCK 5 in 1 thì sao hả bạn.thấy trên mạng đang bán cái đó
Cái 5 in 1 mình chưa thử với Hdd nhưng nghĩ là cũng không đc đâu bạn , có đk thì mượn thử trước khi mua xem sao :p
- Trưa nay rảnh chạy ra Phong Vũ tìm cái USB Flash cho con ipad2 cũng may là cô bé bán hàng quầy USB cũng khá dễ tính nên cho mượn các kiểu USB Flash : kingmax, HP, transcen, lexar, kingston, consair và v.v thôi thì 4gb, 8gb đủ cả --> gần như tất cả con ipad 2 đều la làng là thiếu điện. cuối cùng thì cũng chọn được 1 con Kingston 4gb (model là urDrive 4Gb, hehe lấy luôn hàng mẫu trưng bày ko thèm lấy hàng branchnew sợ con khác nó ko nhận) y chang là con 8Gb thì nó chê (2 nhãn hiệu consair voyage và lexar firefly mà các pác giới thiệu nó đều chê) đúng là hên xui thui, cũng may là ra Phong Vũ chứ mấy shop nhỏ đễ gì họ cho mình test chùa theo kiểu đó. tiếc là ko tìm ra con nào dung lg to 1 chút 8 or 16gb (chủ yếu là copy phim HD mang đi công tác coi giải trí) bác nào có kinh nghiệm thì share thêm.
Lexar® JumpDrive® FireFly 4Gb...mình mua 2 cái đều dùng được..chưa test 8Gb.....😃
Minh đang muốn mua CCK 5 in 1 của TQ nhưng ko biết có sài đuọc với ipad 2 4.3.3 ko ? Pro nào chia sẻ kinh nghiệm đi nào
Dùng OK với iPad 2 4.3.5 bạn ạ. Kết nối tốt với máy ảnh KTS và thẻ SD.
Nhưng quan trọng là CCK 5 in 1 nó có cho phép kết nối với ổ cứng di động ko.chứ thẻ SD cao lắm thì cũng 32G là max.mà xem phim full hd trên ipad thì SD chịu sao nổi.ko biết cái ổ cứng có wifi 500G xài có dc ko mấy bạn.gia đình cũng đang có điều kiện nên cũng muỗn mua nhưng ko biết thế nào
Lưu ý là iOS 4.3.5 chưa JB được nên tớ nói OK có nghĩa là chức năng mặc định kết nối với máy ảnh KTS hoặc thẻ nhớ (lưu ảnh lấy ra từ máy ảnh KTS) hoạt động bình thường tương tự như CCK xịn của Apple.
các bác chỉ cho em... em có con ipad3 4G ios 5.1.1, đã jb, cài ifile rồi. nhưng khi cắm usb vào thì không có nhận cái gì cả ah:confused: . Mình cần cài những cái gì, rồi thì khi mà nhận thì nó sẽ thông báo mình thế nào ah. Mong các bác trả lời cụ thể cho em ^^o_O
@nhathaiduong Đổi cái USB loại khác đi bạn, chẳng hạn Transcent dòng flash drive 500 loại 16G đọc tốt ( giá khoảng 300k) :p
oh. Mình ở bên Nhật, vừa mua cái này xài nhưng không hiệu quả. có lẽ là không phai loại chăng http://www.phonesonline.ie/Product.asp?ProductID=611
mình đã xin ý kiến trên topic khác của tinh tế, và vẫn chưa dc các pro hướng dẫn lại 😔, still waiting 😃...
nhưng qua sử dụng CCK của Apple thì mình thấy dc:
_ kết nối rất tốt với ipad, sao lưu file ầm trời 😁
_ nhưng nhược điểm là chỉ có thể đọc các usb và ổ cứng có định dạng FAT32, NTSF thì ipad ko nhận thiết bị
@anhhuy14 Khả năng em CCK nó đến thế thui, bác có đòi hơn cũng ....chẳng đc :p ke ke.....
Mà bác đọc /ghi cả HDD rời cơ à ? Bác dùng loại nào vậy, 2.5 or 3.5 ? Mình từ hồi nào tới giờ vẫn không nhận HDD rời dù cấp thêm nguồn :cool: ke ke....
đọc ổ cứng rời thì hình như bài viết về CCK trong tinhte đã hướng dẫn rồi mà, dùng cáp có dây nguồn gì đó, mình cũng chả rành cái vụ đó lắm :-o
à nói thêm là máy mình đã Jb rồi nên maybe là làm được 😁
@anhhuy14 Vấn đề là bạn đã kết nối CCK với HDD rời ( có cấp thêm nguồn ) đc chưa ( loại HDD nào vậy ?) thì share với ae hay chỉ nghe nói thui ? :p
@futureneodo chắc chỉ nghe đồn rồi bác ơi 😆
ĐANG HÓNG XEM CÓ AI ĐÃ KẾT NỐI ĐƯỢC IPAD VỚI HHD GẮN NGOÀI KO, KEKE
đã có người có thể làm cho ipad đọc được hhd ngoài rồi nè

