[CES 2016] Trên tay máy in 3D icoptech: Nhỏ gọn, chất lượng sắc sảo, giá xấp xỉ 9 triệu đồng...

tuanlionsg
8/1/2016 22:54Phản hồi: 43
[CES 2016] Trên tay máy in 3D icoptech: Nhỏ gọn, chất lượng sắc sảo, giá xấp xỉ 9 triệu đồng...
ICOP Technology giới thiệu tại CES chiếc máy in 3D nhỏ gọn, thành phẩm có chất lượng sắc sảo với giá trọn bộ khoảng hơn 8 triệu đồng. ICOP Technology là nhà sản xuất chuyên về máy tính, hệ thống tự động hoá, các thiết bị điều khiển, hệ thống tự động công nghiệp, các hệ thống giám sát ... In 3D này là sản phẩm đầu tiên họ làm như một hướng xây dựng sản phẩm mới của họ. Mình có đứng xem máy in hoạt động và giới thiệu anh em.

Thông số cơ bản:
  • Kích thước máy: 24 x 27 x 33
  • Nặng: 8kg
  • Chất liệu in: tơ sợi tổng hợp
  • Kích thước thành phẩm tối đa: 100 x 100 x 150 mm
  • Độ phân giải: 0.1 - 0.3mm
  • Kết nối: SD card (SDHC Class 10), USB, RJ45
  • Nguồn điện: 100 - 240 / 24V DC 2A
Chiếc máy trong bài này giới thiệu có giá bán công bố là 399$ (khoảng trên dưới 9 triệu đồng). Máy in tại chỗ trưng bày hoạt động rất êm, thành phẩm demo có độ sắc sảo rất cao, bề mặt mịn. Tuỳ theo chỉnh độ phân giải mà thời gian in được một thành phẩm dài ngắn khác nhau.

Với kích thước và công suất nhỏ gọn, chiếc máy in 3D này có thể tạo những mô hình, tạo mẫu, vật dụng trang trí, đồ chơi, sản phẩm lưu niệm...

