[CES 2016]Trên tay LeTV Le Max Pro: Snapdragon 820, màn hình 6"3, RAM 4GB, Camera 21Mp

cuhiep
10/1/2016 4:45Phản hồi: 167
[CES 2016]Trên tay LeTV Le Max Pro: Snapdragon 820, màn hình 6"3, RAM 4GB, Camera 21Mp
Le Max Pro không chỉ là chiếc điện thoại chạy vi xử lý Snapdragon 820 đầu tiên mà còn được trang bị cấu hình rất mạnh. Trong đó màn hình 6"3 với độ phân giải 2560x1440 với 4 cạnh máy mỏng và 3 nút cơ bản của Android đặt trên cạnh dưới của máy giúp cho chúng ta có được một trải nghiệm màn hình lớn trong một kích thước tổng thể nhỏ gọn.

Trong video có một đoạn nội dung không liên quan nhưng ánh sáng đẹp nên mình không xoá.

Snapdragon 820 là SoC mới nhất của Qualcomm, mới được hãng chính thức ra mắt vào tháng 11 năm ngoái. LeTV là một hãng không tên tuổi lắm trong thị trường Smartphone thế giới nhưng lại là hãng nhanh nhất áp dụng Snapdragon 820 vào sản phẩm của mình. Samsung, LG, Xiaomi trước đây được dự đoán là các công ty đầu tiên làm điều này.

Thực tế trải nghiệm Snapdragon 820 trên Le Max Pro chưa được nhiều vì đây là máy demo và trong môi trường triển lãm. Mình chỉ thấy có kết quả Antutu và trong danh sách điểm thì nó vượt trội hơn nhiều so với những chiếc smartphone cao cấp đang có trên thị trường.

Dĩ nhiên muốn đo được thự tế thế nào cần phải trải nghiệm và thử nhiều hơn. Tuy nhiên Tinh tế từng thử các kết quả của Snapdragon 820 thông qua máy mẫu của Qualcomm trong link bài dưới, anh em có thể xem qua.

Nói tóm tắt về Snapdragon 820 thì đó là hệ thống SoC mới nhất của Qualcomm và được kỳ vọng nhiều sau loạt Snapdragon 810 không mấy ấn tượng. Snapdragon 820 có nhiều thay đổi trong đó đáng chú ý nhất là chi tiết mới về nhân tùy biến Kyro do chính tay Qualcomm thiết kế dựa trên kiến trúc ARMv8. Snapdragon 820 có 4 nhân chia làm hai cụm, một cụm chạy ở xung tối đa 2,2GHz nhằm giải quyết những tác vụ nặng, cụm còn lại chỉ chạy ở mức cao nhất là 1,6GHz hoặc 1,7GHz để xử lý những việc nhẹ và để tiết kiệm pin hơn. Mỗi cụm như thế sẽ sở hữu 1 bộ nhớ cache L2 riêng, còn bộ nhớ cache L3 thì chia sẻ chung cho cả SoC. Qualcomm nói cấu hình cache của mỗi cụm sẽ khác nhưng không tiết lộ khác điểm nào. Trang AnandTech thì nhận định rằng có thể Qualcomm không dùng kĩ thuật big.LITTLE để giúp 4 nhân chạy cùng nhau mà nhiều khả năng hãng tự thiết kế hoặc tùy biến công nghệ riêng cho mình.

LeTV Le Max Pro-8.jpg
Điểm Antutu bản 6.0.1 đạt gần 130 ngàn, rất là ấn tượng. Snapdragon chỉ có 4 nhân.

LeTV Le Max Pro-6.jpg
Thông tin phần cứng từ Antutu

LeTV Le Max Pro-7.jpg
So với một số điện thoại cao cấp gần đây

LeTV Le Max Pro-4.jpg
Ấn tượng đầu tiên khi bạn cầm trên tay Le Max Pro có lẽ là màn hình rất to nhưng máy lại gọn gàng

LeTV Le Max Pro-2.jpg

Quảng cáo

Tuy màn hình rộng đến 6"3 nhưng LeTV vẫn mang 3 nút cơ bản của Android lên trên viền màn hình. Không "ăn cắp" không gian màn hình hiển thị của người dùng để các nút chức năng.

