[CES 2014] Những hình ảnh đầu tiên của Nikon D4s
viethung93
7 năm trướcBình luận: 60Lượt xem: 11.743
Thường thì dòng Dxxs của nikon dùng kép chíp sử lý ảnh công nghệ mới nhất năm đó sản xuất.
Có thể Nikon D4s sẽ dùng 2 chíp Express 4.
Dòng s thì thiên về chất lượng ảnh dành cho dân Studio, quảng cáo.
Dòng x thiên về tốc độ dành cho dân phóng viên, thể thao
@minhprodesign Ngược hoàn toàn... kiến thức của bạn về DLSR của Nikon thật là uyên thâm 😁
Oh, nhìn sướng quá, về gặt lúa chuẩn bị $ thôi. Khi nào D4s đầu tiên về tới Việt Nam em sẽ quyết chí ra ngay cửa hàng mua 1 con D3300 😁
Em chỉ có thắc mắc duy nhất là tại sao lại gắn 50mm f1.4G mà không gắn lên chiếc 58mm f1.4G khủng vừa được giới thiệu cách đây không lâu 😃
xấu đau lòng. thiết kế cũng quan trọng lắm
Joystick hơi khác đấy, trông nhám hơn joystick trên D4

Mà sao Nikon ko làm cái bánh xoay chế độ sao cho giống trên D800/D800E nhỉ ?
Ước mơ 1 DSLR của Nikkon mình chưa thực hiện được :-(
Ngược rồi bác 😁

Thì con DSLR dòng cao nào chả hao hao nhau :D kiểu con CPU AMD nhìn cũng hao hao con CPU Intel ý.
Vẫn còn phải trung thành với D800 lâu lắm.. công nghệ bão hòa rồi!
bao giờ có D4x thì ngon, không thích dòng S bằng dòng X 😁
Ai thích Nikon thì xài Nikon còn ai thích Canon thì xài Canon mỗi hàng có một cái hay riêng....các bác cứ mang thông số ra so sánh làm gì...các bác chụp đẹp thì máy nào lens nào chả đẹp...
@NgoTuan86vn Cái này còn phải hợp người nữa, trừ khi trình độ của người cầm máy chênh lệch quá nhiều còn nếu chỉ chênh 1 ít thì có khi ảnh hưởng nhiều đấy. Em thấy cái nhận xét là người chụp là quan trọng nhất, đồ thế nào cũng dc là 1 cái hết sức vớ vẩn, chỉ để mấy bác ko có điều kiện mua đồ tự an ủi. Nếu 1 người đạt 1 trình độ nào đó rồi thì em nghĩ gear chiếm ko dưới 50% chất lượng ảnh chụp.
cuộc chiến không có hồi kết, bạn thích cái nào thì chơi cái đó, sao cứ phải chê nhau thế
Chắc trưng cái vỏ thôi kg có ruột ở trong đâu =))
Nói chung là ko có tiền đú những loại này. Ngó rồi ra 😁
Theo bác thì thế, bác cũng chả có tí dẫn chứng nào, như vậy theo em thì 650D còn ngon hơn Canon 1DX cơ :p. Cũng như Kodak là hãng đầu tiên làm máy ảnh số nhưng đến giờ họ còn tí tiếng tăm gì trong mảng D-SLR đâu (hình như giờ họ còn bán mỗi sensor) 😁 -> hãng tự sản xuất, làm ra đầu tiên chưa chắc ngon hơn. Bác nói sensor Canon tự họ sản xuất thì người khác có thể nói Sony có kinh nghiệm, kĩ thuật tốt hơn Canon vì họ làm nhiều hơn :D (bản thiết kế vẫn của Nikon). Hiện giờ tính riêng sensor thì trang dxomark cho điểm Nikon cao hơn cả Sony, Canon đó.

Không nên công kích cá nhân bác ah.
@Spirit Coder Tks bác.
Thật tình mà nói sony và samsung có tính chuyên môn cao nên gia công tốt
Cái bánh chưng này nhìn ngon vải, thêm mấy cái hột đầy ngoài máy 😃,, nhìn hầm hố ghe
đang mơ con d4 từ năm ngoài tới h vẫn chưa hết h ra con d4s nữa sao chịu nỗi 😔(
@mr.run Mua d4 về xoá phông mù mịt à 😆
@breakdarulez D4 thì liên quan gì xóa phông?
@Spirit Coder à nhầm í m là đang nói bạn đấy mua d4 máy pro về đi chụp xoá phôg mù mịt
@breakdarulez tùy theo thôi 😃) đa số em sài chụp phong cảnh vs wedding là chính =)) lâu lâu thỳ hứng vô dance hoặc biker keke nên mới mê d4 chổ đó chứ thực mà nói cũng mê nó 1 phần cái màn chập đánh thấy tê người kaka còn nói về xóa phông thỳ nikon xóa k mịn lắm bác à =))
pó tay 😆 phải tìm hiểu nhu cầu chứ bác.. mua D4 về chụp wedding 😃)
@hoanglamna nhu cầu 1 phần mà 1 phần thỳ mê cái chụp tối á bác ;) vì sao em nói phong cảnh vs wedding là chính vì đó 1 phần là nghề nghiệp đam mê 1 phần vì con này em đã từng thử lấy nét vùng rất tối lấy nét rất nhanh ,mà em hồi h cũng bị mê bokeh và chụp đêm nên mê là mê chổ đó =)) và nếu chụp dance lên iso 6400 lên speed chụp dance cũng rất tuyệt vời =)) chứ máy em đang sài crop chụp lên 6400 ok mỗi cái chụp về hình nó vỡ thấy thương lắm =))
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 239VIPhemilo
9.883 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 104CAO CẤPhoangsytai
3.417 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 89CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
MinhKhangPham+ 87TÍCH CỰCMinhKhangPham
742 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM