CEO Reddit nói TikTok là thứ ứng dụng “ký sinh trùng”, theo dõi nhất cử nhất động của người dùng

P.W
28/2/2020 7:53Phản hồi: 176
CEO Reddit nói TikTok là thứ ứng dụng “ký sinh trùng”, theo dõi nhất cử nhất động của người dùng
CEO kiêm đồng sáng lập mạng xã hội Reddit vừa rồi tại một sự kiện đã lên tiếng mô tả TikTok, mạng xã hội chia sẻ video của Trung Quốc, nói ứng dụng này “về cơ bản là một dạng ký sinh trùng”, với những lời lẽ không đẹp đẽ cho lắm khi được hỏi về những bài học mà các nhà phát triển ứng dụng tại Silicon Valley có thể học hỏi từ thành công của TikTok:

“Có thể tôi sẽ phải hối hận khi nói điều này, nhưng tôi không thể tư duy được như tầm của họ. Tại vì tôi thấy ứng dụng đó về cơ bản là một thứ ký sinh trùng, luôn luôn theo dõi người dùng, công nghệ nhận dạng vân tay mà họ dùng quá đáng sợ, và tôi không dám cài một ứng dụng như thế vào điện thoại của mình.” CEO Reddit cho biết thêm: “Tôi luôn nói với mọi người, rằng đừng cài thứ mã độc đó vào điện thoại.”

Về phần TikTok, khi được TechCrunch hỏi, người phát ngôn của mạng xã hội giải trí Trung Quốc đã tuyên bố: “Đó đều là những cáo buộc vô căn cứ, không có chút bằng chứng nào.”

Ở sự kiện “Social 2030” do Lightspeed Venture Partners và quỹ đầu tư Slow Ventures của cựu giám đốc sản phẩm Facebook, Sam Lessin tổ chức, TikTok là một chủ đề nóng được bàn luận sôi nổi, nhưng chỉ có một số rất ít người như CEO Reddit dám lên tiếng phê bình ứng dụng của Trung Quốc này.

Anh em có đang dùng TikTok không? Nếu có, thì anh em đang thấy nó hay hơn Facebook và Instagram ở điểm nào? Cái này mình hỏi một cách nghiêm túc vì thấy nhiều bạn trẻ đang dùng, nhưng lười quá nên không có cài.

