CEO Intel: Microsoft sẽ phát hành Windows 8 khi nó chưa sẵn sàng

babybungbu
25/9/2012 22:18Phản hồi: 99
CEO Intel: Microsoft sẽ phát hành Windows 8 khi nó chưa sẵn sàng
<untitled> (1).jpg

Theo thông tin từ Bloomberg, giám đốc điều hành của Intel Paul Otellini mới đây đã có một phát biểu nhạy cảm liên quan đến Microsofthệ điều hành Windows 8. Trong một buổi họp kín của Intel, vị lãnh đạo hãng sản xuất chip nói với nhân viên của mình rằng nền tảng Windows 8 chưa thật sự sẵn sàng để Microsoft bán ra vào ngày 26/10 tới. Paul cho biết Microsoft sẽ lần lượt cung cấp các bản cập nhật và nâng cấp cho Windows 8 sau khi nó được phát hành.

Intel là một trong những đối tác lớn của Microsoft trong quá trình phát triển hệ điều hành Windows 8. Cùng với Windows 8, sản phẩm máy tính bảng Surface do Microsoft phát triển cũng sẽ lên kệ trong ngày 26/10. Hiện tại, vẫn còn có một số lo ngại liên quan đến giao diện của Windows 8 trên các máy tính để bàn và máy tính xách tay truyền thống. Tuy nhiên, việc hãng phần mềm Mỹ tự phát triển và ra mắt Surface cho thấy trọng tâm của Windows 8 sẽ là vào máy tính bảng.

Windows 8 đã được cung cấp đến các hãng sản xuất phần cứng và đội ngũ phát triển, song những thay đổi về chiến lược sản phẩm ấy thực tế sẽ như thế nào, chúng ta buộc phải chờ thêm một tháng nữa. Nếu lời của Paul là đúng thì Microsoft và đối tác OEM cần chuẩn bị tinh thần cho mọi tình huống xấu có thể xảy ra khi người dùng không hài lòng về chất lượng của Windows 8. Driver và các bản cập nhật phần mềm là những phương án dự phòng cấp thiết phải được chuẩn bị ngay từ bây giờ.

The Verge đã liên lạc với Intel về vấn đề này, và dưới đây là phản hồi của hãng:
Nguồn: Bloomberg, The Verge
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc đợi windows 9 luôn nhỉ?
đúng là chỉ có sếp lớn mới biết sự thật...dân tình thì chỉ biết qua quảng cáo 😁
mèo chê mèo dài đuôi này
nóng vội có khi hỏng việc.
Đang cài Win 8 Pro. Dùng nhanh, mượt chưa thấy vấn đề gì. Có thể đấy là bên ngoài còn vấn đề bên trong mình không biết 😃.
@lucas_mufc có lỗi đó, thiếu 1 số driver nek, blutooth cài hoài k dc. lâu lâu máy mình khởi động nửa chừng thì tự tắt, mở lại 1 lần nữa mới dc. zới có khi chẳng mở j mà máy giật tung chảo, 3s sau lại bt
@blackmoonT92 có thẻ là do cấu hình máy bạn hoặc bạn xài bản thử nghiệm....của mình Win 8 64 bit mua key xài 1s còn chả giật chứ nói gì 3s...bluetooth xài rất nhanh và ổn...driver đều nhận hết.....mình còn cài cả bộ adobe,meego và android SDK nữa..máy vẫn chạy mượt
@lucas_mufc dùng rất ok tewjimi.png tcfeq.png rvrvab.png
chả biết như thế nào nhưng mình đang dùng win8 chạy rất thích chả buồn quay về win7 luôn
beautiful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bilamsao Cái này gọi là Nói dài nói dai thành ra nói dại =))
Đợi lúc chết đi dùng win 1 lần cho sướng nhé =))
bilamsao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@beautiful Mình nói sai gì đâu? Sao cắn sớm vậy? :p
@bilamsao -Mình cài Wamp chạy rất vô tư, tất nhiên là phải config một số cái như bạn nói
- về ứng dụng năng, vốn dĩ chúng ta vẫn đang chạy trên nền tảng những thiết bị cũ, chưa "hoàn toàn" thích hợp với win 8 thì tất nhiên là nó chưa thể. Nhưng nếu trên cùng một hệ thống tương đương như vậy, khi chạy win8 bạn có thấy thoải mái hơn win7 ko?
- Về giao diện, như bạn nói thôi. "Thói quen" quyết định việc bạn thích hay ko thích sử dụng nó. Với mình, hiện đang sử dụng mặc định win8 cho cả destop và laptop, tất nhiên để dự phòng, một partition vẫn còn win7 😁
- Chuyện update win7 hay win8... mình hỏi bạn nhé, WinXp khoảng 2 năm về trước vẫn còn update vá lỗi này nọ đó, mà XP ra từ bao giờ nhỉ :p

