#CES21: LG Gram mới: màn hình mỏng hơn, Intel Evo, pin 19,5 tiếng

Didu
7/1/2021 4:0Phản hồi: 129
#CES21: LG Gram mới: màn hình mỏng hơn, Intel Evo, pin 19,5 tiếng
Tại CES 2021, LG đã mang chiếc Gram thế hệ mới với những thay đổi về màn hình cũng như nâng cấp về cấu hình và thời gian dùng pin. Gram năm 2021 tiếp tục cho thấy nó là một trong những laptop nhẹ nhất thị trường, ngay cả phiên bản màn hình 17" cũng chỉ nặng 1,3kg mà thôi. Thật ấn tượng.

Tổng cộng có 5 phiên bản Gram được giới thiệu tại CES năm nay, bao gồm 3 chiếc laptop 14", 16" và 17"; cũng như hai chiếc lai tablet với màn hình 14 và 16". Nặng nhất là Gram 17 với trọng lượng 1,3kg trong khi phiên bản màn hình 14", tức bản nhỏ nhất chỉ 0,9kg.

2021_LG_gram_Lineup.0 copy.jpg
Màn hình của các phiên bản Gram năm nay đều sử dụng tỉ lệ 16:10, điều mà chỉ Gram 17 năm ngoái có. Tỉ lệ này giúp tăng không gian làm việc và khiến nó hài hòa, cân bằng hơn là 16:9. Viền bezel cũng được làm mỏng hơn, LG nói tỉ lệ màn hình hiển thị là 90%.

Ở bên trong, Gram mới sử dụng Intel thế hệ 11 và có chứng nhận Intel Evo về độ mỏng nhẹ, pin dựa trên thế hệ vi xử lý mới. Người dùng có hai tùy chọn đồ họa gồm UHD hoặc Iris Xe, cũng như RAM lên tới 16GB. Về pin, LG nói chiếc Gram 16 và 17 có thời gian dùng pin lên tới 19,5 tiếng, một con số rất lớn. Chi tiết hơn về Gram 2021 xem thêm ở bài này: https://tinhte.vn/thread/lg-ra-mat-gram-2021-co-phien-ban-16-chay-tiger-lake-thunderbolt-4-van-rat-nhe.3240454/

2021_LG_gram_17Z90P_Black copy.jpg
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

