[CES 2017] Casio F20D ra mắt với GPS, Android Wear 2.0 và giá vẫn là 500 USD
Didu
4 nămBình luận: 66
[CES 2017] Casio F20D ra mắt với GPS, Android Wear 2.0 và giá vẫn là 500 USD
Một năm sau khi ra mắt đồng hồ thông minh hướng tới hoạt động ngoài trời, Casio mới đây đã tung ra bản nâng cấp với tên gọi WSD-F20D. So với F10D của một năm về trước, đồng hồ mới có thêm tính năng GPS để hoạt động độc lập hơn, và nó cũng là một trong những smartwatch hiếm hoi chạy Android Wear 2.0 mới nhất từ Google. Giá bán 500 USD vẫn được Casio duy trì trên F20D khi bán ra vào tháng 4 năm nay.

GPS có thể coi là trang bị đáng giá nhất trên khía cạnh một đồng hồ thể thao. Nhờ có GPS tích hợp, người dùng có thể sử dụng nó độc lập với smartphone khi chạy bộ, leo núi hay đi dã ngoại... Quãng đường di chuyển đó sẽ được vẽ lên bản đồ trong ứng dụng theo dõi. Người dùng cũng có thể tải bản đồ offline và dùng với GPS để dẫn đường. F20D cũng có tính năng nhớ vị trí bằng cách đánh dấu vị trí trên bản đồ trong trường hợp bạn đi dã ngoại hoặc trong rừng sâu.

Thiết kế của F20D cũng có chút thay đổi so với F10D để làm nó hầm hố. Việc phối màu sắc cũng được Casio làm hài hòa hơn bản trước. Đồng hồ năm nay cũng có phần bảo vệ màu đen trên màn hình dày và chắc chắn hơn để bảo vệ nó khi hoạt động ngoài trời. Cùng với F20D thì F10D của năm ngoái cũng sẽ sớm nhận bản cập nhật Android Wear 2.0.

photo1.jpg photo2.jpg photo3.jpg photo4.jpg
Nguồn: Casio
Xấu thua Gear S3
htson16
TÍCH CỰC
4 năm
@sonnguyenpro cứ cho mày nói xấu đi con gear s3 độ bền 1/10 còn này thôi hãng casio từ trước đến này toàn siêu bền thôi chứ k ăn theo thời trang như đạng trẻ trâu như mày đâu
@htson16 Chẳng có ai mua điện thoại để cho bền cả, lý do trẻ trâu quá sức, buồn cười quá hahaha
lamtd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sonnguyenpro Ý là Gear S3 xấu hơn à bác 😁
@lamtd Bái phục vì sự suy luận của bác :p
Vừa bán 2 con này
@mèo hâm qn Giỏi chê
kimlongvu88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@fanclubcongnghe Bán ở đâu vậy bạn, mình cũng có con casio bây giờ cũng muốn kiếm chổ để bán
@fanclubcongnghe đang dùng em bên trái, của mình màu xanh, kim xanh. chấp nhận được, vừa với tay nhỏ
@kimlongvu88 Bán ngừoi wen bạn ơi
bỏ ra 10tr cho 1 cái đồng hồ phải sạc pin là cả một vấn đề lớn, mấy thứ này k dành cho số đông đc
ILMHL
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BlackCat_94 vì số đông là dân ngồi đồng văn phòng ko có đi trek đâu mà mua con này.
đang xài 1 con edifice trông rất đẹp, rất nam tính mà chỉ có 3m5
@Seraphic_Wings chắc replica rồi
nếu máy Myota thì thôi cũng tạm đc, bổ rẻ đẹp
@Bill Cypher mua ở lotte, đợt nó giảm 30% từ 5 củ xuống 3 củ 5 đó bác nên e k nghĩ nó là replica đâu :v
V_P942
TÍCH CỰC
4 năm
@Bill Cypher 3.5tr cho 1 con edìfice tầm trung thì order có mà đầy, mới đặt 1 con trên amz 4tr2 😁
PentiumT
TÍCH CỰC
4 năm
500$ theo ae thì đắt hay rẻ nhỉ? Thấy khá đẹp 😁
thpxken
TÍCH CỰC
4 năm
Hầm hố nhưng giá ko yêu..tầm tiền hốt s3 thấy ổn hơn
lotuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thpxken S3 to quá, mấy ai đeo được
$500 😕😕 không biết pin được bao lâu.
trông hầm hố như siêu nhân ấy :v
Có cái đồng hồ ế. Bán hoài hổng ai mua đây
@htson16 Bộ tưởng sao hollywood nghèo lắm hay sao mà sai mấy loại này
@thuandesign ko nghe rõ mã j b nhỉ. giá bao nhiêu b ei
@mèo hâm qn Bên dưới video có link mã và giá luon đó bạn. Và đương nhiên la mình để lai giá rẻ hơn link tham khảo rồi 😁
@mèo hâm qn Mình cũng có cái y vậy nè GA110-NM muốn bán giá 2,5 tr
http://donghokienquoc.vn/dong-ho-casio-g-shock-chinh-hang-ga-110nm-9a-1/
Nghĩ sao 3.5 trà bảo người ta xài replic bác? Ra hải triều mà xem đi 3.5 tr thì edifice thiếu gì. Mình cũng khoái xài Gear mà nghĩ đến sạc nên chán quá. Quyết định lấy em Sun & Moon
@duykhoa141084 Chắc mình không rõ giá chính hãng của từng dòng, chứ tầm 3m nhiều mẫu với nhiều nơi vẫn chỉ là fake thôi bác ạ

Nói chung giờ Casio đầy bọn lấy hàng fake về bán như chính hãng, tại khó phân biệt quá luôn bác ạ, nên đối với mình thì cứ fake công khai giá mềm còn hơn chính hãng giá xịn mà chưa biết đâu vào đâu

Còn bác kia nói là giá gốc 5m thì khả năng cao là auth
@duykhoa141084 Thím mua bằng tiền túi hay tiền gấu cho mà sợ vậy?
boyugly01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duykhoa141084 Sun & Moon là xu hướng năm nay bác ơi. GOOD CHOICE
@Bill Cypher Bác cứ tới Anh Khue dòng edif tầm 3-5t tha hồ lựa. 3t mà mua hàng fake casio thì chịu
NobiNoki
TÍCH CỰC
4 năm
Thiết kế đẹp quá. Mà ko hợp với những người có cổ tay nhỏ như mình :oops:
Trông chả khác gì con Gshock, không biết giá rổ ntn nhỉ.
Mình bắt đầu để ý con màu cam
darkofdevil
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết dòng này có trâu bò như Gshock không. Gshock quăng chọi, đông nước đá thoải mái luôn.
grodt
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang dùng F91 và cảm thấy hài lòng
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đồng hồ thì mỗi người 1 sở thích khác nhau 😃 cá nhân em thì chỉ thích kiểu này 😃 có bác nào giống em không 😃
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
4 năm
màu cam đẹp quá 😃
hai20003
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dòng chữ ProTrek trên đồng hồ cũng đã rất đáng giá hơn đứt mấy e smarthwatch thông thường rồi nhé. Mem tinh tế mà ko tinh tế chút nào
Thêm 100 mấy nữa garmin ngon hơn
Timilo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Được dịp khoe luôn bộ sưu tập của mình, đừng ném đá mình nha, hí hí
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019