Mình có cài win8 lên 2 pc của một cậu bạn, cả 2 con đều cắm VGA rời ... có 1 con nhận full driver còn 1 con hiện "PCI unknown..." nhưng vẫn chạy rất ok
All: về cơ bản, win8 khá "ngon lành" đối với ai thích nhẹ nhàng và đơn giản. Mình cũng là một người ưa sự ổn định, nhưng gần 1 tháng nay rồi, win8 đã thành lựa chọn mặc định để start-up... hầu hết công việc của mình đã và đang chạy trên win8.
Metro UI vẫn còn thiếu 1 số cái, đại loại là khả năng customize của nó vẫn chưa hay lắm. Giá như nó có thêm mục group lại thì nhìn nó đỡ "rác" hơn rất nhiều. Ngoài ra, store hiện tại vẫn chưa có chức năng search,nếu phát triển hơn, với số lượng app nhiều hơn thì khôgn biết nó làm cách nào để tìm kiếm app người dùng cần nữa 😃
@mewxu87 config như thế nào hả bác? em mới bắt đầu dùng wamp nên không biết. Chỉ bảo e với!
mình thì thấy w8 đang rất ổn, cài laptop driver nhận cả, ứng dụng cần thiết cài vô đều nhận cả, vậy là ok rôi
Tương lai không biết những giao diện một thời như xp hay win7 có còn được phát triển hay chỉ dừng lại ở win7 nhỉ.hoặc là w8 sẽ thay đổi hoàn toàn cho tương lai là sử dụng máy tính bảng như một pc hay laptop thực thụ.mặc dù w8 chạy trên cả 3 loại là smartphone taplet và máy tính
@tranbaoqui Ngày càng thấy giao diện win 8 giống giao diện Gnome của linux, và học tập khá nhiều thứ hay ho từ nó nữa!o_O
e vẫn chơi xp , mượt nhất :d
@tamthangia đọ độ mượt win 8 ngang win XP...chưa kể về sau nhiều phần mềm k hỗ trợ win XP nữa...và giao diện win 8 đẹp hơn XP nhiều
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
@tamthangia Cứ cài thử win 8 bạn sẽ nghĩ lại đấy ;)
Chắc Win8 còn lỗi về chợ ứng dụng (Vì Microsoft chưa mở). Còn các cái khác có vẻ ngon rồi. Hay chả lẽ lại vấn đề MAP (bản đồ) 😃
laptop vẫn dùng win 7, win 8 có gì hơn chứ, rắc rối khó chịu thêm. dùng trên tablet thí1ch hợp hơn
giám đốc điều hành của Intel Paul Otellini..không biết gì về điện.
windows đã cho ra bản dùng thử chạy ổn định cách đây 1 năm rồi. Anh Em toàn cầu yêu Windows 8 đã tải về dùng thử từ năm ngoái
đến nay mới chính thức phát hành
Tât nhiên, ngay cả Windows 7 các bạn đang dùng cũng chẳng sẳn sàng cho tới hôm nay. Nếu hoàn thiện thì chẳng có chức năng update làm gì?
W8 có cái điên rồ nhất là cái phần ứng dụng cho máy tính bảng đang rất nửa vời
Chưa bán mà đã dìm hàng nhau thế này thì chết.
mềnh chỉ muốn cài autocad và sap2000 trêm surface thôi. hu hu hu. ko biết sf chạy bản pro thế nào. em múc
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
win 8 ngon mà, cài chả cần cài driver 😆
bộ adobe, garena.. ngon lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119