killua123
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy con ultrabook h pin trâu thực sự, sạc nhanh nữa. 17inch mà 1.3kg 😆.
@nguyenduytu111 chuẩn bạn.
@ragefighter Bác bảo thủ quá. Lap em đang dùng chip i5 8250u (đời 8), em mở được 1 lúc 30 tab chrome + photoshop + AI + chạy máy ảo VMW 1 lúc mà ko lag đây bác. Muốn làm nhiều task thì cần Ram và SSD nhanh nữa chứ chip chỉ giải quyết nhu cầu game hoặc render
@ragefighter bạn nên update đi chứ thông tin bị trễ mất một đời CPU rồi
@ragefighter mạnh hơn trước chứ yếu cái gì?
ruanyoufu
TÍCH CỰC
3 năm
Thích mấy con Laptop của LG, nhưng mà giá cao quá
Sexy quá 👍🏽
Càng ngày càng mỏng càng nhẹ càng đẹp, thích ghê
Kinh cho đội LG đấy. Pin trâu hơn cả Mac 😔
Tào lao ! Thằng trên so sánh pin kìa , tay nhanh hơn não à ?
nguyent3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyennhut0507 Bạn xài m1 thấy ntn bạn. Minh đang tính đổi từ air 2018 qua
hoaquynh34
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyennhut0507 thực ra khó so sánh, vì con LG này dùng chip Intel mà, nếu cùng kiểu chip thì LG kiểu gì cũng hơn
hthhus
TÍCH CỰC
3 năm
@causelove94 đạt chuẩn EVO thì hầu như cả ngày không cần sạc rồi. Nó thông báo 19.5 thì nếu dùng theo tác vụ EVO thử nghiệm thì chắc phải 12h. Nói chung là quá ngon, nhưng mỗi đắt quá!
nk0ktran96
TÍCH CỰC
3 năm
Klq nhưng hóng lg v70
leuthiennhan
ĐẠI BÀNG
3 năm
chết chìm trong MacOS quá lâu nên lên mất đội Win giờ đã quá kinh khủng. Nhưng mà lỡ quen rồi ...
Chất quá.Pin như này thì cần gì ARM nhỉ. Nhìn cái màn còn phê hơn cả IPad 12,9 Pro và Sur Pro X
dung_b1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sammari Nguyen Bản 2020 mình dùng ok.Hỏng bạn mang lên hãng xem sao.Mình đang đợi bản chính hãng 2021 về trong tháng 4 này
@dung_b1991 Thêd bạn định thay máy ah
dung_b1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sammari Nguyen Lên đời thôi, máy kia mình cho em mình dùng
@dung_b1991 16-10 screen ratio, cổng sạc type c là 2 điểm mình thâyd hay, bản 16 inch nữa mình đang dùng 14zd90n
Mua con này k hối hận đâu quí zị
Haha lại nhựa nhựa
@Hạt mè bé xíu Haha. Ngu ngu
@Hạt mè bé xíu ngu, nó là magiê siêu bền đó, xe cán quá chưa chắc đã hỏng.
dontask123
TÍCH CỰC
3 năm
@phatkrongana @phatkrongana Haha. Chuẩn chuẩn
amazing T
TÍCH CỰC
3 năm
@Hạt mè bé xíu haha não phẳng còn cái miệng chưa duỗi =))
@Hạt mè bé xíu Có thể k cần gõ phím vội mà chú
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
K biết sao vẫn thấy Mac là đẹp nhất
Pin trâu thì ngon khỏi phải nói rồi, nhưng hiệu năng thì phải lưu tâm lắm đây
hthhus
TÍCH CỰC
3 năm
@A0kiji Dung I7 U thế hệ 11 thì hiệu năng ngon mà, ngang dòng H thế hệ 8 rồi, với dòng ultra thế là quá ổn rồi.
Battleship
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mỏng nhẹ thường sẽ phải có đánh đổi lại về độ bền.
@Battleship Nhưng bạn đang nói “thường đánh đổi độ bền” với một con máy nổi tiếng trâu bền : ))) bạn sai zồi
Battleship
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nono9x Mình sai rồi 😃
Thật ra mình không có thông tin các dòng LG Gram trước đây.
Ý ban đầu của mình là thường máy dày thì chịu lực va đập tốt hơn. Vậy nên mới có các dòng máy hầm hố quân đội ấy.
Thien2802
ĐẠI BÀNG
3 năm
máy rất bền nha mà mua máy ko lẽ lại đi đập cán để test ak. Dùng thì cũng giữ gìn tí, làm từ hợp kim magie thì theo năm tháng ko như nhựa đâu
@Thien28022001doto hơi dễ tróc sơn bác ạ, em dùng khoảng hơn nửa năm đã bị tróc 1 ít rồi, không hiểu cào vào đâu
con này nhẹ thiệt
hppl
TÍCH CỰC
3 năm
chắc mở máy lên ko làm gì thì dc 19.5 tiếng
Cười vô mặt
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@hppl mở máy bật phim lên xem thì được đấy, nó toàn test điều kiện này mà
Máy LG mỏng nhẹ nhưng mà thương hiệu k mạnh, mấy lần giới thiệu cho người quen đều hỏi lạ lắm, xong rồi lại lấy sang Dell, Thinkpad
plamduy
TÍCH CỰC
3 năm
@vodanhdaisu Thinkpad là ít ra người đó cũng tìm hiểu nhiều rồi. Mình giới thiệu đủ thể loại xong quay sang 1 là Macbook cài win, 2 là Dell. 🤣🤣
@vodanhdaisu Ừ công tác pr có vẻ hơi kém, phòng mình mua máy giới thiệu con này mà 5 người mà chỉ 01 người dám mua và trầy trật mới tìm ra chỗ mua.
@hoaikhong00 Mình thấy nhiều chỗ bán mà bạn, phongvu, anphat,...
@nguyenphu0802 hầu hết là đặt và đợi và có ít lắm.
k biết AOE em này 1h nóng lên nhiêu độ nhỉ dưới 70 chơi được
Cười vô mặt
@nefertem Nếu biết chỉnh sửa ít thông số liên quan cpu thì dưới 70 vô tư nhé. Ví dụ như undervolt speed step theo nhiệt độ hay xung theo core active các kiểu
@gatheringviolet chỉnh sao cũng được , cứ AOE không lag là ok , mấy láp k quạt khó con nào chạy ngon lành dưới 70 lắm
@nefertem Cái này mình nghĩ dư sức với chip 10nn
daicahobao
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nefertem AOE thì con này nó chấp chạy 100 maps cùng lúc không lag nhé
Đẹp và mỏng quá
Thấy Fujitsu cúng mới ra dòng mỏng nhẹ, LG Gram 2021 nhìn cũng phê ,
Dell XPS 2021 có ra chưa các bác ,,,
Hun cái nè
@DODGE CHARGER Fujitsu pin bé quá bác, được cái nhiều cổng
@nguyenlucky Đúng rồi bác, mấy máy cho cty văn phòng Nhật trang bị đủ cổng lcổ, chạy Lan kiểu vậy. Bên NK cho đặt cọc được cả 10 tr quà tiền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019