http://time-more.com/ipad

các bác thử check xem , em ko có camera connet kit

bac nao lam duoc thi viet 1 bai huong dan hoanh trang len trang nhat nha
Bạn nên kiếm 1 máy Mac hoặc download phần mềm (nếu là Win) để format hdd thành Mac Journal. Nếu hdd của bạn có nguồn ngoài thì cắm nguồn ngoài rồi cắm đầu usb vào cck. Nếu hdd ko có nguồn ngoài thì dùng cọng cáp 2 nhánh(cái này chắc bạn biết). Chờ tầm 10s ổ cứng sẽ hiện lên trong Ifile. Vấn đề là định dạng hdd của bạn thôi. Mình dùng ổ 320, 500 ok. Nếu ko thì bạn có thể dùng usd hub. Nếu dùng qua cái này thì bạn ko cần phải dùng dây usb 2 nhánh. Mình gặp tình trạng như bạn rồi vì mình format trên win. Chúc bạn thành công.
Trước dùng con iPad 2 cũng mua bộ này , máy cũng được JB mà không làm được trò trống gì ngoài đọc hình trên thẻ nhớ, USB thì thua luôn.
TỪ ngày ra iPad 3 mua về phấn đấu cho em nó cái TimeCapsule 2TB dùng thừa cho cả con Macbook pro, mà nói chung là dùng làm ổ cứng chung cho cả máy bàn, giá cả cũng dễ chịu,
CÁc bác chịu khó làm thêm em này thì khỏi phải lăn tăn vụ conect kit dây nhợ lằng nhằng, lại đỡ tốn thêm khoản mua Acesspoint:p
- Có bác nào bị giống thế này ko? Tui có 3 cái thẻ SD (đều chính hãng, xài trên lap/ PC hay dslr nikon đều oki) : 1 Lexar 2Gb , 1 PNY 8Gb SDHC và 1 Sandisk 16 Gb (xem ảnh) khi tui gắn thẻ PNY vào CCK (chính hãng táo) nối với ipad 3 thì nó tự load ảnh ngon lành, dùng trên ifile copy/ paste cũng oki nhưng 2 cái thẻ nhớ còn lại thì gắn không vào CCK được (cứ như là 2 thẻ này hơi dầy hơn vậy, do ấn ko vào sát với CCK nên ipad ko nhận được) mượn thêm vài cái SD khác thì PNY 16Gb gắn dược nhưng Sandisk 32Gb cũng ko vào đc. Ko rõ thẻ SD có độ dầy khác nhau sao? chuẩn SDHC hay tốc độ thì có thể ko ảnh hưởng gì vì cái thẻ Lexar 2Gb loại bình thường và tốc độ là 6. Bác nào rành vụ này giải thích giúp. Tks DSC_4214a.jpg

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019