[CES18] Acer làm mới laptop chơi game Nitro 5 với chip AMD Ryzen, giá chỉ từ 799$

Duy Luân
6/1/2018 21:48Phản hồi: 80
[CES18] Acer làm mới laptop chơi game Nitro 5 với chip AMD Ryzen, giá chỉ từ 799$
Acer vừa ra mắt Nitro 5, dòng laptop chơi game giá hợp lý của hãng với vi xử lý Ryzen mới nhất kèm card đồ họa AMD Radeon RX560. Như nhiều mẫu laptop chơi game khác, bạn có thể cấu hình RAM tối đa lên tới 32GB, SSD tối đa 512GB, màn hình của máy có kích thước 15,6" độ phân giải Full-HD, không thể thiếu những đường viền và đèn LED đỏ nổi bật khẳng định cá tính của game thủ. Mức giá khởi điểm vẫn quanh mốc 799$, khá là dễ chịu cho những bạn muốn mua gaming PC nhưng chưa có hoặc không muốn chi nhiều tiền để thưởng thức những tựa game lớn. Nitro 5 sẽ bắt đầu bán ra vào tháng 4 năm nay.

Cấu hình cơ bản của Acer Nitro 5:
  • Màn hình: 15,6" độ phân giải Full-HD IPS
  • CPU: AMD Ryzen
  • GPU: AMD Radeon RX560
  • RAM: tối đa 32GB
  • SSD: tối đa 256GB
  • Kết nối: Bluetooth, Wi-Fi a/b/g/n/ac, USB-C, USB-A, HDMI