LeTV Le Max Pro-26.jpg
Cấu hình chi tiết từ nhà sản xuất

167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BABY-TK
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon....!
mcodonm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BABY-TK đẹp thật. Không biết là dùng thế nào nhỉ? NhÌN mặt trước có nhiều nét giống HTC. Giá cả thế nào không biết. Nhìn thích quá đi.
phamviettin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dù là hàng TQ, nhưng sau khi xem xong bài viết, mình vẫn chưa thể ngừng chảy nước miếng. :rolleyes::rolleyes:
Cấu hình tốt. Nhưng chất lượng chưa biết như thế nào!
thuyfoet
TÍCH CỰC
8 năm
Chờ Xiaomi MI5, nhỏ gọn hơn. Con này chắc giá ko rẻ.
Quá ngon,gánh màn 2K mà 3D lên tới 58k.ko như cái hãng Huawei xài chip tự trồng mà có 18k cho 1 cái màn FullHD :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@100%handsome Thê mà có nhiều Fan Huawei tự hào lắm đó bác .Ko biết màn full HD với 2k bench nó khác nhau thế nào 😁:D:D:D
@100%handsome nó dùng T880 mà có mp4 mạnh sao nổi 😁 anh huawei với mtk dồn vào cái cpu và hay bỏ bê gpu, đước cái nhờ thế nên k bị nóng, chạy vẫn nhanh hợp với dân k cày game nặng
@technological experience Thiệt,ko hỉu sao 2 th Mtk với Kirin ko bao giờ làm con GPU cho ngon lành,toàn dở dở ương ương
@100%handsome có gì đâu, làm ít nhân thì giảm chi phí biết nhiêu, dồn nhiều nhân phải đầu tư thêm tối ưu hóa diện tích chip và năng lượng, lý do chip mtk luôn rẻ
Antutu gần 130k. Cuộc chạy đua điểm antutu chưa bao giờ dừng lại
Con này xem phim chơi game thì khỏi bàn.
Đẹp
haiaune
TÍCH CỰC
8 năm
Đồ họa 3D đến 55k kinh thiệt, con mate 8 của mình có 17k thôi
@haiaune Cái đó là chưa kể nó gánh màn 2k,trong khi con mate 8 gánh màn có fullHD.con letv nó mà gánh màn full HD chắc con mate 8 còn bị bỏ xa nữa.chip Tàu đồ họa có bao giờ mạnh đâu :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@haiaune
@haiaune Bac tren tay con mate 8 cho em coi voi em dang ket con nay
Coolngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@100%handsome Gpu nó là andreno chứ đâu phải chip tàu đây, cá nhân mình thây thì qualcomm đồ họa vẫn là nhất còn cpu này thì chưa biết thế nào
@100%handsome 😁 minote pro màn 2k điểm 3D vẫn cao hơn rất nhiều con full HD cùng S810 đấy
Đằng trước giống bb. Sau giống HTC và ip nhưng thiết kế rất đẹp ;). Con này xem phim và giải trí thì tuyệt vời k cần mua máy tính bảng.Dưới 10 tr rất đáng quan tâm các bác ạ ;))
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
@stalker_Nomad Đi khám não gấp đi bác.
Long Vu86262
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp
- Mặt trước khá đẹp, viền mỏng nhưng trên dưới ko cân => ko thích.
- Mặt sau hơi xấu, thô: camera to và lồi, cảm biến vân tay lõm ngay phía dưới.
- Màn hình lớn tận 6.3" độ phân giải 2K, chip Snap 820, chạy Android => pin 3400 mAh này khả năng sẽ đuối so với tổng thể cấu hình máy.

P/s: máy quá to và nhiều điểm chưa ok + giá ko cạnh tranh đc với Xiaomi dự là doanh số con này sẽ rất thấp 😃
@DJ Khánh Bee Mấy cái này e nghĩ chỉ dành cho 1 số lượng ng dùng nhất định thui bác... Xperia z ultra là vd đó, nhưng nếu giá thấp mà cấu hình dc vậy thì cũng có kha khá khách hành tìm đến, dù sao trải nghiệm vẫn tốt hơn các sp tầm trung do có cấu hình cao cấp...
Klq nhưng bác có phải là bác Khanh Bee, ifan như e ko, bác đổi ava ah, thấy khác quá nên ko bik phải ko...
@exciterc hãng này có bán ở việt nam không bác? Chả biết cam, pin, màn hình ngon không nhỉ? Cam truoc có 2mp hoi thấp
@luongdinhkhoa1982 Như Xiaomi thôi. Chỉ có xách tay.

