[CES 2015] ibattz giới thiệu pin sạc dự phòng ASAP cho phép sạc đầy iphone 6 chỉ trong 15 phút

ND Minh Đức
5/1/2015 19:50Phản hồi: 98
[CES 2015] ibattz giới thiệu pin sạc dự phòng ASAP cho phép sạc đầy iphone 6 chỉ trong 15 phút

Tại triễn lãm CES đang diễn ra, hãng ibattz vừa giới thiệu dòng sản phẩm pin sạc dự phòng ASAP với khả năng sạc đầy 1 chiếc iPhone 6 chỉ trong vòng chưa tới 15 phút (theo tuyên bố của hãng). ibattz cho biết ASAP là pin sạc nhanh nhất của hãng tính đến thời điểm hiện tại.

ASAP được trang bị pin Lithium Polymer (Li-po). Nó dùng nguồn điện đầu vào 20V - 2A nên thời khi bạn sạc lại cho cục pin thì thời gian nhanh hơn gấp 4 lần so với các mẫu pin sạc tiêu chuẩn thông thường (5V - 1A). Pin sạc dự phòng ASAP sẽ được phát hành với 2 phiên bản 5.600mAh và 11.200 mAh. Tuy nhiên, hãng vẫn chứa công bố mức giá bán cụ thể và thời gian chính thức bán ra thị trường của sản phẩm trên.

ibattz-asap-charger-3-1.jpg ibattz-asap-charger-2-1.jpg ibattz-asap-charger-1-1.jpg

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
quá đỉnh cho đội iPhone, đúng là idevices toàn hàng ngon phụ kiện
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@sslgvn Iphone là ví dụ chứ máy nào chả dùng được
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@khicon_9 ơ thế nó k ghi máy nào dùng cũng được ghi iPhone 6 làm quái gì để giới hạn khách hàng vậy =))
cái này ngon nè, rút ra cắm sạc làm điếu thuốc là xong
antonior
TÍCH CỰC
9 năm
Các bác cho em hỏi sạc nhanh vậy có mau hư pin không?
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
đọc thông số vậy là do nguồn điện nó ra mạnh nên sạc nhanh, khác gì dùng sạc ipad để sạc iphone nhỉ
@bakery00 bạn được cái nói đúng.
@bakery00 em thử rồiduf sạc ipad hay bất cứ sạc gì loại 5V 2A sạc iphone cũng mất tiếng rưỡi mới full

làm gì có chuyện sạc 15p đầy
đây là QC bố láo

sạc 15phút là sạc từ 30% lên 80% thì có 😁
Cái mình và có lẽ nhiều người đang quan tâm nhất là sạc vào nhanh như vậy có ảnh hưởng ntn đến pin? Mong mod giải đáp.
Tks!
congthach
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhanh quá liệu có tốt ko vậy ? Nếu tốt sao apple ko áp dụng luôn vào cục sạc của mình nhỉ ? Nghi ngờ quá
Sạc nhanh hơn có 4 lần mà mất chỉ có 15p
Thế ip6 sạc trong 1 tiếng là tiêu chuản à ???
@bestboy2142 Bạn không đọc bài à, sạc cho cục pin nhanh gấp 4 lần chứ không phải xạc cho điện thoại
trunghoa2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hổng biết đây là tiến bộ công nghệ hay là cố ép mà sạc đây, chỉ sợ là cố quá thì iphone sẽ quá cố 😔
sạc nhanh quá coi chừng nổ pin đó nhá, iPhone bị nhiều rồi
Nổ thì chắc ko nổ đâu, chỉ cháy thôi 😁
Thôi cứ chơi pin nào đc Apple cấp chứng chỉ MFi cho chắc như MiLi Power chẳng hạn http://milipower.vn
Sao nói sạc đầy iphone 6 trong 15 phút mà lại lý do cho việc đó là đầu vào bộ sạc 20v 5A ... ????
Thế đầu ra nó tống vào Iphone bao nhiêu mà nhanh thế? Khéo cũng 20v 5A :eek:
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@maithang215 Đọc comment của bác mà tôi phì cười. Đúng là tôi cũng đang băn khoăn về mấy cái tính năng sạc nhanh đang xuất hiện ngày một nhan nhản trên những mẫu smartphone gần đây, liệu có hại pin không? Tôi nghĩ cái gì cũng có cái giá của nó, các nhà sản xuất lúc nào cũng thích ăn xổi, cốt nhanh bán được hàng. Chắc pin sạc nhanh thọ không đến 1 năm đâu.
hình như có gì đấy ko đúng 😁 hoặc misunderstanding.

Cục này cắm sạc 15 phút thì sạc đầy được cho 1 chiếc IP6 thì đúng hơn. Trong ảnh dòng ra có 5V.2a thôi mà
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
9 năm
cố quá lại thành quá cố ^ ^. nhanh mà ko hại thì apple và các hãng khác đã tích hợp công nghệ này vào sản phẩm lâu rồi...
kothechiaxa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giục tốc bất đạt..
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cho rằng bản thân tác giả bài báo này đã hiểu sai hoàn toàn về các thông số của pin này. Hoặc là các bạn đọc đã hiểu sai bài báo. Mình hiểu là cục pin sạc này có dòng vào 20V còn dòng ra vẫn 5V như bình thường. Cường độ dòng ra là 2A như các pin sạc khác. Nhanh là nhanh ở chỗ bản thân pin sạc có chế độ quick charge. Có nghĩa là trong vòng 15 phút, pin sạc này có thể được sạc từ 0 tới lúc đạt dung lượng có khả năng sạc đầy chiếc iPhone 6.

Xem nguồn: http://finance.yahoo.com/news/ibattz-announces-mobile-charging-solutions-170000950.html
natbest
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducthaivt89 Mình muốn hỏi bạn 1 câu. Vậy tại sao hãng đó không làm luôn cái cục Adapter có khả năng đẩy nguồn to đùng ra rồi cắm luôn vào iPhone ấy? Mà lại phải sạc vào cục pin dự phòng, rồi cục pin dự phòng lại "có khả năng sạc đầy iPhone trong 15 phút".

Đồng ý là các bài viết trên Engadget và Phonearena đều viết vậy, nhưng có thể đây chỉ là cách lấp liếm câu chữ để quảng cáo thôi. Theo bạn "Một nửa sự thật có phải là sự thật không?".
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@ducthaivt89 Đây nhé. Miễn bàn thêm nữa nhé. Rõ ràng chỗ cắm đầu điện ra USB ra nó ghi 5V 2.4A và 5V 2A nhé. Không phải 20V đâu bạn nhé.

Đây là ảnh giắc cắm nguồn vào nhé để sạc cho cái pin sạc láo lếu này nhé. 20V DC.

Xin chấm dứt tranh cãi ở đây. Và bạn nghiên cứu thêm về công nghệ Quick (hay Fast) Charge mà bạn cho là bạn rành đi nhé.
ducthaivt89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chongao2k5 Vâng sai thi mình xin lỗi thôi ạ, mình quá hấp tấp nhận xét. nếu hình ảnh sản phẩm và tuyên bố hãng không trùng khớp thì do ibattz lấp liếm thông tin hù người dùng thôi. chờ có bài review thực tế thì dễ nói chuyện hơn.
@natbest ip và các smartphone khác ko có khả năng tiêu thụ cũng như nạp vào nguồn điện lớn như vậy
với cái nguồn xạc như vậy có thể xạc laptop rồi, cắm vào ip chắc sốc điện chết nguồn ngay
Mới ra thôi mà, chờ xem apple có cấp chứng chỉ hok đã 😁...
Sạc nhanh vậy có dễ gây hỏng pin không nhỉ ???
Vãi. Sạc 15 phút đầy. Cơ mà kiểu ji cũng chai pin nhanh. Mấy cái hỗ trợ sạc nhanh phải do đủ thứ từ chip tới bộ sạc. Iphone có cái đó đâu nếu có thì apple đã tự đem sạc ipad ra sạc iphone rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019