#CES20: Anker ra mắt sạc dự phòng 100W, sạc đủ cho MacBook Pro, đem được lên máy bay

Duy Luân
7/1/2020 22:40Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vibuu2001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thiết kế đẹp và gọn
Blessa
TÍCH CỰC
4 năm
Ae ai rành về cái chuẩn sạc IQ+ của Anker ko nhỉ? Đang có cục sạc dự phòng có cổng này với cổng type-C PD, sạc điện thoại bằng cổng IQ+ thì đt nó chỉ nhận slow charge, cùi vãi
@Blessa nôm na là IQ+ nhận biết thiết bị để đưa điện ra phù hợp, nhưng nhận biết mà ko hỗ trợ được thì cũng chịu thôi. VD note 9 của mình, dùng sạc có power IQ+ nhưng vẫn sạc chậm, phải có thêm PD thì mới sạc nhanh
Blessa
TÍCH CỰC
4 năm
@p.a.tuan Vậy là giống mình rồi, mình xài S9+ sạc cổng IQ+ như con rùa, đổi qua PD thì sạc ngon :oops:
Có vẻ như hàng Anker ko support cho Android tốt như Iphone
huynhkhanh94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Blessa IQ thì chỉ điều chỉnh dòng phù hợp chứ không phải công nghệ sạc nhanh bạn ơi
@Blessa Bạn phải dùng cổng QC 3.0 mới support sạc nhanh.
IQ chỉ hỗ trợ dòng ra tối đa từng thiết bị.
kurporious
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua cục này sạc điện thoại chắc mượt
Ngochd47
TÍCH CỰC
4 năm
Đi được lên máy bay hay ko còn tùy hưng thằng hải quan soi nữa nếu nó ko thích thì nó k cho đem lên cũng vậy à 😆
datvui2211
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khuyên các bác là nên dùng sạc dự phòng để sạc điện thoại thôi, nếu sạc laptop thì điện năng mất mát cực kì lớn.
Điện trong các lõi pin dự phòng được duy trì ở 3.7V, ví dụ các bác sạc cho Iphone XS Max đẩy lên chuẩn PD sạc nhanh thì phải dùng dòng 9V
Dung lượng thực của pin sẽ là: 3.7 x 27000 / 9 = 11,000 mAh, con số này sẽ luôn đúng cho mọi loại pin dự phòng, không bao giờ cao hơn 11,000 mAh được (tất nhiên dòng điện không phải luôn duy trì ở mức 9V, mà sẽ giảm khi đạt đến 70 hoặc 80% pin điện thoại, nhưng em tạm tính vậy), tới đây chúng ta lại tính thêm con số pin hao hụt trong quá trình chuyển đổi điện năng, thường sẽ khoảng 5-10% (hiệu suất pin đạt 90-95%), tức là 11,000 x 95% (nếu pin tốt) = 10,450 mAh, nghĩa là sạc XS Max được khoảng 3,3 lần.
Các bác thấy đó, các hãng chỉ nhồi nhét các công nghệ đẩy công suất lên thật cao, nhưng sẽ sinh ra lãng phí cực kì lớn.
Trên đây là tính theo cách hiểu của em, bác nào thấy sai thì sửa giúp em ạ
Tiện đây thì em cũng có sạc dự phòng Zmi 20,000 mAh, hỗ trợ hầu hết các công nghệ sạc nhanh cho iPhone, Huawei, Samsung PPS này nọ luôn, đẩy lên được công suất 65W cho laptop, giá thơm hơn hẳn, bác nào rảnh thì ghé qua ạ: https://shopee.vn/product/17898566/4712250064/
@datvui2211 tui ko biết ông tính kiểu gì nhưng thấy sai quá sai, cục anker 20000 mAh tui cầm đi du lịch sạc con Xs Max và mấy thứ linh tinh 3 ngày, chắc chắn trên 3 lần Xs Max còn ko hết, nghĩ sao mà cục 27000 sạc đc 3,3 lần Xs Max hả bro???
datvui2211
ĐẠI BÀNG
4 năm
@barrettroyal Trên đây là tính theo cách hiểu của em, bác nào thấy sai thì sửa giúp em ạ 😁:D:D
@datvui2211 theo kinh nghiệm dùng nhiều năm của tui thì pin sdp sạc đc cho đt tầm 70-75% dung lượng. Vd cục 10000 mAh thì sạc vào đt 7000-7500 mAh, vd đt 3500 mAh thì sẽ sạc đc 2 lần 100%,
thongphm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@datvui2211 cục Anker 20,100 mAh (mã A1275) 1 cổng USB-C PD 24W, 1 cổng USB-A IQ 10W mà mình còn sạc iPhone 8+ được gần 1 tuần (trung bình ngày sạc 1 lần), khoảng 5-6 lần thì không biết bạn tính kiểu gì
@th0ngpham mình cũng dùng cục A1275 này, ko hiểu bác ấy tính kiểu gì mà 3,3 lần XSM @@
Nặng chắc phải hơn 0,5kg
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
quá phấn khích; nhiều b mua pin 10000 PD cứ nghĩ nó sạc được đủ 10000mAh cho điện thoại rồi vu người bán bán hàng chất lượng kém; sau cứ quy ra Wh cho chính xác
duahau0402
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua cục này sài tất, ngon...
Mình dùng cục xiaomi 20.000 mAh có được mang lên tất cả các hãng bay tại việt nam không? Trả lời dùm nhé
ai có nhu cầu đi lại bên ngoài nhiều thì nên mua, mình trước hay đi du lịch nên mua cục anker 20000mAh, 1 năm nay ít đi nên vứt 1 chỗ ko đụng tới, mang theo hàng ngày thì quá nặng nề, đành mua cục 10000mAh nhỏ gọn bỏ túi.
Em này xịn xò quá nhỉ,chỉ có cái giá không hề thơm chút nào.
RioFlower
ĐẠI BÀNG
4 năm
cục này đẹp á, mà nếu cho cắm xạc trực tiếp vào ổ điện luôn thì đỉnh, giá cũng hơi chát
vodka25
ĐẠI BÀNG
4 năm
sao lúc nào cũng lấy macbook ra làm chỉ tiêu sạc vậy? Không lẽ cục sạc ra đời dành cho macbook ah
Ngon quá, cả dung lượng & công suất, chưa nói thương hiệu nhưng giá cũng chát thật
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
Quá khủng
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
4 năm
27k, mang cục này đi công tác sạc đt dc mấy ngày luôn 😃
lukhach123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ôi, thiết kế vừa mắt quá đi... Thèm...