[CES 2016] Sandisk ra mắt ổ USB không dây Wi-Fi dung lượng đến 200 GB, giá 120 USD

TDNC
7/1/2016 8:3Phản hồi: 44
[CES 2016] Sandisk ra mắt ổ USB không dây Wi-Fi dung lượng đến 200 GB, giá 120 USD
SanDisk Connect Wireless Stick là một ổ USB nhưng không cần phải cắm vào cổng USB để chép dữ liệu, thay vào đó nó có Wi-Fi để những máy như điện thoại, tablet hay máy tính có thể kết nối vào dễ dàng, hỗ trợ các chức năng tự động sao lưu, stream nhạc và video hoàn toàn không dây. SanDisk Connect Wireless Stick có các mức dung lượng 32/64/128 và 200 GB, giá dao động từ 30 USD cho đến 120 USD.

SanDisk Connect Wireless Stick vẫn là một ổ USB bình thường, cắm vào cổng USB của máy tính để trao đổi dữ liệu. Nhưng khi cần kết nối với điện thoại, tablet hay những máy không có cổng USB thì có thể dùng Wi-Fi để thay thế. SanDisk Connect kết nối cùng lúc được 3 máy, không yêu cầu phải có kết nối mạng và bảo mật bằng mật khẩu. Bạn có thể bỏ nó vào túi xách hoặc balo và dùng nó như một thiết bị sao lưu dữ liệu theo thời gian thực, liên tục sao lưu những tấm ảnh mà bạn chụp bằng điện thoại, hoặc biến nó thành một cục phát nhạc tiện lợi trong những chuyến đi chơi.

Vì có thêm Wi-Fi nên SanDisk Connect phải dùng pin, thời lượng sử dụng là 4 tiếng, hết pin có thể cắm sạc lại như nhưng thiết bị khác. Nhược điểm lớn nhất của SanDisk Connect là còn dùng chuẩn USB 2.0 chứ không được 3.0, giá chi tiết như bên dưới (tham khảo Amazon):
  • 32 GB: 29,99 USD
  • 64 GB: 44,99 USD
  • 128 GB: 79,99 USD
  • 200 GB: 119,99 USD