Đầu in được gắn trên gá đỡ bằng thép chắc chắn.​
3d-printer-tinhte.vn--2.jpg 3d-printer-tinhte.vn--14.jpg 3d-printer-tinhte.vn--13.jpg
Khay đặt thành phẩm sẽ hạ dần xuống trong quá trình in theo hình trụ. Chiều cao tối đa một vật thể là 15 cm.
Một số thành phẩm in thử từ máy in này​
3d-printer-tinhte.vn--4.jpg 3d-printer-tinhte.vn--8.jpg 3d-printer-tinhte.vn--5.jpg 3d-printer-tinhte.vn--9.jpg 3d-printer-tinhte.vn--10.jpg 3d-printer-tinhte.vn--12.jpg
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá. Giá cả ngày đang tốt hơn. Có điều kiện làm em chơi
trannhu
ĐẠI BÀNG
8 năm
TƯƠNG LAI NHA KHOA LÀM RĂNG SẼ NHANH HƠN RỒI. HY VỌNG CÓ CHẤT LIỆU CỨNG NHƯ SƯ
huy9988
CAO CẤP
8 năm
@trannhu Hiện lại họ dùng Milling Machine để làm răng sứ, máy đó rất mắc nên hiếm có nha sĩ tư nhân nào có lắm, phần lớn vẫn gửi tới Lab để làm. Trường mình có 3 cái (mỗi cái tới $80000 USD lận), và làm rất nhanh, chỉ 20 phút là một cái răng sứ loại xịn nhất thôi!!
@trannhu Răng sứ ngta áp dụng lâu lắm rồi nhưng sử dụng công nghệ khác cho độ phân giải cao hơn kết hợp với vật liệu cũng đắt hơn nên một máy in 3d răng rất là đắt và vận hành cũng đắt không kém!
@huy9988 Nghe đồn một nhà khoa học nhật đã đạt được những thành công ban đầu trong việc tách răng, nuôi cấy và ghép lại vào hàm cho bệnh nhân (kiểu nhân bản răng, và răng nhân bản được là răng vĩnh viễn)
trannhu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huy9988 Cái đó vip qua rồi. Còn cái này đầu tư về quê thì đc. Lab dần dần rồi cũng bị thay thế thôi. Bác cũng nha sĩ a
huy9988
CAO CẤP
8 năm
@trannhu Vâng thưa bác 😃 À, còn về việc bác nói đầu tư về quê, mình nghĩ là những "vật liệu tạm thời" (temporary materials) cũng ko đến nỗi tệ so với yêu cầu về chất lượng ở Việt Nam mình đâu, và quan trọng nhất là giá cả nữa. Nó khá rẻ và có thể tồn tại được 2-3 năm nếu làm kỹ. Còn răng sứ hay sứ pha kim loại thì chất lượng cao và tốn kém, nên là câu chuyện hoàn toàn khác, mình ko nghĩ kỹ thuật 3D hiện lại hoặc tương lai gần làm được đâu, vì cùng lắm nó đạt chất lượng của resin composit là cùng 😃
Anh em FA thích điều này
TTris
TÍCH CỰC
8 năm
15cm vừa đủ tầm:p
@sroyan01 in dư chút đi bác 😁
Kenny
CAO CẤP
8 năm
@hungpleiku khoa học đã chứng minh chiều dài k gây nên cảm giác ở phụ nữ vì càng vào sâu các đầu mút thần kinh càng ít. thay vào đó chu vi và kỹ năng mới là cái chị em quan tâm. thực tế vấn đề chiều dài là do anh em rỉ tai nhau,còn chị em rỉ tai là lâu hay mau, khỏe hay ko và sướng hay ko 😃
1 nghiên cứu sinh y học cho hay
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
@hungpleiku Phét, 15 đã thấy kêu ầm lên rồi, 20 với 25 chắc phải mấy em tây mới gánh đc :p
Dr.BI
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kenny Bác nghiên cứu kĩ thế 😃. Công phu đầy mình. ;) ;)
Mua cái máy này về in tượng mấy đứa bé chắc đc. o_O
@SoGetSu Mấy đứa bé thì "đúc tượng" nó ms chân thực. Chứ in cũng chưa thật lắm đâu😁:D:D
nhưgn máy này chỉ in được một màu trong một lúc thôi
bangtoto
TÍCH CỰC
8 năm
Chị em rất thích điều này
Mod cứ xoa xoa 2 chỗ ấy và khen đẹp là đẹp thế nào ợ :rolleyes:
Máy này hay quá! Giá cả hợp lý nữa. Mua cái về in đồ chơi cho bé thì tuyệt.
Cái này có phải đặt một khối nhựa lớn rồi bào gọt như máy CNC không nhỉ
@ngdctuan CNC là gọt vật liệu cái này là đắp vật liệu đó bạn! Về khả năng tạo hình thì in 3d vượt trội nhưng độ bền thì không so được với cnc.
orochisaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngdctuan không phải bạn ơi! cái này nó phủ từng lớp 1 dưới lên! lớp này chồng lớp kia! có bức hình phía trên nhìn còn rõ các đường vân chồng lên nhau kìa!
Dennis.Dinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc trong tương lai sẽ có thể tự pha thêm màu vào vật liệu để tăng thêm sự phong phú và thẩm mỹ cho sản phẩm, không chững sẽ tạo nên cả tổ hợp mô-đun để có thể tạo nên sản phẩm có kích thước to hơn.
Thích rồi đấy ^__^
hiện tại ở việt nam có chỗ nào bán máy in 3D chưa các bác ơi nếu có ở đâu cho em tham khảo với ạ !!
ngoalongcang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackcatnekoto Ban o Hn thi qua minh nhe may may minh dan phan phoi gia chi tu 6 tr den 10 thoi nhe
https://www.facebook.com/Mayin3DLaserCNC/

Máy in 3D laser và CNC | Hanoi

Máy in 3D laser và CNC, Hà Nội. 593 ចូលចិត្ត. Cung cấp máy in 3D laser và CNC nhập khẩu nguyên chiếc phần mềm đi kèm hoàn chỉn
facebook.com

LH 01665423456
in ra xong chà nhám mịn rồi đánh cà na nữa là hết sẩy nhưng có điều in lâu quá, mấy bác chuyên sa bàn với mô hình chắc khoái lắm đây
mình thấy truyền động theo phương x và y mà dùng dây đai thì chắc in ra những mô hình để chơi với những mô hình đơn giản thôi chứ chắc làm khuôn mẫu không được rồi
ngoalongcang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tknt_bkdn Một số mô hình xe ducati 1199 mình đanh in bằng máy 7tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019