CES: Palm giới thiệu Pre: Chiếc Palm hoàn toàn mới

cuhiep
9/1/2009 0:29Phản hồi: 71
CES: Palm giới thiệu Pre: Chiếc Palm hoàn toàn mới
Đúng như mong đợi của nhiều người Palm đã giới thiệu một chiếc máy mang tính cách mạng trong thiết kế của hãng. Tức là nó khác hoàn toàn với những chiếc Smartphone của Palm đã từng xuất hiện.

Palm Pre với màn hình 3"1, bàn phím QWERTY xuất hiện khi màn hình trượt lên, ngoài ra là bộ nhớ trong 8GB, lỗi cắm tai nghe chuổi 3.5mm. Và đặc biệt Palm Pre chạy một hệ điều hành mới tên là WebOS. Cám tên của hệ điều hành ám chỉ Pre là một thiết bị cho thời đại mới, thời đại internet di động. Một công nghệ tiên tiến khác Palm mang đến ở Pre đó là bộ sạc không dây. Đây là lần đầu tiên một chiếc sạc không dây được bán kèm theo một chiếc điện thoại.

Sau nhiều năm lận đận để tìm ra một cái mới, lần này dường như là Palm đã đạt được cái gì đó thực sự. Xin chúc mừng Palm quay lại trường đua. Cũng nói thêm là Palm là hãng tiên phong về nhiều thứ mà ta thấy trong những chiếc PDA, Smartphone ngày nay. Hầu hết những tính năng trên iPhone, G1 đều có sự học hỏi không xa lắm từ Palm.

Hình ảnh:

Cấu hình:

Quảng cáo

• Hệ điều hành: Palm® webOS™
  • Mạng điện thoại: CDMA, 3G EVDO Rev A
  • Màn hình: 3"1, cảm ứng chạm, vuốt, 24bit màu.
  • Bàn phím: QWERTY
  • Email: Microsoft Outlook® email with Microsoft® Direct Push Technology, POP3/IMAP (Yahoo, Gmail, AOL, etc).
  • Tin nhắn, chat: tích hợp IM, SMS, và MMS
  • GPS: tích hợp GPS
  • Camera: 3Mp với đèn LED.
  • Kết nối không dây: Wi-Fi 802.11b/g, Bluetooth® 2.1 + EDR with A2DP stereo Bluetooth
  • Bộ nhớ: 8GB

• Giao tiếp máy tính: MicroUSB 2.0, Hi-Speed
  • Lỗ cắm tai nghe: 3.5mm stereo
  • Sạc không dây: Palm Touchstone

• Kích thước: 59.5mm x100.5mm x16.95mm
  • Trọng lượng: 135 grams

Đọc thêm:

71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngược lại thời gian. Tháng 5 năm 2007 Palm đã giới thiệu chiếc Foleo với tư tưởng là chiếc netbook chạy song song với một chiếc smartphone khác. Tiếc là sau đó Palm đã hủy Foleo. Foleo cũng được xem như là cách mạng từ Palm nhưng nó đã không thành hiện thực. Bây giờ với Pre, mọi chuyện có nhiều cái khác hơn. Qua vẻ mặt và phong cách của hai lãnh đạo Palm ta cũng đoán được phần nào.

Rubinstein và Colligan 2 lãnh đạo của Palm giới thiệu Foleo tháng 5 năm 2007

Rubinstein và Colligan 2 lãnh đạo của Palm giới thiệu Palm Pre hôm qua tại CES 2009
hakuna_kt
TÍCH CỰC
15 năm
thật là quá độc đáo, cũng mong ước 1 lần được xài Palm

mà bác cuhiep ơi, cái chấm sáng sáng trên thân máy phía trước là track ball hay phím suy chuyển đa chiểu hay là ... để làm cảnh vậy ?

Đích thân Jon Rubinstein giới thiệu Pre ​

Trên tay Pre​

Màn hình chính​

Pre​

Danh bạ​

Luacher mới​

Notepad ​

Vuốt

Lịch ​

Duyệt web​

Chat​

Bàn phím đóng và mở​

Rubinstein và Colligan

Tôi có cái Pre​

Nguồn: PalmInforCenter
sao lại sprint ta ! Chẳng le ra sản phẩm CDMA trước à ! Như vậy thì hơi buồn.hix
Palm vẫn làm cho Sprint trước khi làm cho các hãng khác. Do đó CDMA luôn là phiên bản xuất hiện trước.

