[CES 2013] Sony giới thiệu 2 ultrabook 14" và 15" cảm ứng dòng T, giá từ 800$

sonlazio
8/1/2013 1:57Phản hồi: 73
[CES 2013] Sony giới thiệu 2 ultrabook 14" và 15" cảm ứng dòng T, giá từ 800$
Sony vừa công bố 2 chiếc máy tính mới thuộc dòng T ultrabook của hãng là VAIO T 14 và VAIO T 15" với giá khởi điểm lần lượt 800 và 950$ ở thị trường Mỹ. Như vậy, dòng T cảm ứng của Sony sẽ có mặt đầy đủ cả 3 kích cỡ màn hình phổ biến 13.3", 14 và 15". VAIO T là dòng máy di động của Sony với khung làm từ hợp kim nhôm và magie nhưng vẫn có giá hợp lý. Hiện tại trong các dòng máy T thì chỉ còn bản 11.6" chưa được nâng cấp lên cảm ứng mà chỉ được bổ sung thêm các màu sắc trong đợt giới thiệu này.

Nguồn: Sony
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán ở VN liệu còn cái giá đó k?
vuong39
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này thì đẹp rùi mà giá cũng phải chăng nữa. 😁
dk. mà mấy kn này chơi đk game fifa online 2, CF., ko vậy.
Con này đẹp hơn con sb của em, mà giá cũng hợp lý nữa. Mong sony ra 1 tablet android nào
Sao họ vẫn chưa bỏ cái ổ CD đi nhể.
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@buidoimiennui Thua luôn. Nói và hiểu như cách nghĩ của ông bạn thì: Đồng hồ đeo tay đã bị xóa sổ hết, vì ko 1 cái dt nào là ko có chức năng đồng hồ. phải vậy ko ông bạn > 😃
@=Tử_Hải= Bác so sánh chán quá, 1 bên là thay đổi công nghệ, 1 bên là sản phẩm trang sức. Bác cứ thử vào box win xem, mọi người toàn cài win bằng USB, thậm chí còn không cần dùng USB vẫn cài tốt. Ổ CD này quan trọng với những người ít dùng hoặc không dùng Internet, những người này ra tiệm đĩa mua phần mềm, mua phim, mua nhạc. 😁

P/S: từ năm 2003 khi bắt đầu dùng điện thoại em đã bỏ đồng hồ :D
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@buidoimiennui Vậy cho nên suy nghĩ của bác nó hẹp lắm.
đừng mang sở thích và suy nghĩ của mình áp đặt lên cái đầu của ng` khác.
Bạn nghĩ ai cũng có time ngồi mạng và vày vò công nghệ như bạn sao.
Đâu pải ai biết cài win cũng biết cách vào bios. và bạn biết đc bao nhiêu % trong bios mà bạn nói ghê thế.
Tôi hỏi bạn 1 câu: có DVD, Có đồng hồ đeo tay, với ko có thì cái gì sẽ tiện hơn. Theo bạn dùng usb và CD xử lý máy có đạt đc công suất 100% như nhau ko. nếu bạn nói đc và như nhau. thì xem lại kiến thức nhé.'
Còn bạn nói DVD chỉ dùng với ng` ít dùng hoặc ko dùng NET là bạn nhầm hoàn toàn. cty tôi cả tôi nữa là có 4 IT VN và 1 sếp IT Taiwan. chưa 1 ai dám khẳng định như bạn đâu.
@=Tử_Hải= 1- Em không áp đặt lên ai, ai cần ổ CD thì cứ dùng, chả vấn đề, bên trên em đã nói là ai không dùng nét thì vẫn dùng CD....

2- Em chưa mở mồm đánh giá bác cái gì, nhưng bác mở mồm đánh giá em trước, cái này xem lại thái độ nhé 😁 Tranh luận về công nghệ thì tranh luận, nhưng đừng quay sang đánh giá người khác thế này thế kia.

3- Có ổ CD và và cả năm không đùng 1 lần thì có phải quá phí không? tất nhiên là có người vẫn dùng nhưng nhìn vài năm trở lại đây thì lượng này giảm nhiều, bằng chứng là mấy tiệm đĩa phần mềm hồi trước đắt khách, giờ vắng đi rất nhiều.

