CEO Cyanogen: chúng tôi vẫn tập trung làm Android, không chuyển qua app
Duy Luân
4 nămBình luận: 95
CEO Cyanogen: chúng tôi vẫn tập trung làm Android, không chuyển qua app
Mới đây chúng ta nghe nói rằng Cyanogen đang sa thải nhân sự để tái cấu trúc và rất có thể sẽ chuyển sang làm app. Nhưng theo lời CEO Kirt McMaster thì "chúng tôi vẫn là một công ty chuyên về hệ điều hành với nhiệm vụ tạo ra một phiên bản Android mở". McMaster thừa nhận công ty ông đúng là có cho nghỉ việc một số người nhưng không xác nhận con số 20%. Trên blog của Cyanogen, ông tự tin rằng CyanogenMod là một bản ROM "đúng cái người dùng cần" và "có thể nó không cần phải trở thành một thứ gì đó to lớn để chạy tốt". McMaster nhấn mạnh Cyanogen sẽ tiếp tục tài trợ cho dự án ROM CyanogenMod cũng như tham gia tích cực vào việc phát triển.

đang thắc mắc các Rom của họ làm ra miễn phí, thì họ kiếm tiền từ đâu để duy trì dự án
@Triệu Dũng Phú Bác bán hàng xiaomi ah, có miband 2 không
chauphu02
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quang Minh Vũ cho mình hỏi là tiền donate là tiền gì vậy ? thắc mắc mãi
seikara
TÍCH CỰC
4 năm
@chauphu02 Tức là tặng cho hay đóng góp đó bạn, như kiểu: em làm cái này free, ai cho nhiu thì cho, ko cho thì thôi.
tethien
CAO CẤP
4 năm
@ngoctien22 Trời. Đang nói chuyện phần mềm chính hãng. Bạn đưa mấy bộ hack/mod vô làm chi ?
Đã là mod thì làm chi chẳng được ?
Rom nhe, mượt 😃
Rom hay tuy nhiên cũng chỉ lại bụi bánh rơi ra của G G mà thôi.
Làm OS mà thiếu tiền thì rất căng cho anh Cyanogen.
mrd213
CAO CẤP
4 năm
Trước team này phát hành app CyanogenMod Installer cài rom Cyanogen rất dễ dàng, sau bị GG dọa nên ko làm nữa, tiếc thật.
Dùng rom của hãng này với rom gốc của các hãng như htc hay lg thì có gì khác nhau không mọi người😁
lavenbut
TÍCH CỰC
4 năm
@nospecial Nhanh, nhẹ, mượt, mất các tính năng đặc trưng của hãng
princez
TÍCH CỰC
4 năm
@nospecial nếu dc hỗ trợ thì rom này cho tốc độ thực thi nhanh hơn hẳn rom gốc, các phần mềm cũng ít lỗi hơn (nhưng đa số các máy không được hỗ trợ, chỉ các flagship cao cấp mới dc thôi). Nhưng nhược điểm của nó là ngốn pin hơn, các app cài sẵn ít tính năng hơn
Từ trước đến nay androi là hệ thống điều hành dễ xâm nhập vào nhất. Cho nên chơi với androi thì nên cẩnt
thận kẻo rước họa vào thân đó.
@anhmutcobedi1990 Tôi hỏi ông vậy chứ iphone bị khóa apple có mở được không? thằng làm ra nó mà mở không được thì vứt nhé. mà SS mở được cũng mất hết dữ liệu như vậy thì nói gì nữa. Hacker ở ngoài mà không có công cụ mở của SS cung cấp cũng thua. Ông hard reset đủ kiểu xong nó hỏi tài khoản và pass google và ss account, không có thì làm ăn được gì, giờ không có vụ cắm vào odin để mở như trước nhé, nó khóa luôn boot loader thì hack root bằng niêm tin à.
@vtb center Bạn cứ chờ đi ...không có gì là không thể,sẽ bẫn mở được ngon lành nhé...
@anhmutcobedi1990 là sẽ thôi nhưng không biết đến bao giờ 😁. Trừ khi thằng nhân viên của SS tuồn công cụ ra ngoài thì chịu chứ đố ông nào ở ngoài tự hack được đấy.
Vui quá. Tưởng ngừng hỗ trợ thì chán lắm
mượt thì có nhưng cài vô M9 sóng chập chờn 😔
với thông tin đồn đoán như vậy thì có thể họ đang khó khăn về tài chính hoặc cái gì đó..
Mình đang thắc mắc cái Rom này mà cài vào mấy con đặc biệt vuốt chạm như S7 EDGE thì vứt máy đi à 😁
@trungduca8vn đúng rồi, ROM cyn này mình nghĩ chỉ dùng cho những đt cơ bản, còn những đt cao cáp có các tính năng riêng biệt của các hãng thì cài cái này vào mất hết
Đang dùng Rom này trên con Zuk Z1. Nói chung là bản rom mặc định nên cũng ko nhiều lựa chọn. Cá nhân thấy dùng cũng tạm ổn so với ngày trước cài CM lên con Nexus 7. Có lẽ do nó được tối ưu cho Zuk Z1. Nói về độ ổn định thì vẫn hơn Miui của Xiaomi. Tuy nhiên vẫn thua xa Android gốc. Xài con Moto E rẻ tiền dùng Android gốc mình cảm giác nó hơn hẳn con Zuk Z1 của mình
rom ăn it ram nhất 😁
nohara
TÍCH CỰC
4 năm
@gamethudd.com Nhưng mà hơi ngốn pin bác à
longoanhi
TÍCH CỰC
4 năm
điện thoại ngày càng rẻ rom này ko cần thiết lắm
có bản rom cho S7 chưa nhỉ
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@luckydayv4a Có cm13 cho s7 rồi bác nhé gpu ko hoạt động,lag lắm như ram 512 ấy
Android càng ngày càng tốt mượt hơn thì những cái này ít cửa hơn, bác nào mua máy mới về thời gian đầu cũng vọc vạch rồi cũng đến lúc chán, như em dùng thời s2, s3 cài loạn xì ngầu, giờ thì mua về có gì dùng thế thôi
axionv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cài cm chưa chắc đã có trải nghiệm tốt nhất, cứ root rồi xoá bớt app thừa và cài thêm chức năng là ngon rồi
Ddatj99
ĐẠI BÀNG
4 năm
CM cài lên nhiều máy công nhận là 1 trời 1 vực vs rom gốc nhưng cũng có máy xài rom gốc mà chỉ cần root vs xóa vài app xài còn ổn định hơn CM nhiều lun.
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ddatj99 Chuẩn cmnr bác ạ,con htc hd2 của e cài rom cm nhanh lắm chả có lỗi còn con xiaomi mi3 cài rom cm phát nóng máy hao pin cam cực rỗ
ngon rồi, tưởng Cyanogen ko làm ROM nữa thì buồn, mặc dù mình vẫn thích rom AOSP hơn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019