CEO HTC thừa nhận không thể cạnh tranh với iPhone 4S tại Mỹ

Didu
27/4/2012 4:29Phản hồi: 492
CEO HTC thừa nhận không thể cạnh tranh với iPhone 4S tại Mỹ

Apple vừa công bố một quý kinh doanh thành công với lợi nhuận và doanh thu đều hàng tỉ USD trong khi HTC báo cáo sự sụt giảm nghiêm trọng về lợi nhuận đã khiến hãng sản xuất tới từ Đài Loan cảm thấy bi quan về sự cạnh tranh tại Mỹ. CEO của HTC là ông Peter Chou đã thừa nhận doanh số bán ra rất tốt của iPhone 4S đã ảnh hưởng tới quý kinh doanh yếu kém vừa rồi của công ty. Ông tin tưởng rằng HTC đang có một tương lai tươi sáng nhưng cho rằng HTC không có khả năng quay lại thời hoàng kim trước đây, khi mà 50% doanh thu của hãng có được là từ thị trường Mỹ. "Thử thách lớn nhất trong năm ngoái đó là doanh số bán ra tại Mỹ sụt giảm do tác nhân chính là iPhone 4S", Peter Chou cho biết.

Thông tin trên được ông tiết lộ sau quý đầu tiên năm 2012 kinh doanh không thành công của HTC. Trong quý này, lợi nhuận của hãng đã giảm 70% xuống còn 151,5 triệu USD. Tuy nhiên, người đứng đầu HTC cũng kỳ vọng dòng HTC One sẽ giúp xoay chuyển tình thế trong tương lai. Hơn nữa, ông tin rằng Trung Quốc - một thị trường đang lên - sẽ giúp hãng lấy lại doanh thu đã bị mất tại Mỹ.

Nguồn: Apple Insider
492 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung còn thua nói gì HTC ?
@longsky1988 ko ai là vua mãi mãi 😁D
@longsky1988 samsung thì so sánh được với htc àh ... suy nghĩ lại hãy cm
@ronaldo_hoang ơ thế bạn nghĩ htc nó hơn samsung à, suy nghĩ lại hãng comment
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
hjc! thua sân nhà mà! nhưng ko phải vì 4s của apple là chủ yếu đâu mà tại vi samsung androi đã lấy khách hàng của HTC đúng hơn đấy!!!!! bác này thích mõng hơn pin lâu mà
@chicoptm Chừng nào bác ấy còn có ý này thì mình còn không thích htc 😔
@chicoptm Thà chịu thua Apple chứ không thèm thua Samsung. Tội nghiệp iPhone 4S cứ bị các đàn anh lấy ra làm bia đỡ đạn
ôi, toàn hàng khủng
Khả năng sinh sản của Htc quá khủng. Để nhớ hết ten các máy của HTC đã là 1 vân đề
doki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuhariver Nhiều lúc nhìn tôi còn chẳng phân biệt đc nữa, hoa cả mắt. Nhưng lại rưa rứa nhau
@xuhariver hehe theo tui thì biết hết được sản phẩm của htc đẫ khó huống gi` nhớ hả bác 😆
@doki mình phân biệt được đấy.nhớ hết cả.😁
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu không có gì thực sự là đột phá thì đừng hãng nào mơ qua mặt Iphone!
@noridomi Dể dàng như đưa nàng đi...thôi.