Nguồn: The Verge
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Acer không biết dạo này có cải thiện chất lượng không, trước nghe tên là bỏ qua luôn
@quanghuy30784 em mới mua con helios 300 trên lazada hồi đầu tháng 12
+ sài 1 tháng lờn nút n bấm rất khó chịu
+ Máy lâu lâu tự đông tắt phải nó tắt liên tục dể bh giờ ngày nó tự tắt 1 lần k biết lên BH nói sao lun
quocpro200
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghuy30784 Vẫn đánh giá Acer cao hơn con Lenovo. Con Acer mua từ 2013 vẫn xài ngon lành, thay HDD sau 3 năm xài.
AyBee
TÍCH CỰC
6 năm
@95tuanle mình mua máy từ 2010. Nó cũng chả sống được đến giờ. Kinh nghiệm là độ hoàn thiện và độ bền phần cứng của acer rất cùi.
Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
@A.Q chính truyện Mình mua con acer từ năm 2010 chip AMD gần ngang ngửa i5 đến giờ vẫn xài tốt chưa hư hỏng phần cứng gì, có vài cái phím bị liệt cách đây 2 năm nên mua bàn phím cắm vào vẫn xài tốt.
conan12a2
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn ngon trong tầm giá, mà có hàng ở Vietnam ko ta
@conan12a2 Nếu có thì lên phân khúc 1000$+ bạn ạ 😔 Mấy cái đang bán ở VN chênh rất nhiều so với thế giới. Còn phân khúc cao cấp thì không chênh luôn.
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn thiết kế mới ok đấy. nhưng chạy AMD là chắc vất rồi
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphuong hp mấy bạn anti mà trả lời vớ vẩn không có căn cứ thì tự đi lượm gạch mang về nhé 😃
@Kinh Thế Xin thư với bạn là mình đang xài xeon của intel , Mình chả phải anti fan nọ fan kia đơn giản là mình là người dùng thông minh hàng tốt chất lượng thì mình ủng hộ thôi
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphuong hp vầng mình sợ xeon lắm cơ
Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
@Kinh Thế Mình xài con lap card mh amd từ 2010 đến giờ vẫn tốt chưa die.
CPU thì hiệu năng/ công suất không ăn được Intel, GPU hiệu năng/công suất không ăn được Nvidia. Nói chung là con máy hiệu suất không cao. Hiệu năng chưa bàn đến.
Hy vọng có về VN với giá cạnh tranh thôi.
@Tony_HD thôi bạn ạ..ai cũng có giới hạn mà 😃
ngoiuongcafe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kinh Thế Bảo hành acer chứ bác, mua lap acer mà bảo hành AMD là như nào?? 😁:D
khoa-ckd
TÍCH CỰC
6 năm
@Tony_HD Tìm r7 1700 vs i7 7700k đi r phán bạn. Mua lap acẻ mà đem AMD bảo hành. Brainless!
@Tony_HD Xin phép cười vào mặt bạn 1 cái =)))))))
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng Acer Aspire 5741G từ năm 2010. Tuy đã sang năm thứ 8 nhưng đã phải thay pin sau hơn năm sử dụng, thay ổ cứng, thay luôn cả VGA. Nên đợi lương tháng này thì cho cụ nó về hưu, và ko bao giờ mua con acer nào nữa
Bonus: hồi sáng thống kê thiếu. Máy còn bị liệt phím phải thay bàn phím mới, loa cũng bị rè đã lâu
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial card vớ vẩn thôi bác, mặc định theo máy chỉ là con 512MB - Radeon HD5470 :v bây giờ nó vừa yếu, vừa cũ, vừa lỗi thời nen chạy cà lết cà lết. Làm file nhiều hiệu ứng thì ngồi chờ nó Save thôi cũng thấy nhục =))
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial chờ lương rồi tính quất con này, bác thấy có đc ko? Hoặc nếu bác biết con nào ngon trong tầm giá 20tr thì tư vấn mình với
https://mediamart.vn/laptop/lenovo/laptop-lenovo-idp-y520-15ikbn-80wk00gcvn-core-i57300hq-gtx-1050-4gb.htm
RAM tối đa 32G, thực tế bán may ra được 1/4 số này
quocturtle
TÍCH CỰC
6 năm
Cấu hình Ryzen + 560 giá $800 vậy là ổn
Nếu được min specs là SSD 128 + RAM 8G là quá good luôn
Cấu hình đủ đùng giá tiền vừa phải
năm 2018 mà vẫn bảo thủ ghê, tìm laptop của asus chạy ryzen 7 1700 và rx580 nhé
có điều acer dùng cpu moblie hay desktop, mobile thì con r7 2700u cũng khá tốt, 4 nhân 8 luồng xung nhịp khá mà tiết kiệm điện, gpu gấp mấy lần gpu của mấy con cpu intel cơ bản(k nói iris pro)
mới có review r5 2500u 15W normal TDP https://www.notebookcheck.net/AMD-Ryzen-5-2500U-SoC.258646.0.html
Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
@Đoàn Văn Dũng Nghe thông tin thì dùng ryzen 5 2500u và ryz 7 2700u.
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
Quá ổn...sợ về vn làm giá thôi
@g_p3 Chuẩn rồi bác về việt nam bèo nhất giá cũng trên 900$
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
Acer dùng vỏ chất liệu kém quá. Mình cầm lên và bỏ đi qua ngay.
Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
@TonyWu Vẫn có mấy con vỏ nhôm chắc chắn mà bác.
đang sài một máy acer và hoàn toàn hài lòng 😆)) , sài hơn năm mà chưa thấy hư gì
trừ khi acer làm lại heatsink cho tốt còn ko thì auto sọt rác =]]
@Dx.DarkKnight 😆 /FF quả tản nhiệt
😁 Có thể ae sẽ kêu nóng nhưng chắc cũng same in theo thôi
Có em 4349 từ 2011 tới giờ thay bàn phím 1 lần, pin đã chai còn lại vẫn chạy tốt
zz195zz
TÍCH CỰC
6 năm
Hãng nào chả có con ngon con lởm. Mình cũng đang tính mua acer đây, thằng Dave Lee review con acer aspire 5 xài 8250u+mx150 mà nhiệt độ max chỉ 6x cả cpu và gpu, quá ngon luôn 😃
Asus cũng có ux430 gì đó cấu hình như trên mà tản nhiệt rõ lởm nên vứt, cả lenovo ideapad 520 cũng thế, cấu hình hơn hẳn dù chỉ đắt hơn 2tr, nhưng mà ko biết tản nhiệt ntn thì tốt nhất là ko nên sờ.
Laptop thì cái quan trọng nhì, sau cấu hình, là tản nhiệt. Mấy ông cứ chạy theo cấu hình với kiểu dáng hay thương hiệu mà ko biết tản nhiệt ngon hay ko thì đừng đổ tại hãng làm máy lởm này nọ. Nên tìm hiểu trc khi mua nhé.
Rồi cuối cùng cũng k biết xài Ryzen gì hả ta
sozuoka
TÍCH CỰC
6 năm
Với khả năng tản nhiệt của dòng Nitro 5 này thì chắc là cân đám Ryzen 5/7 mobile thôi (hiệu năng cạnh tranh với CPU i7 U series Coffee Lake).
khihao08
ĐẠI BÀNG
6 năm
laptop chơi game tầm 20-25tr thì nên chọn hãng cho bền vậy các bác?
minhrauvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khihao08 MSI có độ hoàn thiện tốt tron tầm giá này, nhưng so cấu hình/tầm giá thì có thể không bằng mấy con ASUS, ACER
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khihao08 quất dell đi bác
Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
@khihao08 Acer nitro 5 2018

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế