Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2015] Razer ra mắt Android TV box chơi game: Snapdragon 805, hỗ trợ stream game từ PC

Duy Luân
6/1/2015 16:24Phản hồi: 53
[CES 2015] Razer ra mắt Android TV box chơi game: Snapdragon 805, hỗ trợ stream game từ PC
Sản phẩm này có tên là Forge TV. Nó sử dụng chip Snapdragon 805 bốn nhân, GPU Adreno 420, RAM 2GB, tích hợp Wi-Fi, Bluetooth 4.1 và bộ nhớ trong 16GB. Do chạy nền tảng Android TV dựa trên Android 5.0 Lollipop mà thiết bị này có thể truy cập và cài game/ứng dụng từ kho Google Play Store quen thuộc. Forge TV hỗ trợ 4 người chơi cùng lúc và sẽ xuất hình ảnh sang TV thông qua cáp HDMI. Ngoài ra điểm mạnh của sản phẩm còn nằm ở Cortex: Stream, công nghệ truyền game từ PC sang chơi trên Forge TV thông qua kết nối mạng với độ trễ thấp. Bạn có thể xài Wi-Fi, Ethernet tùy ý và độ phân giải tối đa được hỗ trợ là Full-HD 1080p. Tuyệt vời hơn, chiếc PC của bạn có thể chạy card NVIDIA hay AMD đều được, Cortex: Stream không hạn chế nhà sản xuất GPU như giải pháp stream game của NVIDIA hiện nay.

Để dùng với Android TV box này, Razer cung cấp thêm hai phụ kiện Bluetooth: tay cầm chơi game Serval và bộ chuột + bàn phím không dây Razer Turret. Riêng tay cầm này có thể xài với bất kì đầu Android TV nào khác và bạn thậm chí còn có thể gắn smartphone vào một cái kẹp và điều khiển máy bằng Serval luôn. Chuẩn truyền nội dung không dây Google Cast cũng có mặt trên Forge TV, như vậy bạn không cần phải xài cục Chromecast riêng.

Forge TV sẽ được bán riêng với giá 100$, còn nếu mua thêm tay cầm Serval thì giá là 150$ (chưa rõ giá cho bộ Razer Turret). Máy sẽ bán ra trong quý 1 năm nay.

Cấu hình cơ bản của Razer Forge TV:
  • CPU: Snapdragon 805 bốn nhân
  • GPU: Adreno 420
  • RAM: 2GB
  • Hệ điều hành: Android TV (Android 5.0 Lollipop)
  • Tính năng đặc biệt: có kho Google Play Store, truyền game từ PC sang
  • Kết nối: Bluetooth 4.1, Wi-Fi a/b/g/n, HDMI, USB, Ehernet
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 16GB

Nguồn: Razer
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá khủng !!!
đúng thứ mình đang tìm mà giá chỉ 100$
giờ các android box toàn chạy bằng mấy cái chip thổ tả cùi bắp , em này sài Rồng 805 là đỉnh rồi
về VN hi vọng có giá tầm 2tr5 😁
@voldemot Cũng hóng mua về làm cái android box đúng chuẩn, mong giá <=3tr + thêm air mouse keyboard tinh tinh lang tang nữa :D chứ mấy cái tàu khựa chip cùi lỡm bở mợ, nghĩ k ra tại sao gg k ra 1 android box như thế này nhĩ???
tnhuy693
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenthi0602 bác giống mình; mình tính mua về làm con Android TV box thay cho mấy con đang dùng ở nhà dùng chip tàu khựa 😆;
nếu mà tầm 3trieu mà dùng Qualcom thì ngon wwa :D
timilac
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua ps chắc thích hơn!o_O
hellboy211
ĐẠI BÀNG
9 năm
dung cai dang can cho tv day khong beit khi nao ve vn
Dedj
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon, tự dưng 100 đô đc cả tay cầm chuột bàn phím 😁