Mình dùng con 1S và nhận xét như sau:
  • Phần cứng tốt, nhôm khối và sắc nét. Cứng cáp.
  • Pin thì cũng như các hãng khác cùng cấu hình, bình thường
  • Phần mềm thì nó cài nhiều phần mềm về TV vì LeTV được coi là Netflix của Tàu mà. Có thể gỡ được nhưng mình thì chưa làm được nên mình đóng băng nó lại. Vậy cũng ổn 90%
  • EUI nhiều điểm tương đồng với MIUI
  • Camera trước của tất cả các máy LeTV đều từ 5Mpx trở lên mà. Camera chụp nhanh nhưng lấy nét ko tốt. Chất lượng ảnh trung bình. Khả năng manual kém. Nếu đã từng xài ứng dụng Lumia Camera thì phải nói Camera của nó tệ. Tuy nhiên mình cũng đánh giá phần lớn camera trên các máy tầm 5 triệu đổ xuống là tệ hoặc quá tệ.
  • Vân tay khá nhạy và mở máy chỉ bằng chạm vào là được
  • USB-C
  • Sạc nhanh. Có lẽ vì cục sạc khá to (2.7A. Lớn hơn cả iPad 2.5A) và dùng cổng USB-C
  • Màn hình khá
  • Nhìn chung là quá rẻ so với các máy khác tương đương.
@exciterc Thanks bạn tư vấn, mình chơi game công thành xưng đế lên kết cái màn hình to
Pin hơi hẻo nhỉ 😃
màn hình 2k coi phim chắc chết vì sướng!!!:p
Đẹp, ngoài thực chắc còn đẹp hơn nhìn trong ảnh
Quá đẹp quá tuyệt vời 😁 Nhưng chỉ thích iPhone thôi :D
Mọi so sánh đều là khập khiễng . Quan trọng là ở cái tiện người dùng.
To quá cầm nghe gọi sao nổi, 5"5 inch đã là to so với người VN roài 😁
Coolngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@congacon1989 Con z ultral mỏng có 6.5mm mà những 6.44inh, cầm cản giác vẫn sag, thực tế xe n film với giải trí thì màn hình to mới đã. Chứ giờ cầm con iphone 4s ko khác ji cục gạch, mua hớ nên cảm thấy tiếc.màn 4s quá nhỏ. Ủng hộ đt màn to
@Coolngo mình ko dùng 3"5 inch lâu rồi.Thời trước đt 4"5 inch là to nhất thì 4s gọi là cỡ trung bình.Sau này 5"5 inch là to nhất 5s gọi là dùng đc.
Hiện tại có mấy con 6" thì 4"7 với 5"5 của 6s và 6s plus là đỉnh điểm.
ko nên làm to hơn....
cái thời 4s ấy ,galaxy y, lg optimus me nó bao nhiêu inch chắc mọi người còn nhớ !!
@congacon1989 Mình đang dùng Z Ultra 10 người thấy thì 9 người sẽ mượn dt xem, 8 người sẽ ns là đẹp, 7 se ns là xài đã và 9 người sẽ cùng nói là không đút vừa túi quần. Rút ra là nên may quần túi thật rộng là xài ok.máy 5" mình đã ko thấy thoải mái khi xài 1 tay rồi nên tội gì ko xài cái to luôn mà xài 2 tay cho đã
Xin mời các bác cứ tung hô, đẹp đấy nhưng Tung Của hàng mã nhiều. Bác nào mua cứ mua, em đi con đường khác. Dùng rồi mới thấy nó củ chuối
kenojloan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kiemphisongdao biết ngay kiểu gì cũng có thể loại vào nói hàng trung quốc nên ko mua thế này thế kia mà,hãy là người tiêu dùng thông minh,dân trí VN còn thấp,đây là 1 bằng chứng rõ nhất
@kenojloan kệ ai mua hay ko kệ họ, mình cái gì tốt mình mua. Không như một số thằng miệng thì nói ko mua hàng trung quốc cơ mà đồ ăn thức uống thì toàn tẩm hoá chất cho dân Việt Nam ăn cho chết hết, cái đó mới đáng tẩy chay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019