Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CEO BlackBerry nhận xét iPhone đã cũ, chia sẻ thêm về kho ứng dụng, tablet

Duy Luân
18/3/2013 14:37Phản hồi: 635
635 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chừng nào mà kg có hãng nào thèm đem iphone ra so sánh thì khi đó apple vẫn sống khoẻ
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng
chưa mà hỏi?
romero
TÍCH CỰC
11 năm
@mrkaivn Vậy bạn dùng chưa mà hỏi? (có dấu hỏi kìa)
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@romero Vâng xin lỗi là bần đệ chưa có tiền mua nhưng có đi gặp mấy bác trong 4rum để vọc vạch rồi.
Cũng hơn một số bác là em đc dùng cả Q10 rồi 😃
CEO thì phải nói như thế này chứ, các nhà đầu tư mới an lòng.
Bạn biết viền của Z10 vì sao dày chưa???, hãy nhìn vào Playbook, hoặc hỏi ai đó dùng Playbook...nhé. Chưa biết ai cuồng hơn ai đâu bạn V2TV2T à.
@mrkaivn Thôi, kệ người ta đi, chiều war với hắn rồi, 😃
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@V2TV2T Cãi nhau vs mấy thằng ko hiểu chuyện khó chiuh quá 😆
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
@mrkaivn Tự nói mình đấy à hả thằng đầu đất
ông này tính dìm hàng giống Samsung hay gì mà chê iPhone cũ nhỉ?! iPhone thiết kế cũ soàng rồi nhưng vẫn hot nha ae
@quynhmatroi Thế có thay đổi gì sau khi ip4 ra mắt không, ngoài cái màn hình dài hơn, xem ip5S có thay đổi về ngoại hình không nhé?!
@Thorsten Heins mình đã nói ở trên là thiết kế của iPhone đã cũ soàng rồi!!! iPhone 5 hay 5S h chỉ là sự thừa hưởng thiết kế của quán tính do Steve Jobs tạo ra từ khi ra iPhone 4 năm 2010 cho tới nay! bik là rất nhàm rồi nhưng iPhone vẫn rất dễ dùng và nhìn sang trọng🆒 ! mình ko thik Apple lắm vì hãng này chuyên chặt chém và từ khi Jobs mất hãng đã mất dần tính đột phá trong sản phẩm rồi (nhìn iPhone, iPad và Mac PC sẽ bik, bình mới rượu cũ công nghệ trên iPhone đem wa iPad và iPad đem lên MacBook iMac và iMac wa lại MacPro)hic!!!😕

-> nếu mình đoán ko lầm thì Tim Cook lên ngôi đồng nghĩa ngày tàn của Apple đang tiến đến khi ông này chỉ bik lấy đà thành công của những sản phẩm đi trc' của Jobs đem lên sản phẩm mới của mình và tự vỗ ngực là "đột phá" và "đỉnh nhất"! Sorry các iFan nhưng thực tế đang là thế!:oops:
Hung_war3
TÍCH CỰC
11 năm
Q10 chưa có hàng !
Đúng là ngựa non háu đá. Để xem BB làm gì đc to tát ko đây? Từ cái kiểu dáng, cách bố trí vị trí pin, bo bạch cũng hao hao ip4,4s rồi. Giá bán thì trên trời. Chỉ dành cho những ng đam mê Bb và có đk, chứ bthuong có bạn nào tự dưng dám bỏ 1 số tiền lớn như thế cho 1 hđh mới, 1 cái đt cấu hình ko cao, ưu điểm lớn là đc cái bảo mật? Khởi động thì mấy phút mới vào màn hình chủ?...
Đồng ý là iOs đã cũ rồi, một phần là ios nó chỉ có 1, xài lâu dễ nhàm chán, ko như android vì ad có nhiều nhà phát triển đt như SS LG Sony HTC, nên mỗi hãng đt 1 phong cách, style khác nhau nên khiến cho AD đa dạng phong phú về màu sắc, chủng loại, hđh... Cũng vì thế nên ios nó ngày càng ổn định, còn AD phân mảnh nhiều nên ít ổn định hơn.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@nhocYCA Đúng, chỉ dành cho những người đam mê, nhưng bài báo này chứng minh điều gì không: http://bbvietnam.com/forum/tin-tuc-blackberry-f5/forbes-45-nguoi-mua-blackberry-z10-la-nguoi-dung-ios-va-android-chuyen-sang-t24324.html
@nhocYCA bác nên bị ăn xà bần mới đúng chứ ko ai like là may đấy😁
kid1412no1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy ông cứ nhìn cái tiêu đề rồi phán, đọc kỹ đi cho tôi nhờ. Heins dìm ip bao h, vớ vẩn, Heins cũng ko chém cái gì hết, chỉ ra một câu bác ý chém đi, bác ý có bác ý mới nói, ko như Apple kêu bản đồ tuyện chưa từng thấy rồi ra thì lỗi tùm lum đâu
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kid1412no1 Chuẩn 😁
kid1412no1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Và lạy chúa, đừng ông nào bảo BB non rồi thế nọ thế kia nhé. bb10 thì non nhưng cái đt bb thì có trước cái ip hàng năm trời nhé, người ta cũng từng là một tượng đài của làng di động mà bao hãng phải ngưỡng mộ. Nếu là 5 năm trước có lẽ ko có bạn nào to mồm nói BB như bây h các bạn vẫn ném đá đâu
bạn nói đúng nhưng không hoàn toàn.bb mới thì đắt thật nhưng a e chấp nhận đợi hạ giá.đến mod vũ hải còn đợi mà😁.mà a e tinhte phần nhiều dùng bb cũ và likenew thôi. nhưng dùng cũ mà vẫn rất tinhte.còn bây h nếu mua 1 con iphone 2g, 3g cũ thì nhiều bạn hâm mộ táo lại thấy xấu hổ. nhưng BBfan thì khác, dùng 9900 vẫn đi lùng 8700.sự thật
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
cố lên nào BB làm 1 cuộc cách mạng cải tổ lấy lại thương hiệu từng được anh em yêu quý gọi chiếc bb của mình là vợ 2
Chưa nên vội kết luận. Cứ để thời gian trả lời. BB nếu là vàng thật thì đâu sợ lửa?
Theo mình, Bb mới trở lại thì nên tập trung nguồn lực cho hđt, ứng dụng, fix lỗi, trải nghiệm,..cho tốt. Lúc đó sẽ đc nở mày nở mặt. Chứ đừng đăng đàn mà chê ng đi trước.

Sao các pác cứ nói xài IOS thì chả có gì đặc biệt và ít vọc vạch nhĩ , IOS mà JB cài cydia thử xem, cho mấy pác vọc cả năm không bik hết các tweak trên đó chưa nữa ! Hệ ĐH nào cũng có những trải nghiệm khác nhau thôi, hi vọng BB Z10 sẽ đưa đến người dùng những trải nghiệm khác biệt như họ đã nói 😁
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jackie An Nguyen Ông ơi, bây giờ vào Cydia có như xưa đâu?
Tôi dùng iPhone thấy ngon hơn Android nhưng so với Blackberry thì ko thể sánh đc.. Mê mệt cmnr...
Đúng là "chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng".
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
P/S:
Tích cực spam đi, mình đi tắm cái đã 😆
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quên,
Like bác cái nhé.
Tôi cực ghét thằng cha Samsung 😆
chất lượng sản phẩm se chứng minh tất cả hj?
e vẩn ủng hộ bb thui hj?
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ra Tạ Quang Bửu ăn ốc đê 😆
9x_hatay
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng mong chờ một ngày mình được bỏ Android để quay về với BB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp