[CES 2013] Philips ra mắt loa soundbar có khả năng tháo rời thành hệ thống 5.1

Trung Dt
10/1/2013 14:8Phản hồi: 53
[CES 2013] Philips ra mắt loa soundbar có khả năng tháo rời thành hệ thống 5.1

Thay vì những khách hàng mua một hệ thống soundbar chỉ tận hưởng được nguồn âm thanh 2.1, Philips đã nghĩ ra một ý tưởng thú vị khi thiết kế một chiếc loa soundbar Fidelio HTL9100 có thể tách rời thành 5 phần tạo ra một hệ thống âm thanh 5.1. Như vậy người dùng có thể sử dụng một hệ thống loa cho nhiều mục đích sử dụng khác nhau, khá thích hợp cho những không gian nhỏ hẹp.

Philips Fidelio HTL9100 có kiểu dáng thiết kế như các dòng loa soundbar quen thuộc. Để biến đổi thành hệ thống loa 5.1, người dùng chỉ cần tháo rời hai loa ở hai đầu hệ thống soundbar và đặt chúng ở bên cạnh hoặc phía sau để tạo thành hệ thống 5.1. Các loa vệ tinh này kết nối không dây với hệ thống và được cung cấp nguồn pin có thể hoạt động tối đa lên đến 10 tiếng. Khi không sử dụng, người dùng kết nối loa về vị trí cũ để nạp lại năng lượng. Ngoài ra, loa cũng được trang bị cổng HDMI, Optical và kết nối Bluetooth nhằm tạo cho người dùng nhiều lựa chọn kết nối khác nhau.

Chiếc loa này khá thích hợp cho những không gian hẹp, bởi bạn có thể nghe nhạc, cập nhập tin tức với hệ thống 2.1. Trong khi đó để thưởng thức những bộ phim với âm thanh 5.1, những chiếc loa vệ tinh sẽ sẵn sàng để tháo rời. Philips Fidelio HTL9100 này có giá bán dự kiến 800 USD và sẽ được phân phối ngay trong năm 2013.

Nguồn: Whathifi
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
Tuyệt vời. Đây mới là ý tưởng đáng được cấp bằng sáng chế, chứ kg như ai đi đăng kí cái điện thoại hình chữ nhật 4 góc bo tròn.

Đang dùng soundbar hts-8100. Rất thẩm mỹ, nghe rất hay.

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
@lhlan Nhờ nhữg thành viên cmt 1 số câu rất ko đúg chủ đề nên ae tih tế mới mất đoàn kết. Vui lòg cmt có ý thức 1 tẹo tráh gây mất đoàn kết bạn nhé. Bạn tự hiểu. Đừg hỏi mìh là mìh cmt gì mà bạn bảo thế
kttc3012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lhlan Bác có bán dàn philip hts8100 ko?
kttc3012
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lhlan Bác có bán dàn philip hts8100 ko?
Thấy ngộ nhìu mà cũng thích nhìu nhìu cái loa ngộ ngộ nầy
Tính spam nữa mà sợ ae kêu ăn tham. Loa nhìn sang thật

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh cho ra đảo đi ad.....
Thiết kế gọn và đẹp thật
Kiểu dáng rất đẹp, ý tưởng rất hay và giá rất chát (đối với mình).
Đẹp nhỉ. ;)
@newhire Uh nhỉ?
bboyleeu
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp.nhưng cái giá 800$ em không đủ điều kiện.
khanhdda1
ĐẠI BÀNG
11 năm
800 obama thì mua của sony nhìn đẹp hơn.chất thì ko biết
vote
@chienbinhcr Vote cho avatar của bạn ;)
kiendt2110
ĐẠI BÀNG
11 năm
800$ có nên mua em 5.1 này không đây?
Không biết 5.1 của Loa này có dùng được cho Laptop không nhỉ?
oh hay và tiện lợi quá,;) nhưng ko thấy nói về kích thước ,trọng lượng,và công suất nhỉ?
ý tưởng rất hay philips nên đăng ký bản quyền 😃
yangbongju
ĐẠI BÀNG
11 năm
vâng, tiền nào của đó các bác ợ
kinh,nhìn chất nhờ
quá chất cho 1 hệ thống HTPC
ntuanxb
ĐẠI BÀNG
11 năm
loa đẹp quá, like like
cái này đúng cái mình đang cần mà chắc nhìu người cũng cần, mà chỉ có điều là cái giá 800$ !!! Ko hề mắc mà cũng ko phải rẻ
đẹp quá, cơ mà cái giá..... 😔
Như kiểu cho người ngoài hành tinh ấy 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019