#CES23: Lenovo ThinkPad X1 Nano Gen 3: giá không đổi, cấu hình mạnh hơn, vật liệu thân thiện hơn

Pnghuy
20/12/2022 14:34Phản hồi: 72
#CES23: Lenovo ThinkPad X1 Nano Gen 3: giá không đổi, cấu hình mạnh hơn, vật liệu thân thiện hơn
Tiếp theo thông tin về loạt sản phẩm Lenovo Think tiết lộ trước thềm CES 2023, chiếc ThinkPad X1 Nano Gen 3 đã có thêm những thông tin khác về mặt cấu hình, tính năng cũng như những thay đổi mới trong thế hệ X1 Nano lần này.
Với ThinkPad X1 Nano Gen 3, Lenovo tiếp tục tập trung vào những giá trị bền vững của dòng máy doanh nhân mỏng nhẹ bậc nhất này, không có nhiều sự thay đổi về thiết kế bên ngoài của X1 Nano. Chi tiết cấu hình ThinkPad X1 Nano Gen 3:

Theo Lenovo, ThinkPad X1 Nano sẽ được bán ra vào tháng 4/2023 với mức giá từ 1649 USD, như thường lệ, đây là dòng máy tính doanh nghiệp cao cấp nhất của Lenovo và mức giá này cũng không có gì bất ngờ. Với tuỳ chọn cấu hình cao nhất có thể lên đến xấp xỉ 2000 USD. Hiện thế hệ 2 mình check trên trang Lenovo cho cấu hình Intel 12th gen chỉ có giá khoảng 1100 USD mà thôi, rất ngon cho anh em nào mua ở thời điểm này.
Nhưng thế hệ 3 sẽ có sự nâng cấp về cấu hình, dĩ nhiên rồi, với thế hệ Intel 13th gen Raptor Lake mà Intel sẽ ra mắt tại CES sắp tới. Raptor Lake-S cho desktop đã ra mắt rồi thì Raptor Lake dành cho laptop cũng sẽ sớm trình làng và trong năm sau chúng ta sẽ thấy những chiếc laptop trang bị Raptor Lake-P hay U sẽ tràn ngập thị trường.
Về phần mềm, như đã chia sẻ trong bài trước, ThinkPad X1 Nano Gen 3 với Lenovo View có khả năng xác định người lạ đang cố tình nhìn trộm máy tính của bạn, máy sẽ lập tức có những biện pháp bảo vệ. Bên cạnh đó là vài tính năng khác như bảo vệ mắt, làm mờ background, Auto Framing…

Giá trị bền vững được nhắc đến chính là những nguyên vật liệu cấu thành máy hay bao bì bên ngoài đều là những vật liệu tái chế và thân thiện với môi trường. 90% vật liệu magie cho chiếu nghỉ tay hay mặt A của máy là kim loại tái chế, hay bao bì sẽ được làm hoàn toàn 100% bằng sợi mía & tre.
Theo XDA.

