Chấm điểm Galaxy Grand 2, điện thoại 2 sim 4 nhân 1.5GB RAM

vuhai6
9/2/2014 2:11Phản hồi: 222
Chấm điểm Galaxy Grand 2, điện thoại 2 sim 4 nhân 1.5GB RAM

Galaxy Grand 2 là chiếc điện thoại Android 2 sim mới được Samsung giới thiệu, máy có màn hình kích thước 5.25" với giá bán chính hãng là 8tr5. Điểm mạnh được nhiều người để ý đó chính là bxl 4 nhân tốc độ 1.2GHz cùng với 1.5GB RAM, cấu hình được cho là sẽ đáp ứng được khá tốt những nhu cầu sử dụng hàng ngày. Một số bài benchmark dưới đây sẽ giúp bạn hình dung được mức độ hiệu quả của hệ thống này, kết quả thể hiện khá rõ vị trí của Grand 2 so với những chiếc điện thoại khác. Cảm nhận thực tế khi sử dụng là máy chạy mượt, tuy nhiên hay bị khựng khi chuyển qua lại giữa các phần mềm hay khi chuyển về màn hình Home, Samsung vẫn ôm đồm quá nhiều và nếu muốn máy mượt hơn thì bạn cần thêm một số thủ thuật nữa.

Trước khi chạy benchmark đều khởi động lại máy và cho máy chờ 10 phút, sau đó chỉ chạy mỗi phần mềm benchmark, pin ở mức trên 50%.

Với phần mềm Antutu Bench thì Galaxy Grand 2 đạt 17523 điểm: AnTuTu là một công cụ benchmark all-in-one. Nó có thể đo hiệu năng liên quan đến CPU, GPU, RAM, lưu trữ. Phần kiểm tra CPU sẽ đánh giá khả năng xử lí số thực và dấu chấm động và tối ưu hóa cho vi xử lí đa nhân, trong khi bài test GPU kiểm tra mức độ thực thi của hình ảnh 2D lẫn 3D. Ở bài benchmark về RAM, AnTuTu sẽ kiểm tra băng thông và độ trễ của việc truyền dữ liệu trong hệ thống. Cuối cùng, những bài test về lưu trữ sẽ đo tốc độ đọc ghi của chip nhớ flash trên máy Android của bạn.

Với phần mềm Quadrant thì Galaxy Grand 2 đạt 8386 điểm: Quadrant kết hợp phép đo về vi xử lí, RAM, lưu trữ và hiệu suất tổng quan của thiết bị, cung cấp cái nhìn tổng quát nhất về thiết bị.

Kết quả các bài benchmark khác:

222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cao hơn nexus 5 :v
@tienanbich Nhưng chưa trắc mượt hơn :v
getbacker86
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienanbich Cao hơn sao đc. Con này benchmark bằng 1 nửa Nexus 5. Up cái hình antutu show hàng 😁
p01_k03
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienanbich Chẳng hiểu chấm điểm kiểu j mà Nexus 5 trong bài chỉ đc 17400...? M đang dùng chưa root nhưng chạy antutu đc 26900 đó.
sonsun93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@p01_k03 Đấy là nexus4 mà bác :v bác nhìn ảnh ở dưới là rõ á :v
Thèm hàng Nhựa v~l :p
huyct1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy giá cao ngoại trừ dược 2 sim, phù hợp mọt số đối tượng
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@huyct1 Đúng là máy này có ưu điểm là 2 sim. Vậy mà chỉ cách đây 12 tháng thôi cứ nói đến 2 sim là coi như hàng thấp cấp, rẻ tiền mau hỏng và Tàu.

Quan niệm thay đổi nhanh thật.

Sent from my R829 using Tinhte.vn mobile app
@lhlan Chắc cũng made in China chứ lẫn đâu kekeke
Cầm trên tay chán lắm, nó KHÁC RẤT XA NOTE, nên ae đừng nhầm lẫn nhé, nhữa giả da nhưng Note cầm còn tàm tạm tý, con này ko thể chấp nhận đc luôn, chán lắm
có 1 thắc mắc là sao đt mới mà toàn dùg bản androi cũ, sao ko cài luôn 4.4 nhỉ.
Anhbien
TÍCH CỰC
10 năm
Độ phân giải quay về thời tiền sử . Không có thiện cảm với thằng sam , được cái giá cả phải trăng
@Anhbien HD tiền xử cái gì? máy tầm trung chả lