[CES-2015] Trên tay Sony Walkman NW-ZX2, máy nghe nhạc cao cấp chạy Android, chuẩn âm thanh Hi-Res
levuongthinh
5 năm trướcBình luận: 148Lượt xem: 47.120
148 Bình luận
Walkman luôn đẳng cấp 😁
Với mức giá của sản phẩm mà Sony chỉ trang bị Android 4.2 & màn hình TFT thôi à
@anhtuanngoc Zx1 12 chai ngang ngửa z3 đấy . Sinh ra để nghe nhạc k phải đú . Éc
@lenovoimate z3 nào 12 chai. Bác mua hàng xách tay à. Không lẽ bác không hiểu linh kiện phần cứng chỉ chiếm 1 phần nhỏ trong giá bán 1 sản phẩm à
Người ta hạnh phúC với thiết bị của người ta sao bạn chê cười^^ htc 816 và beats! Mình còn cùi hơn mà vẫn hạnh phúc nè
Chơi âm thanh còn phức tạp hơn nhiếp ảnh cả trăm lần
Có lần mình đến nhà ông anh được ông ấy dạy cho tý căn bản về âm thanh. Vậy mà đến lúc nghe nhạc, đoạn nào hay dở với từng thiết bị cũng ko phân biệt đc. Trong khi ông anh thì gật gù phán.
Nghề chơi cũng lắm công phu.
Apple Ipod doanh số nhiều chất lượng thì ko bằng Mp3 hãng khác, bây giờ thành công mặt bán Iphone, bây giờ mấy ai mua Ipod chì bọn trẻ học cấp 3.

Apple Ipod doanh số nhiều chất lượng thì ko bằng Mp3 hãng khác, bây giờ thành công mặt bán Iphone, bây giờ mấy ai mua Ipod chì bọn trẻ 9,5 X-10X.

amply hi-end Oppo HA-1.

Máy nghe nhạc đình đám Sony Walkman ZX1.

Tai nghe "hàng khủng" Tralucent Audio 1plus2 trị giá 1.500 USD, một thiết bị do người tham dự mang đến.

Cayin C6 đóng vai trò DAC và amp cho thiết bị của Apple.

Máy nghe nhạc Ultraportablet FiiO X1 "cặp" với tai nghe Furutech ADL H118.

Máy nghe nhạc tầm trung Hidizs AP100.

DAC/AMP iBasso D-Zero MK2.

"Combo" Topping d3 và tai nghe Sony MDR-7506.

Những mẫu tai nghe hấp dẫn từ Sennheiser hay thương hiệu AKG.

Máy nghe nhạc phổ thông Walkman M504.

Tai nghe Sony MDR-XB450AP.

Astell & Kern AK240
Chạy android 4.2 không biết có được lên Store tải được mấy trình nghe nhạc khác như Poweramp không ta ? 😁
Đệch, Hoài Linh mới về đầu quân cho TT à?
SM thì chỉ là công cụ thay thế thôi, làm sao so sánh âm thanh với máy nghe nhạc được ! Các bác không cần xoắn nữa 😁
Mấy bạn tai trâu bình luận nghe tức quá,
Cái tai nghe Beats kèm theo HTC là con tai nghe cùi nhất mình từng được biết, và con tai nghe beats thật ra cũng đếch có gì đặc biệt cả các trẩu tre ạ 😃
Cá nhân mình không thích DAP chạy Android, vì chỉ một tg ngắn sau là 5.0 6.0 vv.... Nó hơi mất giá trị của con máy đi. Cứ chạy firmware riêng là thích.
http://m.sony.com.vn/#14
Zx1 12.9 chai không có tai nghe . Rước em tai nghe vừa đủ thì cũng tầm 17 chai rồi . Chờ hóng mua hàng cũ
Sony về những cái entertainment vẫn rất đẳng cấp (y)
sạc pin 4,5h lâu dza nè
http://m.sony.com.vn/#5
Mình lấy link trên web sony . Bác nói vậy thì đáng ra máy nghe nhạc sẽ rẻ hơn chứ . Cốt lõi bên trong linh kiện của máy nghe nhạc nó giá thành và chất lượng cao hơn dùng cho smp .
@lenovoimate Có lẽ em với bác vẫn không cùng chung một suy nghĩ rồi. Với mức giá sản phẩm thì dùng màn hình OLED cũng là hết sức bình thường lại tiết kiệm pin không phải như hiện tại sài cái công nghệ TFT cổ lỗ này
@anhtuanngoc MÌnh cũng nghĩ vậy . Màn hình thì bạn nói đúng . Nhưng linh kiện bên trong mà điều cốt lõi là thành phần tạo ra âm thanh
Đơn giản cũng 1 con tụ điện
Loại phổ thông giá khác
Loại chuyên âm thanh giá khác .
Loại chuyên cho đèn flash máy ảnh khác
Loại chuyên cho quân sự khác
Loại cho ngành hàng k vũ trũ khác
Và bạn đọc báo thấy dàn âm thanh 10 tỉ mà dùng âm li đèn và đầu đĩa than cổ lỗ sĩ chắc bạn
@lenovoimate Em nghĩ bác lại so sánh khập khiễng rồi. Nếu bác nói một hệ thống âm thanh 10 tỷ thì bản thân mỗi thành phần tạo nên nó đều thuộc loại sản phẩm đầu bảng của các hãng với những công nghệ độc quyền rồi. Còn nói về đĩa than thì với những đĩa mới tầm gần 1 triệu, còn có những đĩa có tiền chưa chắc bác đã mua được. Bác rõ ràng đã nhầm giữa hai cái cổ lỗ sĩ và cổ điển rồi
pa kia viết bài máy nghe nhạc sony ma chụp hình IP vào làm gì ko biết
bác hiểu nhầm ý mình nói trong lĩnh vực âm thanh nhưng cái mới chưa thể qua mặt nhưng cái cổ lỗ sĩ . sony cũng không ngu và những đầu óc trong công ty họ còn cao hơn chúng ta nhiều .
và bác đừng so sánh máy chuyên nghe nhạc chất lượng cao với smp . máy nhìn đã thô to mà họ con phải kết hợp 1 bộ dac . máy này không dành cho giới phim ảnh nó chỉ dành cho giới audio
bác bảo vệ ý kiến bác tôi cũng vậy . chúng ta nên kết thúc tranh luận . mình chỉ tham gia vào nhưng cái mình biết và có đam mê mình không chui hết vào trang tinh tế lĩnh vựa nàc cũng tranh luận

nhiều người không phải lĩnh vực mình nhưng vào quang bom rồi chạy mất dép để như 1 kẻ phá bĩnh .
Con này biết là đắt xắt ra miếng rồi. Mà giá hơi cao!
Có anh em nào chơi HTPC hoặc NUC gắn với USB DAC chưa nhỉ? Thấy thị trường có con usb NUFORCE uDAC3 gần 3 triệu không biết nghe có ngon bổ rẻ không? So cùng tầm giá có DragonFly 1.2 không biết ntn?

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk
bác nào phân biệt được nhạc phát ra từ giắc 3.5 trên ipod với nhạc phát ra từ cổng lightning giơ tay.
@thnam.foto thánh ơi .. thánh đi tìm hiểu đi hẵng rồi chém ..... cổng 3.5 thì nghe đc nhưng cổng Lightning la xuất Digital thì thím phải có DAC để chuyển sang Analog mới nghe dc nhé .... kiến thức thì hạn hẹp mà chém như đúng rồi =))

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019