Ngày mai HK-foon, Kanguru-foon..v.v ấn trái chuối lên Logo, bán giá gấp đôi App, thuê người làm trò khỉ trước App Store thì lượng fan trung thành còn nhiều hơn ấy chứ...đơn giản quá mà, ng tiêu dùng dễ lừa lắm.
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@Táo lon công nhận thằng táo giỏi làm bóng thương hiệu thiệt chứ nói về sản phẩm thì chỉ khi cái 2G mới ra khai phá một trải nghiệm mới chứ còn mấy cái sau này bị các hãng khác bắt kịp hết rồi,người ta mua chỉ vì độ hot,vì cái mác và các ifan trung thanh mua nữa.
@noridomi bạn ko hiểu ý của Táo Lon rồi 😁.
Mình nghĩ chưa có hãng nào bắt kịp được Apple xét trên tổng thể bạn ạ. Từ giao diện dễ sử dụng-OS cập nhật- kho ứng dụng- hệ thống phân phối. Ko biết ở VN có cuốn Inside Apple ko nữa, nếu có thì bạn nên đọc,và bạn sẽ hiểu rõ đc tại sao nó lại thành công, hay điểm chưa hoàn hảo ở nó là gì. 😔. Tranh luận trên 4rum này cũng nhiều nhưng thật sự lượng antifan có hiểu biết thực sự rất ít.
À, bạn đã xem danh sách các cty thuê Foxconn gia công mình post ở trên chưa? Đó chỉ là danh sách ngắn gọn thôi nhé.Có luôn các ông lớn Nokia, SS,Sony,Moto cho bạn đấy.
@tuanthat để xem Tim cook điều hành công ty thế nào đã. thời gian sẽ nói lên tất cả
đúng là Apple đã đưa các hãng vào chung số phận, khó cạnh tranh
@J_Android Hhhi,,chính xác
lợi nhuận ít vậy, chưa bằng 1 góc của apple
HTC tuổi con kiến mà đòi cạnh tranh với apple 😁 sam sung còn fai ko bằng nữa là HTC :D
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
@emlaDuc não phẳng là chú đấy chú gì nhỉ Dục à (tình D... nhỉ nhìn avt là biết) à quên là chú ko có nếp nhăn ở não chứ nói chú biết anh não phẳng thì chú là cái thằng ko có não mà thay vào đó là cức chó
stop here không thì tiếp theo là những người liên quan tới chú có tiếp tục theo ông thánh RIM của hội tdtt đến cùng không nào
@nguyenquang1005 "Symbean" là HĐH mới hả bác o_O
emlaDuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@V2TV2T mình đâu có tôn thờ RIM như thánh. chỉ có mấy fan não phẳng của apple chém từ HTC qua đến box RIM mà thôi. tử hiêu mà tự kỷ đi. nhớ tối đem nhang thắp cho Apple đi nhoá
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
@emlaDuc không cãi vs mấy thằng fan RIM nữa cù nhầy + ngu vãi box này mà là box RIM hay sao mà sủa dai thế về box rim mà td với nhau đi
ps anh chẳng fan của thằng đêk nào cả có ngu não cức chó như chú đâu
sân nhà của apple, giống như iphone k có cửa ở hàn xẻng zậy
@ngoctuan2tk Đó là phim truyền hình bạc ợ, các cty sx điện thoại bỏ tiền ra quảng bá sản phẩm, thường 1 phim thì các nhân vật dùng cùng 1 kiểu, khác màu 😁 với lạ cũng giống VN, có người khoái cái này, có người khoái cái kia.
@Lg Optimus One coi phim hàn quốc còn không thấy samsung Lg chứ đừng nói là apple haha
@inconsolable1910 Tự sướng tinh thần 😃
@tobe2405 Em thấy film TVB toàn là SE với lại Asus.

Gửi từ HTC Desire HD của vợ tui bằng cách sử dụng tinhte.vn
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết kế đồng điệu mãi một kiểu dáng , nhược điểm pin yếu thì không khắc phục , cứ chạy theo model màn hình to . Có lượng nhưng không có chất thì sao ăn lại kẻ vừa có chất lẫn lượng.
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
@Chàng Còi nhầm đi, xem City Hunter thì biết, City Hunter nổi cả ở HQ lẫn TQ
@Chàng Còi bác chỉ được cái nói đúng😁
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
@Chàng Còi Mình cũng k thể phân biệt đc vài máy HTC khi nhìn sơ wa vì thiết kế nó wa giống nhau @@ pin thì ôi thôi, nan y khó chữa, chạy đua màn to thì k có cửa vs SS vì nó bá đạo cái màn hình rồi, nhưng fai công nhận HTC có rất nhiều điểm mạnh, chiếc One X giờ là bá đạo rùi, chờ SIII xem sao.
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
năm 2011 htc để gần chục con đt có cấu hình + hình dáng như nhau, hỏi sao không thua =]
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
app mới là number one
APP mới là number one hehe:D HTC la con kien.
@malepro :D:D:D chuẩn là thế :D
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duc hung 1992 đúng rùi.hihi mình chỉ thich APP & BB thui ah :D
@malepro mình chưa xài BB bao giờ :D trước tới giờ toàn sài apple từ 2.>4 chưa đủ $$ để lên 4s :D tiếc wa
chính người đứng đầu HTC phải thừa nhận luôn rồi, nói gì ở Mỹ, ở VN mình mà đi đâu cũng tháy iPhone nữa mà.
hotmit86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vieefj không tập trung vào một sản phẩm nào mà chỉ biết sãn xuất ồ ạt các sản phẩm mới trong năm vừa rồi nên kết quả như vậy cũng dễ hiểu
nói chung là cái thương hiệu apple nó quá ác :p
@nguyenkhanh6666 cái thương hiệu của nó mới có giá 😁 về công nghệ chỉ ngang bằng sam sung thôi :D
@duc hung 1992 thương hiệu, hệ sinh thái, dịch vụ bán hàng nữa bạn ^^.Còn công nghệ thì một số cái khéo không bằng. Nhưng thực sự thì ko nhiều khách hàng cần đến công nghệ cao dường ấy, cái họ cần là 3 cái trên.
teri.nk79
TÍCH CỰC
12 năm
1 số bác vn chắc đặt iphone lên đầu tôn thờ hehehe.
ko phải ifan nhen . kaka
iphone là nhất ... nhất nhất á...
=))
vậy mà vẫn có nhiều người muốn đổi 4s lấy one 1 đó thôi 😁
@virusday_123 chẳng wa là họ dùng nhiều táo chán muốn đổi sang roi ăn thử ý mà :D một thời gian lại trở về với táo thôi :D
@duc hung 1992 chả biết đc,tùy ng thôi,với mình thì ios chỉ hơn về game thôi,cầm one x lên lướt web flash mới biết thế nào là phê lòi,iphone thì nếu dư giả mình mới mua(chủ yếu là để tán gái=))))))
Tinhte nhiều thành viên cũng rất ' tinhte'

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019