#CES21: Đây là chiếc ThinkPad mỏng nhất: X1 Titanium Yoga

Duy Luân
11/1/2021 22:15Phản hồi: 102
#CES21: Đây là chiếc ThinkPad mỏng nhất: X1 Titanium Yoga
ThinkPad X1 Titanium Yoga là chiếc ThinkPad mỏng nhất từng được giới thiệu, và cũng là chiếc máy tính 2 trong 1 mỏng nhất hiện nay với độ mỏng 11mm. Trọng lượng của nó cũng chỉ là 1,15kg mà thôi. Chiếc máy này sử dụng màn hình 13,5" 2256 x 1504 cảm ứng, đây là tỉ lệ 3:2 chứ không phải 16:9 như đa số laptop hiện nay, rất phù hợp cho công việc văn phòng, xử lý tài liệu. Như các chiếc Yoga khác, bạn có thể gập màn hình này ra sau để dùng như tablet hoặc dựng lên làm chữ V để trình bày cho đối tác ngồi đối diện.

Bên trong chiếc ThinkPad X1 Titanium Yoga là chip Intel Core i7 thế hệ 11 tích hợp đồ họa Iris XE, RAM 16GB, SSD tối đa 1TB PCIe, pin 44,5Whr. Máy hỗ trợ bút stylus và có thể mua kèm cây bút Precision Pen (nó có nam châm để hít vào cạnh máy). Trên máy có 2 cổng USB-C tích hợp Thunderbolt 4, không có các cổng truyền thống khác. Ngoài ra còn có camera hồng ngoại với cửa che vật lý, cảm biến vân tay, tùy chọn modem 5G và Wi-Fi 6.

ThinkPad X1 Titanium Yoga có giá khởi điểm $1900, bắt đầu bán ra từ tháng này. Không có cái gì xịn ngon đẹp mà rẻ đâu 😁

Ngoài ra Lenovo cũng cập nhật chiếc X1 Carbon và X1 Yoga với cấu hình mới với giá lần lượt từ $1430 và $1560.

