Cha đẻ của CyanogenMod rời Samsung

TDNC
25/3/2013 10:10Phản hồi: 94
Cha đẻ của CyanogenMod rời Samsung
Steve Kondik, cha đẻ của CyanogenMod

Chưa đầy hai năm sau khi vào làm cho Samsung ở vị trí kỹ sư phần mềm, anh Steve Kondik, tác giả của bộ mod Android nổi tiếng CyanogenMod đã quyết định rời khỏi công ty để tiếp tục theo đuổi những cái mới mẻ hơn. Anh không cho biết nguyên do rời khỏi công ty hay những dự định cụ thể trong tương lai, tuy nhiên Steve cho biết mình rất hài lòng với chiếc Galaxy S 4, về những tính năng và phần cứng của máy.

Theo thông tin trên trang Google+ của Steve thì anh sẽ quay về tiếp tục làm chủ trang CyanogenMod của mình. Việc trở về làm chủ một mình có lẽ sẽ giúp anh có nhiều thời gian hơn để hoàn thiện những bản mod cao cấp cho hệ điều hành Android.

Phần thông tin nghề nghiệp của Steve trên Google+ cho biết anh đã rời khỏi Samsung

Nguyên văn bài viết của Steve trên Google+:
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

samsung sao thế nhỉ ? chào mừng anh về mái nhà xưa ^^
@phamnguyenvietnguyen comment nhanh à nha ^^
Tìm kiếm thử thách mới,
không muốn làm thuê ! chỉ thích làm chủ ! bác ấy thích tự do đó mà !
Đổi mới để sáng tạo. Anh này hết ý tưởng rồi nên để người khác thay. 😃

Tin đồn là Samsung đang chuẩn bị lập bộ phận software ở VN sau khi khởi công Samsung complex số 2 ở VN trị giá 3.2 tỷ Usd hôm qua. Anh em tinhte.vn sẽ được ưu tiên đấy. 😃
vin263
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hành tinh xanh Chính vì có rất nhiều ý tưởng hay nên mới nghỉ làm thuê.
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hành tinh xanh không phải đồn đâu bạn mà là trung tâm đấy đã có từ lâu rồi, nó hiện đang nằm ở bắc ninh và trong năm nay sẽ chuyển về hà nội, hôm trước samsung về trường mình giới thiệu như vậy
Người có tài luôn ko muốn ngồi yên 1 chỗ dù cho chỗ đó hiện tại được nhiều người mơ ước!!!
CM10 sẽ cải thiện chăng? chứ bây giờ thấy vẫn hao pin lắm, dù rất mượt😁
@smile_nice90 Mình dùng Cm10 cho S3 thấy rất mượt, pin ngon mà
Kowboy
CAO CẤP
11 năm
Like a boss ;)
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Vote cho anh này một phiếu
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
gia cát dự là thời gian tới a sam sẽ càng ngày càng tìm cách giảm phụ thuộc vào android nên cho a cyanogenmod về nhà mod rom cho các dòng máy khác.:p
Chắc hết thời và bị đuổi!
@Hiep2014 Rất ngán thể loại này .... và xem thường những cm kiểu như này ... bạn trẻ ạ
@Hiep2014 nghĩ ai cũng như mình😁:p

:rolleyes:
😃 mấy hôm nữa sẽ có bài báo Samsung tuyển kĩ sư phần mềm vuidoiMr Luong 😁
Đừng làm thầy bói mù khi chưa bít sự thật... mỗi người đều có lựa chọn riêng cho mình.. bác Steve Kondik cũng vậy. Mong bác sẽ có nhìu nghiên cứu mới cho công nghệ tương lai
accept the new, the change
Sao bác biết người ta hết ý tưởng mà phán như thánh thế :eek:

sao bác biết hết thời , cái nick ga_depzai bị ban rồi à ;)
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuonghai chấp làm gì mấy ông óc ngắn đó hả bác, toàn phán vớ vẩn
Chắc làm việc kém hiệu quả nên bị SS đuổi chăng 😁
P/S: Just for fun :D
Ôi thần tượng của em hóa ra anh mặt mũi thế này à
đúng rồi. sau khi làm ở samsung ra làm rom cm cho máy exynos đi
Đọc nhận xét của ông này về S4 nghe mà thấy sướng 😁
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@sunspider bác dịch hô em cái mù tiếng anh 😃
@meodenth Cơ bản là ông ấy bảo có nhiều tính năng mới rất hay. Chẳng hạn tính năng floating touch ko cần chạm vào màn hình SS đã mở API để các dev có thể phát triển thêm các tiện ích khác dùng tính năng này. Cả cổng hồng ngoại nữa. Hiệu năng phần cứng thì hơn hắn các đối thủ khác, điểm quadrant CPU là 40k (cái này chưa hiểu lắm, mình thấy bench quadrant S4 thì điểm của CPU là khoảng hơn 7k mà, còn tổng điểm thì khoảng 11-12k, ko hiểu 40k là sao???), do hiệu năng mạnh nên việc chạy phần mềm trơn tru là ko vấn đề.

Ổng còn nói GPS trên S4 là tốt nhất so với các thiết bị khác của SS, GPS lock gần như là tức thì ở hầu hết các điều kiện. GPS trên S3 mình thấy đã tốt rồi (nhờ có cả GPS và GLONASS), lock rất nhanh và ngay cả ngồi trong nhà vẫn lock được dễ dàng. S4 chắc còn tuyệt hơn nữa như ổng nói.

Giao diện touchwiz thì cải tiến vừa tốt hơn lại vừa tệ hơn, hiệu năng UI thì chỉ trung bình. Cái này thì mình thường xài laucher khác nên cũng chẳng ảnh hưởng mấy

Dịch tàm tạm là thế, hi 😁

Edit: Ông ấy nói sẽ làm bài so sánh giữa S4 với HTC One khi nào có máy, hehe chờ xem sao. Để add Google+ của ổng mới được :p
@sunspider CHờ cái screen dc như Lumia 920 thì hãy sướng!
@phone4free Cuồng Nokia à :rolleyes:. Nói 1 câu chả liên quan gì 😃
@sunspider mình cũng như bạn :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019