CEO Nokia: cuối năm nay sẽ có smartphone chạy WP7
babybungbu
11 nămBình luận: 95

Tại hội nghị CommunicAsia đang diễn ra tại Singapore, CEO của Nokia Stephen Elop đã tự tin tuyên bố rằng Nokia sẽ trình làng sản phẩm smartphone sử dụng hệ điều hành Windows Phone đầu tiên trong năm 2011. Những thông tin trước đó đều cho rằng phải đến năm sau thì Nokia mới có thể cho ra mắt smartphone Nokia chạy WP7. "Chiến lược chính cho thị trường điện thoại thông minh của chúng tôi là tập trung vào nền tảng Windows phone", Elop phát biểu trong buổi hội nghị. "Tôi rất tự tin rằng Nokia sẽ trình làng sản phẩm đầu tiên của mình vào cuối năm nay và sẽ bắt đầu xuất xưởng hàng loạt trong năm 2012". Mặc đã xác định sử dụng hệ điều hành của Microsoft làm nền tảng di động chính, Stephen cho biết hãng vẫn sẽ giới thiệu 10 mẫu smartphone chạy Symbian trong vòng 12 tháng tới.
95 bình luận
mrle01
TÍCH CỰC
11 năm
Dạo này no làm rùm beng quá.bắt đầu trở lại rồi dey.hi vọng......
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em chỉ chờ bác ấy phán câu đó thôi thì em đã ấm lòng rồi ...
mình cũng đang chờ con wp7 của nokia, mà lâu quá, mới đây cũng giới thiệu con n9 nữa, hy vọng nokia sớm lấy lại đẳng cấp 1 thời
cuong_tnt
TÍCH CỰC
11 năm
Phải đợi đến năm 2012 thì nokia mới xuất xưởng. Lúc đó thì các đối thủ họ đã làm được nhiều điều hơn thế. Mong là Nokia có bước đi đúng đắn để ko bị thành kẻ tụt hậu....
louis213
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế này thì N9 không được chăm chút lắm à 😔(, ai lai N9 :(
anther
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nghĩ đã là dòng N rồi thì sẽ rất được chăm chút thôi, Nokia nói thế cho microsoft ấm lòng đấy (mà thật sự kế hoạch cũng là như vậy 😆 ). Winphone 7 sẽ dần thay thế mấy chiếc symbian, còn dòng N và Meego lại nằm ở 1 đẳng cấp riêng, em đoán thế. :rolleyes:
Wp7 la nền tảng chính thế meego chỉ là phụ thôi à
Thích 1 con N9 chạy Wp7 😁 nhưng chẳng lẽ đặt tên là N97? =))
Đặt tên là WPN97 là chuẩn nhất. 😆
Vẫn kết cái Meego hơn WP7, N9 mà port được WP7 nữa thì quá chuẩn, sang năm khéo chả phải ra thêm mẫu giải trí nào nữa, chỉ khi nào có công nghệ mới thì mới tạo thôi nhể. Không thì làm con WPE957 nữa cho đủ bộ smart phone giải trí và doanh nhân. 😃)
trước đây mình có bài viết "tôi và nokia" khẳng định nokia chọn wp7 là sai lầm vì nó quá mắc
nhưng những động thái gần đây của nokia cho thấy wp7 chỉ là cứu cánh và nokia vẫn còn nhiều món hàng lạ
mong sao nokia sẽ đưa ra 1 dòng điện thoại phù hợp với đại đa số ngừơi dùng
Chúc NOkia may mắn
mong NO sẽ lấy lại vị thế của mình. Xem mấy cái clip trên tay N9 bọn nước ngoài thấy N9 hấp dẫn quá, Iphone 5 có khi ko bằng nổi N9 bâyh =))
Chiến ghê. Nokia chơi cả 3 hệ điều hành. Mà 3 thằng lại ít liên quan đến nhau. Liệu có Nokia Message, Nokia VideoCall giữa 3 nền tảng không đây........?
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dám lắm đó bác ! Haha , thế thì còn gì bằng .
Hi vọng Nokia quan tâm đều các con của mình........!
ứng dụng thông qua NFC ko biết có "ngon" như KFC ko đây? =))
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thích dùng hàng của No , đang chờ con WP7 của Nokia mà h lại có con N9 chạy Meego , chẳng biết chọn cái nào ,cũng thích Android , mà No ko có Android ,:unsure:
chờ xem thế nào cũng mong nokia sẽ làm dc nhiều hơn thế
Ngon quá, bác Nokia cứ ra cho chúng cháu vài con WP7 giá mềm, về VN cỡ khoảng 4, 5 tr thì lại đắt như tôm tươi thôi 😁 có cơ hội cho sinh viên nhà nghèo như em được vọc công nghệ
Giấc mơ chỉ là giấc mơ, Android 4-5 tr thì còn có chứ WP7 thì không có đâu. Còn tại sao thì hãy hỏi Microsoft
''...10 mẫu smartphone symbian trong thời gian tới... '' ấn tượng quá ....!
good good ........ hy vọng ra sớm sớm để mọi người còn so sánh...chứ trên hình vẽ và lời nói không thì khó mà bit trước dc.....Hy vọng winphone7 của No sẽ làm cho Ios và android phải dè chừng hay thậm chí SỢ ................
Các sản phẩm Nokia gần đây tuy chạy trên các HDH khác nhau nhưng mình thấy kiểu dáng cứ na ná nhau nhỉ.
Bạn ơi, nếu đúng như bạn nói là bạn vẫn còn quan tâm đến Nokia cho dù bạn là người cầm trên tay BB thì chú ý giúp mình thêm tìm điểm giống nhau về thiết kế của 4 con này thôi:
N9 (dự kiến sản xuất ở Việt Nam), N8 (đã có Made in China nhái ), X7 (Sắp có mặt ở Việt Nam), E6 (đối thủ của BB Dakota 9900)

Bạn chỉ cho mình khoảng 10 điểm giống nhau như so vân tay ý là được.

Và cho mình biết trình độ cập nhật thông tin công nghệ của bạn chút thông qua Quiz(đố vui) nhỏ này :

1 hãng 4 năm 4 cái điện thoại 3 cái dáng tựa nhau - Hãng ....?
1 hãng 1 năm 15 cái điện thoại smartphone cảm ứng 10 cái tựa nhau ( nhưng thế còn tốt hơn cái hãng trên vì 5 cái còn lại thật sự bật) - Hãng ....?
1 hãng bị cái hãng trên cùng rêu rao kiện cáo vì tưởng là ăn cắp mẫu của họ - Hãng ....?

Mình khâm phục cả 3 hãng trên vì họ thật sự đưa lại các công nghệ tuyệt hảo vào điện thoại thậm chí còn tạo hẳn 1 hệ sinh thái cho điện thoại của họ, ngoài ra còn rất nhiều hãng khác như 1 hãng chỉ cần 1 mẫu là trở lại đường đua điện thoại, 1 hãng chỉ sản xuất gần như 1 dòng điện thoại bấm bấm được bằng móng tay nhưng lại có rất nhiều fan....

Tiện thể bạn nào thích thì cứ trả lời luôn cũng được
vqt907
CAO CẤP
11 năm
Thực sự muốn NO tiếp tục dòng Maemo/Meego , con N9 đã làm mình nhỏ dãi rồi........
Cũng muốn No chạy WinPhone nhưng k muốn nó là hđh chính, làm mất đi bản sắc NO ....! 😔(

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019