[CES18] Dell ra mắt 2 màn hình thiết kế đẹp, mỏng chỉ 5,5mm, độ sáng 600 nit, giá từ 299$

Duy Luân
9/1/2018 22:33Phản hồi: 55
[CES18] Dell ra mắt 2 màn hình thiết kế đẹp, mỏng chỉ 5,5mm, độ sáng 600 nit, giá từ 299$
Dell vừa ra mắt 2 màn hình Ultrathin mới với số hiệu S2419HM 23,8" độ phân giải Full-HD và S2719DM 27" độ phân giải 2K. Dù không có độ phân giải cao nhưng nhìn bộ sản phẩm vẫn rất "bén" với độ mỏng chỉ 5,5mm tại nơi mỏng nhất và cũng chỉ 29mm ở nơi dày nhất. Dell nói thêm hai chiếc màn hình này có độ sáng lên tới 600nit, trong khi những màn hình bình thường chỉ loanh quanh mức 400nit mà thôi, chúng còn hỗ trợ công nghệ HDR nhưng có dòng 27" là được chứng nhận DisplayHDR 400. Và đương nhiên, giống với những màn hình đời mới của Dell, viền màn hình của S2419HM và S2719DM rất mỏng. Cả hai sẽ bắt đầu bán ra từ ngày 30/1 với giá 299$ cho chiếc S2419HM và 499$ cho S2719DM.

Nguồn: Dell
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khá đắt cho em 27inh nhỉ
Shin21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bachhonghung Màn Ultra IPS U2715h mua làm hình hai năm truớc cũng 600usd rồi. Màn 27in nay kiu mắc. Thứ gì cũng phát ngôn đc. Cứ như kiểu thấy một sãn phẩm gì auto mồm dính chứ Mắc vào trước mà ko cần biết sãn phẫm có gì làm được gì, xài thế nào :rolleyes:

K có tiền câm họng nó lại mà sống. K nói ra ngta nhìn mặt m sao. Màn Dell27in có 500$ cũng mở mồm ra mắc cho được, bao lầy.
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@Shin21 Nhà có 1 dell 25 2k & viewsonic 32 2k, giá con viewsonic này chỉ 6,5tr, con dell đắt hơn nhiều. Nói thiệt dell có đẹp hơn nhưng chỉ làm màn phụ khi cần, màn lớn đã hơn nhiều.
Shin21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lqphong77 làm hình cần độ sâu màu đen và độ tương phãn bác ah. Mình làm ảnh mỗi ngày nhìn màn hình cũng rất nhiều, sau bao năm chỉ có Dell U và Imac là chân thật và để làm hình được. mấy con kia giải trí xem phim thôi vì màu xám và đen nó thua xa dell
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
Đắt quá ko ?
Hóng giá em 27" ở Việt nam
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Bác nào thử thống kê lại các lạoi đơn vị đo độ sáng màn hình đk ko, thấy hình như còn có cả đơn vị lumen (?), so với "nit" thì như thế nào.

P/S:Vừa tìm đk 1 bài Google translate, thấy cũng lằng nhằng phết : https://tinhte.vn/threads/co-the-ban-chua-biet-bai-2-don-vi-do-anh-sang.2345558/
Dùng đủ cả "nit", "lumen", "lux"
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
viền mỏng thì nguy cơ hở sáng càng nhiều 😔
@yaiba1989 Lúc em mua thì người bán nói luôn ở đây bảo hành điểm chết, không bảo hành hở sáng, vì con nào cũng hở 😁
Shin21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.Flex Màn Dell đa số là hở sáng, nói vui là thế, chứ xài chẳng thấy gì đâu chú ơi. Nhà hai con Utra IPS 27 làm hình cưới, hai còn điều hở ít mà mở xài chẳng thấy gì hai năm vẫn như mới. Quan tâm gì mấy cái vặt vãnh đó ko cần thiết.
theboynoname
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Shin21 UP2716D là AH-IPS luôn mà bác, UP là dòng ultrasharp premier colour ý, 1.07 tỷ màu lận 😁
Thích cái chân cũ hơn, cái chân mới sao nhìn nó ẻo lả quá :v
@Hồ Đăng Khoa chân mới này giống kiểu chân imac bị gọt đi 2/3 vậy, nhìn mỏng manh vl
@vqt907 Hình như cũng mất mợ cái hub usb rồi :v. Ko biết còn cho xoay dọc màn hình ko :v
@Hồ Đăng Khoa chân này thì khả năng khó, dòng S cũng chưa thấy có hub usb bao giờ 😆
nam_luna
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Từ dòng P trở lên mới có usb trên màn. dòng S, E ko có
@Hồ Đăng Khoa chân cũ nhìn đẹp, chuyên nghiệp, menly
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
dòng S là màn hình gương phải không nhỉ. Có Bác nào dùng màn gương chưa. cho em xin ít review.
@zleo90 Đúng rồi bạn, mình đang sử dụng S2418H, nếu bàn để màn hình của bạn không bị ánh sáng chiếu trực tiếp vào thì sử dụng màn hình gương rất đã.
@zleo90 Mình test ngoài tiệm mấy lần thấy màn gương bị đèn rọi vào khó chịu lắm, nên vẫn chơi màn cũ cho dễ chịu
Dòng S thì màn hình tráng gương, thời trang nhưng chất lượng không phải là đỉnh nhất. Em vẫn cứ trung thành với dòng U thôi. Xấu hơn xí mà làm được việc.
S2419H chỉ thấy đổi cái chân so vói S2418H mà đắt quá!
Dell 27inch, Ultrasharp giờ là tuyệt vời rồi. Mấy em này đợi vài năm nữa giá giảm, đổi sau.
Dell Ultrasharp đã đẹl này đến em Ultrathin này nữa thì quá OK 😁
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
Giá sida rồi 😁
😔 Ông ĐEO trước giờ cái chân chán thật 😁
zaizai_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
con 2K giá nhieu nhỉ. ko lên 4K đi lại để 2K. chán
DELL thì nên mua dòng nào để chơi game các huynh ?
@KiD Performan Chi phí bác có bao nhiêu?
@Penguin Pingu Tầm 5m bác
@tuanmaskhp Muốn màn 144hz chơi fps con nào hợp lý bác nhỉ
UltraSharp chán rồi giờ qua UltraThin hỉ 😁
2 năm nay Dell với HP ra toàn mẫu ngon.. cho mấy e Sam khóc thét rồi
Soidatinh
TÍCH CỰC
6 năm
Những e màn dell này chất lượng màu sắc thì khỏi phải bàn còn về giá thì lúc nào cũng dẫn đầu rồi ạ!
Màn hình 27inch mà độ phân giải chỉ 2K, chắc vô cũng rỗ, điểm ảnh chắc to bằng hạt gạo
Shin21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonnguyenpro Đang xài U2715H IPS này, mua làm hình cũng hai năm rồi vãn mới 99%. Qua đây t cho coi điểm ảnh bằng hột bụi còn ko có nói gì kiểu chú m. đúng óc chó k xài cứ thik sủa ngu ngục. QHD còn hơn cả Full HD nét đến cái gi.
theboynoname
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonnguyenpro UP2716D 2K này bác, qua cho bác lấy kính lúp soi luôn nhé, nghe là thấy chưa xài bao giờ, chỉ giỏi phán này 😁
zaizai_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonnguyenpro 2K rỗ lắm hả các bạn. Tính mua con 2K xài . nó với retina khác nhau nhiều ko
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@sonnguyenpro Nếu xài rentina của Macbook thì sẽ thấy nó rỗ nhưng ko to bằng hạt gạo đâu, bác cứ làm quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019