Ổ đĩa quang chờ ngày khai tử http://songmoi.vn/nghe-nhin-thi-truong/o-dia-quang-cho-ngay-khai-tu?page=7
thachstone
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon quá, giá cũng đẹp rồi
Đừng vội mừng các bác ạ, giá khởi điểm 800$ là Core I3 ram 2g thôi...! Core i5 thêm 200$...ko thơm với vaio đâu...!
@Xperia_no1 Core i7 ram 8b có 999.99 usd thôi à.
@Xperia_no1 Hô Hô, bác vào trang store.sony.com/ sẽ thấy giá em vaio bên mỹ rẻ ngang với các hãng khác, kể cả tính phí xách tay về Vnam tầm 150$ thì tới 90% vaio US vẫn rẻ hơn bất kỳ em vaio (cấu hình tương đương) nào trên thế giới...
Ngày xưa từng tậu em vaio có 17 củ + 3 củ phí xách tay (hàng made in US + JP chính hãng), trong khi bên VN cấu hình tương đương là 25 củ (bao gồm 1 củ khuyến mại)
Luôn yêu Vaio, đẹp trang nhã, ổn định và... bán không bị tuột giá nhiều quá như các dòng khác.
alokaka91
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình cho con 15" khoảng cỡ core i5, ram 8GB, card VGA 2GB, ổ SSD, nặng ~2kg thì tuyệt ;)
untral làm quái gì có core i3 hả giời
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
@eminem_n0.1 Có đầy bạn à. Tuỳ thì trường phân phối nữa.
vinhyen91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@eminem_n0.1 có mà nhiêù là khác
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@eminem_n0.1 có đấy bác ạ. dòng T của vaio có i3 đấy. đề nghị bác xoạc Gu gồ hay phát biểu nhá
ko có cái cấu hình nhỉ??? Ultrabook có cả ổ đĩa CD kìa.😁
dòng T thiết kế rất đẹp...nay có màn hình 15" với giá hợp lí thế này thì quá tốt...chờ về VN thôi...
khi nào bán vậy ?
Có vẻ ngon, nhưng không ngọt rồi
N.D.A
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo những gì e biết thì ngoài apple vs macbook giá khủng ra thì chưa có hãng nào nhét dc cái card rời vào 1 cái laptop kích cỡ tương đương ultrabook cả 😔 con Vaio S 15" e đang dùng có card rời nhưng dày 20mm vẫn dày hơn con T này (17mm) mới gọi là sát chuẩn ultra, dc cái 15" mà nặng có 2kg :p.
các bác có ai có ý kiến là nhìn xa 9 diện nó giống MBP ko? ultrabook cảm ứng bắt đầu triều đại của mình rồi
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích vaio mà đắt lời răng :-ss hơn nữa cấu hình chỉ dùng cho công việc và giải trí nhẹ nhàng! việc chơi game hơi bị khiên tốn khi ko có card rời =.="
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clanpeobeo mấy cái GF 635m 640m, 630m, hay 610M của Nvidia hay ATI 7660, 7550, 7630 đều chỉ là con chíp gắn liền trên main lap, ko thể thay thế hay tháo rời được, hiệu năng thì chỉ bằng 1 nữa so với card gắn trên destop, ông thử so sánh 1 con GF 610 m với Intel 4000 HD xem, đối laptop thì Intel 4000 là đủ cho mọi công việc rồi, thậm chí chơi game nữa
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Crazy.party thì tôi có bảo là ko chơi đc đâu =.=" chỉ bảo là hơi khiêm tốn thôi! dù j thì có thêm card rời ko phải là hơn nhiều ak =.="
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clanpeobeo thêm tốn pin và nóng máy , mua lap nên xem cái màn hình đầu tiên, kế đến là bàn phim, pin , cấu hình xét phù hợp với công việc,
@clanpeobeo Chơi game nặng tốt nhất nên dùng PC bác à, chơi game khủng trên PC bao giờ cũng là thoải mái nhất (về không gian, âm thanh, hình ảnh, ...vv...) 🆒
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@totruongno1 Đó là điều hiển nhiên ai chả biết! Haizz! Có những ng thích sự cơ động cơ! :eek:
chắc gì vn mình có giá 800$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019