[CES 2013] Samsung giới thiệu robot hút bụi Smart Tango Corner Clean với hai chổi quét phụ

Duy Luân
2/1/2013 6:34Phản hồi: 61
[CES 2013] Samsung giới thiệu robot hút bụi Smart Tango Corner Clean với hai chổi quét phụ
Tại triển lãm CES 2013 sắp diễn ra, Samsung không chỉ giới thiệu nhiều TV, màn hình mới mà hãng cũng sẽ đem đến một chú robot hút bụi mang tên Smart Tango Corner Clean. Giống với những chiếc máy hút bụi thông minh khác, thiết bị này sở hữu kiểu dáng tròn quen thuộc, tuy nhiên nó được bổ sung thêm hai chiếc chổi gập nhỏ ("pop-out brush") ở bên hông nhằm tăng hiệu năng làm việc, giúp máy quét được bụi ở những ngóc ngách và các khu vực khó tiếp cận khác. Samsung nói Smart Tango Corner Clean là sản phẩm đầu tiên trên thế giới được trang bị kiểu chổi quét như trên.

Ở mặt trước của thiết bị có một chiếc camera nhỏ để dùng với hệ thống dẫn đường "Visionary Mapping System". Ngoài ra, Samsung còn trang bị một màn hình LCD và loạt phím điều khiển để người dùng lập trình và theo dõi hoạt động của chú robot này. Phần phía sau của Smart Tango Corner Clean có một chiếc thùng rác tháo rời được để đổ bụi đi. Hiện Samsung chưa tiết lộ giá và ngày bán ra chính thức cho sản phẩm của mình. Nhiều thông tin hơn về Smart Tango Corner Clean sẽ được công bố khi CES bắt đầu khai mạc.

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hy Vọng Samsung Hàn Quốc đừng theo anh Sony Nhật Bản.
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Nhìn như mấy con rùa nhỉ, dễ thương thật 😃
Nhìn thì đẹp nhưng hàng của sámung sài không hiệu quả so với sony. Nhất là hàng điện máy
@salemetaplas Hic! Vậy mà ở topic sony kia các fan sony nhảy cẫng lên bảo các bạn fan Sam phá nát topic của họ.
P/s: cái máy này không đẹp bằng Avatar của bác.
@salemetaplas cở mà nó có in trái táo chắc nó sếp vào hàng sáng tạo bật nhất thế giới phải ko i cuồng :p
@tinhcmnte Chính xát!!
2 cái chổi nhỏ xíu đó, mà quay vòng vòng nữa, quét dc cái gí troi
Giống con ba ba, nó khiến chúng ta lười biếng thêm, ít vận động có nhìu nguy cơ bị bệnh, hic.. Nhưng có nó vẫn thấy thích hơn
How can I help you , ThienBao ?
hehehe mai mốt smartphone điều khiển mọi thứ
neem
ĐẠI BÀNG
11 năm
vãi anh samsung, cái gì cũng mần hết, thiệt là bá đạo
giaoti
ĐẠI BÀNG
11 năm
@neem hắn còn làm xe xúc đất, máy đào. nghe nói là làm cả xe tăng nữa đó. ghê thật.
Con này còn có tính năng tự chạy lại sạc khi gần hết điện nữa😃
@hunganh_milan Ha ha! Khi đầy bụi thì nó tự chạy ra thùng rác và xả vào đó luôn, ha ha!!!
Công nghệ phát triển,đồng nghĩa với việc làm con người ta trở lên...lười hơn 😁
@HoangPigg Sau này con cháu chúng ta chỉ có 1 môn học gọi là môn: ICT: học sử dụng các thiết bị công nghệ cao. Kiếm tiền và các công việc khác đã có robot làm rồi:D
Thế em này có thể ngủ chung với em khi hết việc như em Oshin được không nhỉ 😁
yasha311996
ĐẠI BÀNG
11 năm
:rolleyes: Sẽ có một ngày con người thành con heo
@yasha311996 Viễn cảnh này có thể xem qua bộ fim Wall-E 😁
hôm trước đọc trên TT, ss còn sx ra cái bàn cầu điều khiển bằng đt s3 nửa mà, ko biết có mang đến dự CES 2013 ko vậy
@bumbm nói thể loại đấy làm gì bác,???thà vạch đầu gối nói chuyện có lý hơn
thể loại đấy bị mù chữ đó bác, tiếng việt còn ko biết mà
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy2012 nghe nhiều người report là iphone dùng để chùi ... sau khi đi vệ sinh xong rất sạch mà không cần bất cứ software nào. iphone len lỏi vào những kẻ sâu nhất đảm bảo sạch đến ko ngờ
camera thì dùng soi em nào mặc váy thì hay hơn😁
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
ở vn thì cần thêm chức năng chống hỏng hóc khi bị chó gặm :v
@hhhh1111 Thêm chức năng chống trộm nữa bác à.
nhìn như cái nồi lẩu 😁
ducpham88
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn tưởng phát minh lại máy đọc đĩa CD chớ 😁
hay và rất tiện lợi, ko biết giá cả thể nào mua 1 ẻm tặng cho pu thì hay nha;)
@ledung2012 cái đó thì quá ngon rồi còn gì,
có điều bác mù thông tin nhưng bác lại hay đua đòi ,khổ quá cơ
cái đó do nhật sx chứ ko phải ss đâu, có lẽ cái tên ss nó dính vô đầu bác rồi rồi nên cái gì cũng nghĩ đến ss,chắc nhà bác bị đuổi việc bởi ss hay sao mà cay cú nó thế?tội nghiệp cho bác quá
đọc đi nè http://www.tinhte.vn/threads/1747873/
trungkn
TÍCH CỰC
11 năm
ều, nuôi chó rung nhiều lông có cái này tiện thât @@!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019