[CES 2017] Trên tay ASUSPRO B9440: laptop doanh nhân 14" nhẹ nhất thế giới
bk9sw
3 năm trướcBình luận: 103Lượt xem: 44.559
103 Bình luận
nhìn con này đẹp quá. Thiết kế đúng kiểu mình thích @_@
Ko tích hợp webcam sao mà làm việc
theo ý kiến cá nhân, hướng tới doanh nhân nhưng specs thế này thì ko ổn.
Nhẹ hơn được 1 chút nhưng lại quá thiếu cổng.
So với X1 Carbon thì dù năng hơn 100gram nhưng vẫn đáng đồng tiền hơn em này, 2 typeC, 2 USB 3.0, HDMI, SD card.
Sao Asus ko lên 4K luôn nhỉ? Màn hình full HD mà phủ chống chói thực sự nhìn ko đã lắm 😔
Vừa mới mua HP Envy xong tiếc thật
khá Giống e Dell Adamo của dell nhỉ
có con LG gram nặng dưới 1kg mà
Quá đẹp. phải nói con này đẹp hơn macbook rồi.
Dành cho bác nào thích hoài niệm 😁:D tiếc là bọn VAIO hiện tại chưa có nâng cấp thêm về thiết kế cho con này, chứ ko thì cũng ăn đứt con AsusPro r :p:p
Đáng để sở hữu (y)
😁 cái kiểu kiểu này bán ngoài ở đâu có vậy a e. mình cần thêm usb sd card vs 3.5 :p
Con này không được hoàn hảo lắm: màn hình doanh nhân mà tối thui, nên phủ thêm lớp kính cường lực vào cho long lanh (chắc sợ nặng thêm), cổng kết nối nên thêm 1 USB3.0 và MicroSD, tiếc nhất là không có cam (cái này ít dùng nhưng không có thì khó chấp nhận đc) mình nghĩ là do chưa đủ trình để nhét cam vào cái viền màn siêu mỏng !
@ppcnew Bác dùng doanh nhân nào chưa vậy? Đó là màn chống chói
@If you dont mind Em dùng nhiều rồi bác ơi, latitude của Dell hay dòng x của thinkpad, đều dùng loại màn này; đúng là có chống chói nhưng doanh nhân đâu có làm việc ngoài trời, họ ngồi trong phòng máy lạnh hay phòng họp sang chảnh mà!
@ppcnew ánh đèn cũng đủ làm chói rồi bác
@ppcnew Cá nhân mình là ng đi làm và cũng ngồi phòng họp suốt nên mình cảm thấy màn chống chói là lựa chọn hợp lí cho doanh nhân. Ko riêng j ngoài trời, trong phòng họp khi dùng màn gương thì đèn đóm chiếu thẳng vào khó chịu lắm bác. Chưa kể doanh nhân dùng máy cả ngày nên dùng màn chống chói cho đỡ mỏi mắt nữa.
Thiết kế không đột phá, quá tầm thường y như mấy con trước đây
Đưa cái mainboard qua dock là máy siêu nhẹ liền à!
Nhìn là thấy độ dày máy bằng với độ dài USB C, không thể nào chỉ có 5.5mm như bài viết nói được.
LG gram 14 hay 15 inch có 900 gram thôi mà. Các bác chém nhẹ nhất kiểu gì thế????
https://tinhte.vn/threads/tren-tay-lg-gram-laptop-sieu-nhe-man-hinh-dep-vien-mong-mau-vang.2541915/
@yesterday13811 Laptop doanh nhân nó khác laptop phổ thông 😃
khoái thinkpad hơn vì dùng t420 giờ vẫn ổn
có thể cho là đẹp nhất tg nữa 😆
Đợt trước e tìm mua 1 cái laptop để phục vụ công việc, đang băn khoăn asus, hp với dell thì có mấy ông bạn mình bảo các dòng máy tầm trung của ÁSUS nhanh tã lắm. K biết các bác có kinh nghiệm dùng máy asus thì có comment j k ạ 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019