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanglongmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua e này về cùng với Plus là ngon các bác nhỉ?
garlic
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanglongmc Lưu trữ ảnh dữ liệu thì được bác ơi, chứ xem video mà có phụ đề rời thì ko xem đc phụ đề đâu bác.. Hardsub thì vô tư
@garlic Mình nghĩ add softsub xem vẫn ok.
ÔI nhìn mà ghiền - nhưng quan tâm cái tốc độ truyền tải dữ liệu @@ - Hết pin lại cắm sạc - đang transfer data hết pin chắc ức chế lắm
@khoedeptoday Tốc độ chắc sẽ theo chuẩn wifi thôi. Vd chuẩn N thì sẽ có 150Mb/s ~ gần 20MB/s, coi như ngang với USB 2.0.
Lo nhất khoản pin, tốt nhất phải cho nó 1 cái sạc riêng, lúc cần truyền liên tục thì cắm ổ điện cho lành. Tuy nhiên, đang ở chỗ công cộng thì kiểu gì cũng có lúc quên luôn nó trên ổ điện.
*HERO*
TÍCH CỰC
8 năm
4 giờ là coi chừng ảo , đa số mấy loại này 2 g là runout
hay thật, có khi làm 1 bản 32gb cũng đc, mình cất nó trong túi và truy cập dữ liệu từ điện thoại, tuyệt vời luôn
@p.a.tuan 32gb thì mua mịa cái thẻ cho lành giá lại rẻ 1/3!!! Quên: thẻ chống chỉ định cho họ nhà táo!!!!
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua ngay e 32gb nếu có bán
shakaro
TÍCH CỰC
8 năm
Tiện quá, giá như hỗ trợ USB 3.0 thì tuyệt.
Giờ ai cũng có cục sạc di động hết rồi.
Hết pin có phải là vấn đề đâu, cắm nó vào cục sạc di động là xong. :3
heroTM737
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có sandisk wireless media drive tương tự cái này.
Dùng rất ổn, stream full HD ngon lành.
Ai có film >4G k copy đc vào máy thì có thể copy vào cái này xong stream.
App để stream thì có VLC, kmp, mxplayer,.... (mỗi tội k chạy đc phụ đề).
Xem ảnh hoặc duyệt file thì dùng ES file explorer.
Không biết tốc độ copy file là bao nhiêu, không thấy nói đến ^^
iLi
TÍCH CỰC
8 năm
Đợi 3.0 thì quất ngay 1 em 64GB, chứ 2.0 chán lắm...
Macbook 12" rất thích điều này.
jedi9
TÍCH CỰC
8 năm
Đọc tới 2.0 là nản rồi. Chắc wifi cũng là loại b/n cùi bắp. Chừng nào ra con Asus TravelAir AC đây trời. 1 năm rồi.
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin chắc yếu...đang đợi bài drone của bác tinh tế
louiszhang
TÍCH CỰC
8 năm
Thế con này hơn gì con Xiaomi Usb Wifi 8Gb giá chưa tới 200k? Con Xiaomi vừa thu vừa phát wifi được , trình chiếu được , chép dữ liệu cũng nhanh, làm hotspot được .
@louiszhang cái Xiaomi bạn cần có PC để cắm vào và cần phần mềm thì mới thu hay phát được
songoku
TÍCH CỰC
8 năm
đã có dropbox 1tb rồi nên cái này không quan tâm
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
@songoku Thấy chả liên quan gì , đây là usb hỗ trợ truyền file qua wifi. không cần internet vẫn truyền file được nhé. một là dùng cổng USB truyền thống, 2 là wifi phát ra từ USB (ko cần internet ) . Cái Dropbox mà bác nói là lưu trữ đám mây rồi, ko có mạng hoặc mất mạng thì lấy dữ liệu kiểu gì. USB thì đeo vào móc chìa khóa thiếu gì cách mang theo. Nói như bác thì cần USB, HDD bán cho ma, lưu trữ đám mây là đủ r
songoku
TÍCH CỰC
8 năm
@vietprowap ok đôngbtinhf là mất nạng không thể truy cập được dropbo nhưng dữ liệu vẫn còn đó, còn mất usb là mất cả dữ liệu, mất tiền, và mang thêm cục tức, thêm nữa dữ liệu có thể bị đánh cắp
fernando
ĐẠI BÀNG
8 năm
@songoku Khác nhau ở tốc độ copy đấy bạn! Dropbox mà copy 2gb mất bn thời gian?!
@fernando Mạng như VN thì xác định
mình coi jav nó có stream tiếng rên không các bác
luuvy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phải nói là rất ngon rồi. Dung lượng lớn giá rẻ và đc wifi nữa đang tính kiếm 1 em đây
có bác nào nhập về không mình đặt hàng 1 cái với
doremimon123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhcuongpro1234 Em nghĩ bác xài cái này sẽ hay hơn nhiều:
http://www.freewebstore.org/shop99vn/Trip_Mate_ph__ki_n__a_n_ng_bi_n_m_i___c_ng_g_n_ngo_i,_th__nh__USB_th_nh___c_ng_kh_ng_d_y/p1569066_14728949.aspx
Có cái phụ kiện ở trên là bác có thể biến bất kì ổ cứng/usb nào cũng thành ổ cứng/usb wifi hết
@doremimon123 Mình cũng đã nghe nói đến cái đó những còn phân vân vì không biết nguồn gốc nó ra sao.
doremimon123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhcuongpro1234 nguồn gốc thì bác yên tâm, sản phẩm này là sản phẩm sáng tạo được khởi xướng từ dự án dạng kickstarter do nhóm tác giả từ Đài Loan - Hồng Kông thực hiện, chất lượng cực tốt vì bản thân mình cũng đang dùng, stream file video HD cực kì mượt mà, cảm giác truy cập qua wifi như xem trực tiếp trên máy luôn.
@doremimon123 Vậy là ngon rồi, mình đã mua cái router xiaomi tính năng cũng tương tự nhưng ghét cái là giao diện ứng dụng tiếng trung gây khó khăn trong quá trình sử dụng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019