@cadora: Đúng là nhìn không "bóng bảy" lắm nhưng mà nó mang trong mình một cuộc cách mạng của Palm đấy.
oh I see 😁
EM dùng Sfone (CDMA) chắc là "hợp với dáng em" nè :D

Thích quá đi thôi :D, dưới 10 triệu chắc làm 1 em :D
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
em kiếm được bộ video show-off . Cũng khá bắt mắt , mời các bác vào xem .
http://i.gizmodo.com/5126752/palm-pre-full-video-tours?skyline=true&s=x
e thấy bàn phím trượt lên có vẻ như thiết kế arc nhỉ:d thấy nó cong cong:d
VUHEO
TÍCH CỰC
15 năm
Đúng vậy bạn, nó trượt cong
Palm đã thoát ra ngoài hình bóng của Treo rồi, hy vọng đây là một cuộc lột xác hoàn toàn. Với cấu hình và chức năng như vậy có khả năng sẽ lấy lại ngôi của Palm sau bao nhiêu năm vắng bóng
Umh, nếu như đúng là dựa trên nền tảng linux thì hứa hẹn việc chạy ĐA NHIỆM làđiều hiển nhiên 😃, Unicode cũng là một thứ được hỗ trợ 😃
theo em là đẹp tuy có hơi bóng bẩy, đang sài treo 680, nhìn ROM em này ghiền wá....
thewonder
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hic.. thèm quá. Đang trung thàhn với em 755p. nhưng nếu em này ra đời chắc từ bỏ luôn quá.
mong sao là có unicode tích hợp sẵn, nhưng mà thực tế cho thấy là tỉ lệ có unicode chỉ là 50-50
chuẩn bị $ rứoc em nó thôi các bác ơi 😃
VUHEO
TÍCH CỰC
15 năm
nền tảng này hy vọng Palm sẽ chơi được Unicode . Điều mong mỏi tử lâu nay với cộng đồng Palm VN. Có nhiều điểm về thiết kế giống với iPhone trong giao diện. Không hiểu nền tảng này có tận dụng được khối lượng soft đồ sộ mà tiền bối của nó để lại không
lovebb
ĐẠI BÀNG
15 năm
Quá đẹp, có vẻ Palm đã giữ đúng lời hứa. Nhưng còn cần thêm thời gian đế đánh giá tính hiệu quả của hệ điều hành mới. Các tính năng như vậy thì phải nói là ko thiếu thứ gì tại thời điểm này (có chăng là ko có màn hình cảm ứng?). Sạc không dây cũng sẽ mang lại trải nghiệm thú vị đây. Bao giờ bác Cuhiep đập hộp em này nhớ báo trước cho anh em đăng ký chỗ của Cafe tinh tế nhé.
Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
có cảm ứng mà bác 😁 , bác xem cái video ở trên ý
cả đêm qua em mong mong, ngóng ngóng coi tin cho nó nóng hổi mà ngủ gật lúc nào ko biết ^^
xem hình đã thích rồi, coi thêm mấy Clip nữa thì e ngẩn tò te luôn, thực sự là rất ấn tượng
thiết kế đẹp, nền tảng OS mới với tốc độ xử lý tuyệt vời , đây mới thực sự là cuộc cách mạng của Palm
giờ thì yên tâm ngày ngày nhịn ăn sáng bỏ lợn nhựa chờ ngày rước em nó về thui hixx
Chắc lại phải quay lại xài Palm thôi 😁
antondat
TÍCH CỰC
15 năm
Quá tuyệt rồi! Khổ cái thân em lại phải cày với chả bừa
Phải công nhận đây là con Palm gây ấn tượn nhất đối với em từ trước tới h 😃 HEY HEY MONEY! Where are you?
(tưởng tượng đang chơi starcraft)
cunam : show me the money, enter

ngồi đợi.......
đợi hoài
hỏng thấy tiền đâu để mà mua máy 😃😃
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm

Bác làm em thấy buồn cười quá 😃) đang palm bác cho 1 phát show me the money ::eek:
bluesight
TÍCH CỰC
15 năm
em thì ko mong nó kế nhiệm lớp soft trc cho lắm,vì giao diện khác nhau quá.chỉ mong mấy nhà phát triển soft lúc trc ko bỏ rơi palm mà cho ra version mới có giao diện phù hợp là quá tuyệt rồi.😁 em này mà ra thì em sẽ vừa treo 600 vừa palm pre cho có đầu có cuối :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019