Theo TechCrunch
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tới giờ cũng chưa một lần cài tiktok, chỉ lâu lâu lướt insta thấy vài em xinh up video từ tiktok vào insta nên xem, thấy cũng khá vui mắt. Nhưng sẽ không cài vì mình không phải hot girl.
Hoziart
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Giống t
Hoziart
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BBW Vãi ông nội này suy luận =)) Tiktok nó lấy cookie thì mới biết mình làm gì chứ, bọn google, facebook với tiktok nó đối thủ nhau về mặt qc. Bán dữ liệu cho nhau khác éo gì tự bóp dái nhau à. Ngu thì cũng vừa thôi
CBDancer
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Em cài tiktok tàu. Xem đã mắt lắm đỡ ung thư hẳn 😆
nobleded
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air chả là gì so với facebook.
những người ở đây có để ý là mỗi khi bạn tìm món hàng gì đấy trên mạng, thì vào facebook nó sẽ quảng cáo thứ đấy?
không những là gián điệp, mà còn y hệt như malware
ndminhduc
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng cài Tik Tok vào coi để biết các cháu bây giờ đang làm cái gì
@Mon Coeur Các cháu bây giờ giỏi lắm. 20 22 mà kiếm tháng vài trăm tr, chạy Mer, nhà mặt phố các kiểu các kiểu. Một số cháu khác thì vẫn khoe thân như bình thường thôi.
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@thanh_nhan Thật k rứa
@tamle_o Không biết có thật không. Nhưng thấy một số clip xong tò mò sang trang cá nhân xem thì thấy mấy đứa nó cày kinh lắm. Buôn bán, đánh hàng, làm 2 3 jobs.
Bảo rồi, nếu ko fải teenager thì đừng xài, thứ này dành cho mấy em gái đang lớn 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Qua tuổi mê hàng trẻ thì xài cái này chả đc tích sự gì :D
@sharinran141 Có đến 100 tuổi vẫn mê các em trẻ như thường chứ vài tuổi đầu đã ysl thì người yêu với vợ buồn lắm ;)
@quangk137a Ý bác là hàng test nhiều quá xuống cấp nên cần 1 sự đổi mới chứ nhỉ 😃
Hoziart
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 App này dành cho yêu rau xanh, để các cụ chăn rau các kiểu =))
Ceo Reddit nói quá hay 😁
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
4 năm
@khanhtoan.nguyen Reddit có giải trí và tiktok có hướng dẫn giáo dục. Hình thức khác nhau thôi bác. Twitter lúc đầu khác với Facebook, nhưng giờ cả hai vẫn đang múc nhau đều đều đó bác.
@ncn_nguyen Mình đồng ý là Reddit có giải trí (mình dùng Reddit cũng với mục đích xem meme với hình chó mèo giải trí là chính) và TikTok có video giáo dục nhưng nội dung mà hai bên hướng đến không hẳn là cái đó nên không coi là đối thủ được.
@ncn_nguyen Nhưng lĩnh vực của nó khác nhau hoàn toàn, nghĩa là chả có cạnh tranh gì cả, như Photoshop và AutoCAD vậy, cũng là phần mềm vậy thôi nhưng nó đâu có cạnh tranh nhau đâu.
SDM9825
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KeniVinh Lĩnh vực chỉ là bề nổi thôi nhé, về cơ bản thì đều như nhau thôi
Dao Hoangg
TÍCH CỰC
4 năm
Bọn trung quốc chả thế. Chưa bao giờ tải về
A6_YoonA
TÍCH CỰC
4 năm
@Đào Hoàng 1024 google facebook của đám dâm chủ thì ko thế ?
Hoziart
ĐẠI BÀNG
4 năm
@A6_YoonA Mình thấy ông này nói china chứ có đụng chạm gì bác @A6_YoonA với @Lê Sơn math đâu mà sồn sồn lên thế? Hay dùng app này nên bức xúc hả? mà nhìn cái tên với ảnh hai bác này thì chắc đang lứa tuổi choai choai. Mấy tuần nay được nghĩ chắc hay lên diễn đàn =))
dennhumuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thứ tui sợ k phải tiktok mà là google và facebook định mua gì hay cần tìm gì chỉ cần nói thôi.Nó hiện Quảng Cáo đầy.
@dangtoi93 Đéo thích thì cũng ăn cứt tàu mấy chục năm nay rồi 😆)))
dennhumuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tjmban8phuong Vậy là bác tin những gì chúng nó nói.Tôi thì tôi k tin ai.Thằng nào củng khốn nạn như nhau.
dangtoi93
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tjmban8phuong Tao đéo ăn cứt thằng nào cả, có mày nhận mày ăn thôi, đừng quy chụp cách sống của người khác.
@dangtoi93 Ăn cứt chỉ là một cách nói thôi ))) mà đôi khi mầy ko muốn ăn cũng có người ép mầy ăn đó, và dân mình đã ăn hơi nhiều, chỉ là mầy éo hay biết thôi ))))
Công nhận ngoài mấy em xin xắn, thì trên đó lắm đứa ung thư não làm khùng làm điên, và tất nhiên mình không cài
sirnvad
TÍCH CỰC
4 năm
Tiktok chỉ là baby sao so được với GG và FB.
nlht
TÍCH CỰC
4 năm
Nó là hàng tàu. Lý do gì phải dùng hàng tàu ?
nlht
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Sơn math Thế giới thì tui ko rõ. Nhưng nhà tui thì đơn giản lắm, cứ sản phẩm có thương hiệu của tàu thì sẽ tìm một sản phẩm tương tự của nước khác mà dùng thôi. Ba tàu thì copy của người khác thôi chứ có sáng tạo dc gì đâu mà sợ độc quyền.
Đừng nghĩ cứ made in china thì gọi đó là hàng tàu nha. Quê lắm
Xoá đi toàn ung thư
Nhảm nhí, phí thời gian. Đã cài và xóa ngay lúc đó
megamindtt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giải trí là chủ yếu
😁 trong diễn biến ngược lại, fb với google thì không phải ha
@Nguyễn Tùng Dương thế bác có bằng chứng gì bảo con tiktok này ăn cắp thông tin ko? show cho anh em cái 😁
A6_YoonA
TÍCH CỰC
4 năm
@Moon_Chevalier ăn cắp thì ko ai làm nhưng thu thập thì có. Ví dụ dữ liệu bác để trên thẻ nhớ nhưng phần mềm Tiktok có thể lấy đc data đó thì mới gọi là ăn cắp còn đây là ví dụ bác xem video gái múa bikini chẳng hạn thì nó thu thập thông tin đó và suggest các mẫu hàng về bikini cho bác
như FB GG thôi mà, dùng free thì cho họ kiếm chút data để quảng cáo chớ =))
Facebook chắc ko có đâu
quanghung749
ĐẠI BÀNG
4 năm
Reddit giờ Tencent nó cũng nắm một ít, có khác gì nhau lắm :v
Vân tay gì cơ? Nói xàm vô căn cứ
neyul18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Methylamine Bạn ko biết à
Vân tay dùng để đăng nhập thì để ở máy dt thôi, đằng này tiktok gửi dữ liệu về Trung Quốc có chủ đích
Bạn hiểu nó gửi dữ liệu cá nhân về Trung Quốc làm gì ko?? Có Tập biết thôi
@neyul18 Vân tay đăng nhập là chức năng của hệ điều hành, liên quan gì tới tiktok? Cả triệu app có chức năng này! Vớ vẩn
@neyul18 toàn tin chém gió của anh Mẽo dìm hàng đối thủ. Anh Mẽo vô địch thiên hạ về khoản nghe lén, đến đồng minh còn ko tha nói chi.. =))
mấy cái clip của bọn tàu cứ nhét cái tiếng cười như con khỉ vào làm như mắc cười lắm, mầ clip của bọn nó khắm lọ vcl
Ngày nào cũng dành 10-15 phút xem tiktok. Video nó sống động hơn fb hay insta.
Thích follow mấy em xinh mà giỏi đánh đàn, nhảy, nấu ăn. Có nhiều kênh hay dạy cách làm mộc, buộc dây, make up, may vá, nấu ăn....vv
Giờ lên fb chả có gì. Insta thì cũng quay đi quay lại
A6_YoonA
TÍCH CỰC
4 năm
@If you dont mind chuẩn rồi xem vui hơn insta. Xem tiktok tàu nhiều cái hay ca múa nhạc nấu ăn xe cộ các trick có hết insta xem ảnh là chính thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019