Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

#CES21: Dell ra mắt Latitude 9000 mới với nắp đóng mở webcam tự động
Rất hay và hữu ích!/6 người
Didu
3 thángBình luận: 92
#CES21: Dell ra mắt Latitude 9000 mới với nắp đóng mở webcam tự động
Dòng máy tính Latitude series 9000 của Dell vừa mới được bổ sung hai phiên bản mới trong năm mới 2021 là 9420 và 9520, điểm nổi bất nằm ở cơ chế đóng mở webcam tự động. Dell nói đây là máy tính đầu tiên trên thị trường có tính năng đóng mở webcam tự động, nhiều người lo sợ bị nhìn trộm và phải dán băng keo vào camera thì đây chính là giải pháp cho họ.

Dell gọi đây là SafeShutter, nó sẽ tự động đóng mở đồng bộ với quá trình gọi video với máy tính. Chỉ khi nào thực hiện cuộc gọi video thì nắp của webcam mới mở, nếu người dùng làm việc bình thường thì nó sẽ tự động được đóng lại. Ngoài ra, Latitude 9000 mới cũng sẽ có microphone bảo mật và phím tắt mic.

Về cấu hình, máy mới được trang bị chip Intel thế hệ 11, cải thiện loa ngoài, cải thiện camera cho tính năng làm mờ hậu cảnh và ánh sáng khi gọi video. Bạn có thể chọn laptop hoặc phiên bản 2 trong 1 với tùy chọn 5G hoặc 4G LTE qua eSIM. Dell sẽ bán 9420 từ quý 1 này với giá từ 1949 USD, trong khi Latitude 9520 chưa có giá.
csm_Latitude_9420_2_in_1_Internal_View_3_e64117bc49.jpg csm_Latitude_9420_2_in_1_Lid_View_8_f18ebe9341.jpg csm_Latitude_9420_2_in_1_SafeShutter_58e048cbf5.jpg csm_Latitude_9420_2_in_1_Side_Angle_34439b64c4.jpg csm_Latitude_9420_2_in_1_Tent_View_09650a2cd9.jpg
Nguồn: Dell
Rất hay và hữu ích!/6 người
Build nhìn ngon quá 😁.

Nhưng nghĩ là con này chỉ có mấy người làm phi kỹ thuật (manager, sales, HR...) mới ham, vì nó nhẹ và bền. Chứ anh em làm kỹ thuật thì với tầm giá này, phần lớn họ sẽ chọn hoặc là XPS hoặc là Precision rồi.
@denmilu uhm bạn. Mình mà làm cv đặc thù cũng chọn precision, vì hiện precision như xps ấy, đẹp hoàn hảo
@sassyboy2412 Và trâu bò nữa. 😆
@denmilu Giá cao nữa. Kaka
@sassyboy2412 Tiền nào của đó mà. Yên tâm xún tiền bác ơi
Đẹp nhưng k phù hợp với mình lắm.
Thôi cứ gạt tay cũng đc :v
plamduy
TÍCH CỰC
3 tháng
@chipintel_li Thì cái vụ dán băng keo, gạt tay là do người dùng sợ máy bị hack, cài pm gián điệp,... nên mới sinh ra. Tự động thế này khác mẹ gì như trước kia. Quả này Dell tự vả vào mồm rồi 🤣
LeDTruong
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@plamduy kiểu mình biết camera đang mở hay đóng bằng mắt đc. nếu không có không biết camera đã bật hay không. cũng hay mà 😆)
@chipintel_li Vào Device Manager rồi disable device đi là xong mà nhỉ? Lúc nào cần dùng lại enable
@chipintel_li Mình cũng nghĩ thế, để tự động vẫn có thể hack được, vậy còn ý nghĩa gì nữa. Cái đèn LED cạnh cam đủ để báo cam đang bị dùng rồi (cái này không hack được vì nó có thể nối tiếp cái LED và cam, có dòng tiêu thụ là sáng quắc.). Túm lại là chả khác gì ngoài tăng giá SP. Hay nhưng không cần thiết 😃
kienxd04
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cpu ngon nhưng ko bit có card màn hinh rời ko
Thiết kế đẹp đó, nhưng vẫn thích màu đen truyền thống của Latitude hơn.
H Laptop làm việc ưng đc mỗi dòng Latitude. XPS dùng gò bó không thích tí nào
@C h i r o Gò bó chỗ nào bác. Đang xài xps 15 rất ưng ý
@C h i r o giống e, nhìn màu này ko quen.
@C h i r o dell học ai mà mấy mẫu từ năm ngoái làm bàn phím trắng hết nhìn khó chịu thực sự
chóa đèn thôi rồi luôn
Build ngon quá. K biết có đầu đọc vân tay không.
@hoangphonggdct giờ toàn dùng Hello Camera của Windows thôi chứ mấy ai dùng vân tay nữa đâu. Dell bỏ vân tay lâu rồi chỉ có HP là vẫn trang bị cả 2
@thanhlonghp bậy. DELL gần như là vân tay tích hợp trong nút nguồn từ 5000 series trở lên rồi
@vanlinh2905 5000 từ năm 2019 hả bác
chứ mình 5000 2018 ko có đây,
Dell thì ngon rồi
@HpDellIBM Kết quả màn hình không á!!!!
tuanbida
TÍCH CỰC
3 tháng
Giá chất thật!
Đẹp quá. Kết nhất màn hình dell
GigoloXXX
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mạnh bằng M1 không ta?
Đẹp quá. Vấn đề bảo mật h phải đặt lên hàng đầu rồi , nói chuyện j nó nghe hết rồi hiện QC đúng cái vừa nc luôn. Nên có nút tắt Mic, tắt camera.
Dell chất đẹp và bền, ổn định.
aiglove
TÍCH CỰC
3 tháng
Gọn nhẹ 😃
nhìn tổng thể đẹp nhưng 2 cái bản lề chán quá
JizinT
TÍCH CỰC
3 tháng
Nhìn cứng cáp yêu thế chứ 😍
Loại bỏ bớt mấy cổng cũ cũ đi nữa thì tiệt cmn zời.
Lê.Minh
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cứ Dell là mình hài lòng ^^
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 tháng
Vẫn ko có chip AMD nhỉ
Intell thì căng quá
cumhencui
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ChuoiNo1 AMD thì DELL INSPIRON 5402 5401 gì đó mới có bạn ơi - mấy bản cao cấp này vẫn chọn Intel làm chủ lực à !
Thậm chí 7501 của mình cũng chỉ có lựa chọn 1 loại là Chip Intel thôi chứ không có AMD đâu...
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 tháng
@cumhencui thế mình mới ko thích sự cân bằng giữa hiệu năng - tiền và điện năng
uhnam
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Có thêm dòng AMD thì ngon 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 tháng
@uhnam uhm, mong con AMD đời mới quá
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019