CEO RIM: Số lượng ứng dụng không phải là tất cả
uit.edu
8 nămBình luận: 510
alonelad
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái ông Ceo này to mồm quá không biết khi ra sản phẩm thì sẽ thế nào ???
marilonluu
TÍCH CỰC
8 năm
Chỉ cần chất, ít ít nhưng good và xứng đáng với từng đông bỏ ra là oki hết 😁
chất và 1 lượng vừa đủ ! Chứ tạp nhạp quá mấy ai mà download!
dual1
CAO CẤP
8 năm
tinhte thời nay chán quá, hình như họ cứ để mọi thứ lộn xộn lung tung như vậy mới thu hút được nhà đầu tư hay sao nhỉ. Nhiều comment mà theo như 1 nhà báo trước đây nói, rất bất lịch sự.
toanmin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cứ hô 700 vs 1000 ứng dụng , game chứ em nói thật nhiều thì làm gì khi mà 1 thời gian dùng chọn lọc các bác sẽ chỉ cài khoảng 10 -20 ứng dụng , game khủng đồ hoạ hoành tráng cũng chỉ thời gian đầu r cũng chỉ chơi những game cơ bản ,nhẹ nhàng kiểu pikachu ...

Về chất lượng của phần mềm thì chưa nói trước được vì máy còn chưa ra , mà hdh cũng là 1 hdh mới thì các bác cũng k thể đem những cái cũ của bb ra so sánh đc

Với em và rất nhiều người dùng thì cái cần ở 1 điện thoại ở chỗ thao tác đơn giản , chất lượng và tốc độ ứng dụng phục vụ ở mức chấp nhận được công việc học tập cũng như giải trí mà cái thời xưa bb đã làm rất tốt . Vậy nên thay vì dìm hàng , đả kích , các fan nói xấu rồi chê bai nhau thì chúng ta nên chờ đợi và hy vọng sản phẩm sắp tới này của RIM . Em nói với tư cách 1 fan trung thành của bb

Những bác nào ngày xưa chơi bb theo phong trào giờ bỏ bb cũng đừng nên chê bai này nọ , cái nào cũng có thời của nó thôi mà cái số đông ở VN dùng dth để giải trí và sĩ với đời ( em nói thẳng các bác nào vậy cũng đừng tự ái rồi quăng gạch ) nên nhiều khi sản phẩm đc đánh giá là tốt ở vn cũng chủ yếu là nó tốt ở tính năng giải trí trong khi cái cần thì đã bị quên lãng 😃
đôi khi con người ta thường hay ngu muội nhầm lẫn giữa chất lượng & số lượng đó mà.
1 DN có nhỏ Tổng TS chừng 100 tỷ nhưng vốn vay bằng 0 thì vẫn tốt hơn DN có tổng TS 1,000 tỷ nhưng vay hết 800 rồi 😔
tuan801
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn mình năm ngoái mua đến 15 con 9900 làm quà tặng khách hàng và 20 con ip4
Kết quả gặp lại 15 khách kia không ai xài 9900, còn ip4 thì 20 người vẫn đang xài
Bạn mình nó cay đắng nhận ra là yêu một cái gì đó mà duy ý chí nó như là phải ngậm cục đắng mà ai hỏi cũng phải nói là ngọt lắm
@tuan801 Khách hàng được tặng BB và Iphone chắc toàn là "đại gia" hoặc VIP nào đó nhưng trình độ IT chắc cũng hạn chế nên chê Blackberry.
Bây giờ nếu đem câu hỏi: bạn thích dùng Windows XP hay Windows 7 hoặc 8. Chắc đa số người dùng lựa chọn sử dụng win XP vì dễ sử dụng hơn, mặc dù win 7 cà 8 có nhiều ưu điểm vượt trội và tiên tiến hơn win XP. Ví dụ này chứng mình không phải cứ sản phẩm tiên tiến nào cũng thu hút được đông người dùng.
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackberry 9520 bạn cho rằng ios là win xp, bb là win 7 hay win 8 àh =)). bb giống linux, còn các hệ điều hành còn lại giống window hơn, so sánh vậy mới giống hé hé
@huncaicoi Linux là hệ điều hành "mở", còn BB và iOS đều là hệ điều hành "đóng", chính Android mới là "mở" như linux đó bạn.
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackberry 9520 mình đang so sánh cái ý của bạn là:tiên tiến mà vẫn ít người dùng đó.
Các bác ifan tung hô Apple hơi thái quá rùi đó. Cứ bảo thao tác nhanh, lướt lướt, mang ra chơi trò escape xem thằng nào nhảy nhanh hơn trackball, TP.
Thật chẳng mún gây War chút nào, ức chế vãi.
Ứng dụng quá nhiều thì lúc cần đến muốn tìm cũng không ra được
bb xài màn hình bé quá, hơi chán. được cái nét và cũng nhanh. android thì con nào mạnh mới ngon, con nào yếu yếu xài chán,chậm, giật ,lúc dầu it ,nhưng càng xài lâu càng chậm.nhiều con nhắn tin trong lúc charge bấm bàn phím không được, cứ nhảy lung tung .ip thì đc cái chợ ứng dung ngon và dễ xài, tiện lợi .ios vẫn là nhất.[​IMG]
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm

Rim nằm đâu đây trong cái Others (Phần còn lại của thế giới) hí hí
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TVTS Đang xài sony thuộc others nhé, trước khi chém phải hỏi nhé, đừng phán bừa. Tui chỉ cung cấp số liệu lên thôi, nhận xét tùy mỗi người. Tại trước giờ nói gì cũng phải có dẫn chứng. Bb chỉ đáp ứng được 1 tỉ lệ nhỏ người sử dụng smartphone thì lại tự vỗ ngực nói tỉ lệ nhỏ đó là doanh nhân. OH MEN
@huncaicoi - tôi là kĩ sư xây dựng ,làm việc cho quân đội - tôi dùng bb , thế tôi là doanh nhân hả thằng đần o_O ai nói dùng bb là doanh nhân? hay cậu chụp mũ cho tôi thế !!
- thấy cậu Ngu và Dốt tôi nói cậu phản ánh j ko ? chẳng hiểu cậu vứt SỐ LIỆU kia để chứng minh cái j nên tôi nói thế ? đang bàn về ứng dụng bb cậu đưa doanh số rồi nói ko có bb ? thế ý của cậu muốn lôi cái dt ra so sánh với nhau rồi ra vẻ bảo người khác tự vỗ ngực doanh nhân á ??
- đọc cho kĩ từng câu từng từ - người ta dùng dt nào tùy vào công việc , sở thích người ta , còn cậu muốn dùng thể loại nào thì tôi cũng chẳng quan tâm - nhưng đừng có trò so sánh dìm hàng này nọ - tôi cm dài như này cho cậu là phúc cho cậu lắm rồi , đọc kĩ đi mà nghĩ - tôi KO rảnh cm lại cho nhưng Loại như cậu đâu
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TVTS kỹ sư được học hành, làm nhà nước mở miệng ra là sỉ vả, chửi này chửi nọ, nc đàng hoàng ko được àh, hay trước cúp học môn giáo dục công dân, càng ngày càng nhiều thành phần có học nhưng ko có đạo đức,từ đầu giờ tui chưa xúc phạm ai cả, chỉ chém thằng bb thôi. Chẳng có tác phong quân đội gì, đáng tiếc đáng tiếc. Cái thành phần này ngoài đường va quẹt xe là đứng chửi ong ỏng xỉ vả người khác. Buồn thiệt
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TVTS từ đầu tới cuối tui chỉ nói là thằng seo bb nó nói, chứ chả nói thằng nào ở việt nam cả. đọc kỹ lại đi chú 2 bộ đội cụ hồ thích sỉ nhục người khác
hình như đang có chiến tranh ấy các bác nhỉ
BIS vẫn là vô địch nên dù thế nào vẫn cứ yêu RIM
nếu dùng máy để làm việc và liên lạc sẽ chọn BB
còn dùng máy để liên lạc và chơi game sẽ chọn IP hoặc SS, LL, ...
lúc mình dùng S2 để sms, mail thì chỉ muốn ném S2 của thằng em đi
còn khi chơi game trên BB thì chỉ muốn ném con BB của mình đi 😁
mình chỉ không hiểu là sao bất kì chủ đề gì cũng có thể làm các bạn chia rẽ và cãi nhau được nhỉ!!!
mỗi dòng sản phẩm đều có khách hàng mục tiêu và đều có những phân khúc thị trường riêng của mình, mỗi loại sản phẩm đều có những ưu điểm riêng và phù hợp với nhu cầu của từng người, vậy sao phải cãi nhau?
mình dùng cả sản phẩm của apple, cả blackberry và mình thấy mỗi loại đều có cái thú vị riêng, vậy tại sao cứ phải vì apple mà tẩy chay Rim, vì iphone mà tẩy chay samsung? như vậy là tự bạn đã giới hạn cơ hội để trải nghiệm của mình rồi.
chưa bao giờ thấy để khơi mào những cuộc cãi vã lại dễ dàng đến thế...
minhduc1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
dù ủng hộ RIM nhưng cũng phải nói thật là cái app world bh cho pb chán như con gián :-|,
tonyhieu
TÍCH CỰC
8 năm
@minhduc1990 lên webgame flash mà chơi cho ipad nó khóc :rolleyes:
tonyhieu
TÍCH CỰC
8 năm

mỗi người có 1 sở thích riêng , vd như thành viên hội đồng quản trị của Apple

chả hạn
Chưa làm gì mà đã chê người khác ghê quá...;)
thanhdat191
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi thì cứ cho ra 1 đống cho nó hoành tráng, vừa lòng người tiêu dùng rồi cho những ứng dụng tốt lên top. Mấy ứng dụng nhảm nhí thì cứ để đó để làm cho cái kho đó nhiều. Khách hàng là thượng đế. Họ muốn nhiều thì cứ cho họ nhiều. Họ có xài hay không là do họ.
câu này hơi khiên cưỡng. đt bb thì quá ok rồi nhưng mà pb thì chưa ok lắm. hơi ít phần mềm cho em nó.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019