Tinhte đang tham dự CES 2023 tại Vegas, Mỹ. Mời anh em cập nhật những thông tin mới nhất về CES tại đây.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng nay dùng cơ bản pin xài đủ ngày ko ae nhỉ
@XuyenViet2019 tôi thấy thinkpad ngày càng mất chất, năm ngóa mới lấy con x390, năm nay cháy luôn rôi, dùng được đúng 1 năm
@tranvinh4u Mình dùng Gen 1 pin dư sức cả ngày
@XuyenViet2019 Có render không 🐧
@tranvinh4u Dòng laptop cho windows chắc ko con nào đủ cả ngày đâu, khoảng 3-5h nếu ko bật chế độ battery saver.
Vâng ram lên đến 16gb? Ko biết tây nó viết sai hay ta dịch sai?
Nói chung window thì ThinkPad OK rồi, giờ quan trọng là phải dùng AMD thôi, chứ Intel thì vứt thùng rác.
@Giang Không Xấu Trai Thật ra "up to 16gb" là "tối đa 16gb". Do dịch tối nghĩa thôi.
@kEn ViP up to là lên đến thật. Nhưng dùng trong trường nghĩa này thì hơi sai. Cái này chắc do sự tinh tế của người dịch nữa
@tinhdg "giờ quan trọng là phải dùng AMD thôi, chứ Intel thì vứt thùng rác"
bố thèn điên
@tinhdg Chưa hiểu Intel có vấn đề gì khi so với AMD. Mình dùng máy bộ cty cấp từ trước đến nay vẫn Intel, đồng nghiệp mình ở cty khác dùng ThinkPad cũng Intel. Dùng vẫn rất ổn, cái quan trọng là giải quyết tốt công việc, k có vấn đề gì khi sử dụng.
Sắp đến năm 2023 mà vẫn chưa có con Laptop Win nào có màn hinh tai thỏ, đúng là Laptop Win nhìn quê thật
@baomat1585 chắc bác đùa đúng không
@baomat1585 Có copy nổi đâu, trình độ làm tai thỏ đâu phải thấp 😁
@baomat1585 tại sao phải cần màn tai thỏ khi những nhà sản xuất như ASUS làm "tai thỏ ngược" vừa không lẹm vào phần hiển thị, lại có thể tận dụng cái tai thỏ đó để nhét webcam, IR, chỗ mở màn hình
Laptop có sừng có mỏ nhé. Nhà sản xuất còn tiết kiệm cả cổng kết nối.
@caphe17 Ok nhất bạn
@Giang Không Xấu Trai ko hiểu bạn gái USB 3,0 vs 2.0 là ý type C vs type A à? Theo số liệu công bố thì có 2 type C và 2 type A, ngoài ra còn có HDMI xuất ra màn hình khác, đủ dùng bét nhè ko hết. 😆
Mà bây giờ toàn phím, chuột bluetooh vs smartTV thì nhiều cổng làm gì hả bạn?
@Hoangdc.176 Con X1 Nano không có USB A và không có HDMI bạn. Chỉ có 2 USB C hỗ trợ Thunderbolt, 3.2 Gen 2, DP Altmode, PD thôi.
NTA369
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@caphe17 Rất nể mấy ông không có tiền mà chê này chê nọ bác nhỉ
Các bác cho em hỏi làm sao để mua được Gen 2 với giá này ạ?
"Hiện thế hệ 2 mình check trên trang Lenovo cho cấu hình Intel 12th gen chỉ có giá khoảng 1100 USD mà thôi, rất ngon cho anh em nào mua ở thời điểm này"
fine
TÍCH CỰC
một năm
@thangs2my Giá ở bởn, chưa thuế này kia.
@fine giá Vn bữa mình coi gần 50tr
@thangs2my nhờ mấy bên đặt hộ thử đi bác
@thangs2my bạn lên mấy group mua bán thinkpad kiếm ng order về cho, giá X1 nano về VN chắc tầm 30-40M
conmoi
TÍCH CỰC
một năm
Laptop mà có cảm ứng mình thấy nó kỳ kỳ
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@conmoi Hơi thừa, không có cũng chẳng ảnh hưởng gì đến hiệu suất làm việc cả.
@conmoi Mình cũng thấy kỳ.
Lấy cái tay chọt chọt vào màn hình trông khó chịu cực kỳ, dơ màn hình.
Laptop thì cứ mua tối thiểu 15.6 inch, nhỏ hơn 14 thì dùng máy tính bảng
@Huy Trần 8848 đồng ý, đang tính chuyển sang 13" như con Nano này tiện vô cùng
Ở nhà thì cắm màn hình ngoài 24-27 2K nữa là ok
@huykhanh95hup ngoài surface thì laptop nào tỉ lệ 3:2 nhỉ? Máy nào 14" 3:2 nhỉ? Chứ 15.6" giờ 1.5 1.7kg cũng nhiều
@noMacLe 15.6 inch chỉ hợp khi bạn ngồi nhiều 1 chỗ, còn việc phải xách máy đi họp liên tục thì nhỏ như con Macbook Air 12 inch hồi đó là đẹp, gọn nhẹ.
RiaDizon
ĐẠI BÀNG
một năm
@Minh TNK Huawei
Qua bao năm mà cái thiết kế như này vẫn không lỗi mốt nhỉ, cảm giác nó vẫn có 1 chút khác biệt và cao cấp.
@Khoa Monster càng đơn giản càng ít lỗi mốt bạn ơi
fine
TÍCH CỰC
một năm
Laptop nào cân bằng hiệu năng, thời lượng pin, 14in hả anh em.
Tớ bắt đầu thấy độ nặng của 17in rồi. Lại còn luôn cần cục sạc đi theo nữa.
@fine quan trọng là bác thấy thoải moái với bao nhiêu kg và cần hiệu năng mức nào chứ ko có chuẩn nào hợp cho mọi người
@fine chơi X1 carbon đi bác, cân bằng theo đúng nhu cầu của bác
fine
TÍCH CỰC
một năm
@thangtiensinh Cảm ơn!
Tớ cần câu trả lời cụ thể.
Tớ cần google it để xem thêm.
nhìn thiết kế thinkpad vẫn quyến rũ sau bao nhiêu năm
tclong89
ĐẠI BÀNG
một năm
Giá cao quá. Hài lòng với em T480 hiện tại.
Duane
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang dùng em gen 1 chả có gì phải hối tiếc. Màn hình 13 inches nhưng diện tích hiển thị chả khác gì mấy cái máy 14 inches màn rộng. Pin thì mình dân sales nên lướt web và office đủ ngày làm việc rồi. Đc cái đi lại vác đỡ mỏi hẳn
vunt
TÍCH CỰC
một năm
Với thời độ phân giải màn hình và độ sáng như thế kia thì thời lượng Pin chắc không quá 4h mất!
Giờ mình vẫn đang dùng em t450s mà mãi chả hỏng để đổi! 😃
Nhìn em x1 carbon gen 9,10 mà thèm
@iptran68 mình vẫn dùng T430, bắt đầu chập chờn rùi
Sison
TÍCH CỰC
một năm
nhìn phê thật, đúng gu mình
Thiết kế đẹp nhưng ghét cái bàn phím thôi 😔
Cười vui vẻ
từ ngày mình chuyển sang mac thì thấy thích phù hợp vs cv của mình hơn hehe. windows thì thinkpad vẫn là 1 con ngon mạnh mẽ đjep
Đẹp
cái tản nhiệt lại nằm bên phải chuột 😔(
@sassyboy2412 nằm bên trái hoặc thổi ra sau thì ngon hơn, ít ra còn đỡ hơn thổi lên màn hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019