P/S sau khi đọc lại thì lại chả ngon lắm
@Dedj 100$ là cái cục đó thôi, còn tay cầm +chuột+ bàn phím bán riêng
@Dedj không có giá đó đâu bác àh.. 100$ chi lả cái TV thôi, còn tay cầm thì mua 150$ kìa... còn bộ phím chuột chưa có giá nha bác 😃
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
@heart_dragon Chủ thớt viết z k rõ là TV+gamepad =150$ hay chỉ cái gamepad 150$ nhỉ @@
nếu 150$ thì làm vài cái moga ngon hơn nhiều, hoặc Dual shock 4 cũng chỉ 50$
@heart_dragon thật ra cái tay cầm có 50$ thôi bro,ý 150$ là cả bộ tv vÀ TAY cầm mà
cosmos1518
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quan trong la gia thoi
@cosmos1518 Comment ko đọc...!
Razer chuyên game mà, chuột razer xài cực tốt
Zkent991
ĐẠI BÀNG
9 năm
stream game tu PC sang là trường hợp cái Razer và cái PC ở xa nhau nhưng lỡ như nhà rộng quá muốn tream thì ko biết nó có lag ko ta...? chứ nếu như 2 PC và Razer ở gần nhau thì dùng HDMI luôn cho tiện hơn ko?...
Zkent991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@voldemot hix hix... cứ đầu tư như bác nói thì em dùng PS chơi game còn PC thì em để đa phương tiện như thế nó kinh tế đc chút...
Zkent991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cá Tháng Tư Bác ko hiểu vấn đề của em nói rồi... nếu cả 3 thiết bị: tivi, razer, PC đều ở gần nhau thì em dùng 2 cáp HDMI thì nó ổn định và sẽ ko cần đến Stream làm gì... còn stream mà dùng cáp LAN nối lại thi em dùng HDMI luôn cho tiện hơn ko? hihi... mà như cái PC trong phòng ngu và cái Razer gắn vô tivi nó ở phòng khách thì dùng LAN sẽ bất tiện hơn stream wa wifi.... mà ý em ở đây là nếu cái phòng ngu và cái phòng khách xa nhau thì ko biết khi stream nó có bị lag ko...? kkkkk
@Zkent991 Có ăn thua j đâu mà gọi là đầu tư bác 😁

Cái pc thì hầu hết main mới đều hỗ trợ cổng gigabit rồi bác check lại xem máy bác có ko

Cái rowter wifi thì tầm hơn 1tr là có cục hỗ trợ lan giga với wifi N 5ghz rồi cũng chẳng có j là đắt
Kinh nghiệm của em là chỉ nên chơi wifi của linksys hoặc buffalo chứ máy cái đồ của tplink hay dlink dùng cùi ko chịu dc mặc dù tính năng tương đương
Zkent991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@voldemot hihi thì ý em là độ lag của nó ak... và 1 khi đã bỏ tiền mua 1 em Razer mà còn thêm con rounter và cái card wifi cho em PC nữa thì em dư tiền mua 1 em PS 2 hoặc PS 3 cũ rồi...
tuyệt thật
MinhChau122
ĐẠI BÀNG
9 năm
May quá!Chưa mua mấy cái android box của china.
mobile123
TÍCH CỰC
9 năm
Quá rẻ.cấu hình ngon,bàn phím và chuột nhìn đẹp quá
Chán quá đi :rolleyes:làm chai beer nào mấy bác😁
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua về làm tv thông minh củng ngon
Chưa thấy cái "sờ chim" game nào ngon, chơi remote trên psvita từ ps3 thấy ko ngon lắm. Mà đã nghe từ "sờ trym" đã sợ lag giật rồi.
@Apple Haters 2.01 Thế em đề nghị bác lên đời cục wifi
Lựa cục nào có cổng lan gigabit với wifi băng tần 5ghz ấy . sờ chim ps3 với psv tv ở nhà em mượt và ngon lành với cục buffalo giá 1tr5 😁
hp2013
TÍCH CỰC
9 năm
@Apple Haters 2.01 ps vita chỉ ngon khi remote play với ps4 thôi, ps4 với vita remote qua direct thì khỏi lag với giật
150$ ngon rồi, nhỏ gọn mạnh mẻ
mytv
ĐẠI BÀNG
9 năm
chơi game trên pc thì phải cần card màn hình ngon, mà đã ngon rồi thì chắc chắn có cổng cắm qua TV, cần gì tới chức năng stream cho tốn điện với 1 cục android
Zkent991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mytv ý em và bác này gần giống nhau này kkk
binhmb
ĐẠI BÀNG
9 năm
xem cái này xong là cứ bị thích í
Em cũng đang đắn đo mấy con đó, may quá :3
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
giá quá tốt rồi mua về chơi game hay xem phim cũng ổn
Đến mùa CES thì mong đợi nhất là các products của Razer, hàng của Razer đúng chất luôn, nhìn bí ẩn đẹp phải biết.
Tiếc là Razer không quan tâm đến thị trường Việt Nam, nên hiếm hàng lắm, xách tay cũng ít nữa, tiền cũng trên trời :oops::oops:😕😕😔
P/S colgate total : vẫn đánh Contra trên PS1 Huyền Thoại đây 😁
@timelessOFtitan Hàng Razer giờ khắp HN SG đều bán hết mà bác, và gần như đầy đủ các dải sản phẩm. Ngoài ra người dùng sản phẩm Razer hiện tại được hưởng chính sách bảo hành tốt nhất toàn cầu, lỗi là đổi mới tinh, full box nguyên seal 100%

Source: Mình hiện tại đang là đại diện của NPP Razer tại Việt Nam.
@GamingGears_ISTC cho xin link trang web?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019