Nguồn: Gizmodo
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TyTysalon
ĐẠI BÀNG
3 năm
01 từ ...ĐẸP
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@TyTysalon "Không một từ ... đẹp" tức là không đẹp hả bác?
Năm nay chưa thấy Lenovo upgrade dòng X1 Extreme nhỉ
quangtaiqn
TÍCH CỰC
3 năm
@minhtrinh08 Tùy theo nhu cầu của bạn thôi, cái nào cũng có ưu nhược điểm riêng.
@quangtaiqn Mình đang tính mua x240 cho văn phòng. Nhưng kiếm chỗ mua máy tốt khó à!
port2life
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quangtaiqn @quangtaiqn : X1 Carbon mà dùng Titanium ? Lần đầu mới nghe, cái tên nói lên tất cả rồi!
.Gù.
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon bổ rẻ không áp dụng trường hợp nào được đúng ko mod. Vậy mà các bạn ca ngợi ngon bổ rẻ này nọ
Đẹp ghê 😁
SaiO
TÍCH CỰC
3 năm
40 củ khoai cho 1 siêu phẩm . Ae nghĩ có nên tất tay em này ko nhỉ
@hasnguyenit chuẩn, dùng surface mà cả ngày ko dùng đến cảm ứng tí nào 😃)
southonline
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hasnguyenit Tùy, như mình trình diễn với note lại cần.
@SaiO Mua xách tay chắc cũng 50 củ bác ơi
ReThink
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm ứng trên laptop vẫn thấy vô vị quá các bác ạ. Còn vụ tỉ lệ màn hình thấy 3:2, hay 16:10 cũng có cải thiện một chút. Nhưng xài quen thấy cũng không khác nhiều lắm. Giờ quan trọng nhất là pin trâu, hiệu năng tốt, bền, nhỏ gọn mang vác mọi nơi dễ dàng.
tuilait
CAO CẤP
3 năm
Cá nhân mình không thích màn hình laptop có cảm ứng cho lắm
tuilait
CAO CẤP
3 năm
@cuonguot9x Thử hư cái màn đi. Để xem lúc đó còn thấy thú vị nữa không?Keke
cuonguot9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuilait Của bền tại người,mua về cứ lo rơi vỡ thì mua về phục vụ nó à
eros_hab
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuilait Đồng ý với bác.
Lap màn cảm ứng sẽ đi kèm với máy nặng hơn, màn bóng (khó làm việc do phản chiếu ánh sáng), pin kém hơn, và dễ hỏng hơn màn thường.
Mình có con X1 Yoga màn OLED cảm ứng, lúc đầu dùng khá phê, sau giờ màn hỏng, mang ra Lenovo VN để thay màn (chi phí đâu đó khoảng gần 20tr) mà hãng cũng bảo ko có màn thay. Giờ vứt góc.
@eros_hab lý do màn hỏng? vậy chỉ mua lap không cảm ứng?
tieu.ngao
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn đẹp quá
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ ultrabook mỏng nhẹ vc. Sao cứ phải bắt tablet làm thay công việc laptop cho cực.
@RF Hiến Nguyễn Cộng cái bàn phím vô thì bọn nó nặng ngang con này bác nhé :v
Thật thì em thấy làm việc thì mua mịa con ultrabook mà làm, khổ dâm chi con ipad+ bàn phím làm gì.
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RF Hiến Nguyễn Thế con máy tính bảng nào làm dc việc như ultrabook có giá dưới 20tr vậy? Giá của ipad pro hay galaxy tab s6 mới bây giờ giá bao nhiêu???? Thêm cái bàn phím xịn đi kèm nữa giá bao nhiêu?
Thêm quả bàn phím thì cân nặng có ngang mấy con ultrabook ko? Mấy con ultrabook bây giờ tầm 20tr đầy còn có hơn 1 kg tí.
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@shadowfiend912 Ultrabook giờ nó cũng hỗ trợ sạc PD đầy rồi. Pin nó cũng trâu chó, làm việc kiểu quán cafe có buổi sáng chắc vẹo gì đã hết. Thêm quả pin dự phòng 20k nữa có ngồi đến tối
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trung Kiên7 Nói chung là dùng kiểu ipad+bàn phím dành cho dạng ẩm ương. Có laptop cũng dc mà ko có cũng chẳng sao ấy. Còn đã phục vụ công việc kiếm tiền chẳng ai đi dùng kiểu đấy
toanlb
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn trung thành với X1 Carbon thôi.
X1 nano, fold hay yoga chỉ để khoe công nghệ, cho đẹp chứ không bền, hiệu suất cho công việc không thể bằng X1 Carbon
forus1983
ĐẠI BÀNG
3 năm
@toanlb Chuẩn, sử dụng X1 carbon đáng đồng tiền bát gạo từ hiệu suất, cân nặng, pin lẫn vẻ bề ngoài
@toanlb Hóng X1 Carbon Gen 9
Hot.Buns
TÍCH CỰC
3 năm
@toanlb Pin em nó bao lâu vậy bn?
ReThink
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trung76 Em nghĩ không ra nữa đâu bác. X1 nano là dòng thay thế rồi, X1 Gen 8 xả quá trời.
@thuanpham0592 9th ra cùng X1 Titanium nhưng ko đc giới thiệu nhiều vì là mẫu thg niên, ko phải ngôi sao như Titanium. Đại khái định hg của Lenovo tạm thời như sau: nếu có nhu cầu siêu mỏng gọn nhẹ nhưng phải đánh đổi kết nối thì bạn có X1 Nano thay cho X1 9th, nếu bạn thích màn cảm ứng và máy hybrid thì X1 Titanium sẽ thay cho X1 Yoga 6th. Còn nếu các cổng truyền thống cần cho nhu cầu thì X1 9th và X1 Yoga 6th.
Vào để hoàn thành nhiệm vụ 30 like 😆))
Mỗi lần nhìn mặt đáy của latop các hãng trừ Apple, lại thấy ngán ngẩm. Mất cả hứng và ngại việc đổi máy.
@navy.seal Chứ bạn lại lật mặt đáy lên làm việc à =))
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@navy.seal đáy của apple như .... Nóng và không thoát nước được
@navy.seal Trước khi làm việc bác phải lật mặt đáy ngắm để có hứng nữa hả, thú vui dị vcl 😆)
BoonBay
ĐẠI BÀNG
3 năm
@navy.seal Razer ?????
minhhq1980
TÍCH CỰC
3 năm
@navy.seal Muốn làm việc phải lật đít lên. Hiểu. Hahaha...
Cười vô mặt
Mỏng đẹp, nhưng x1 carbon là đủ ngon và hợp lý hơn
Đọc khúc trên mê vl nhưng tới đoạn giá bớt mê lại 😁
Đẹp
đẹp quá.
Quá chất luôn
lưu xacơ
TÍCH CỰC
3 năm
Lap sắp mỏng bằng dt r
Quá đẹp luôn

Xu hướng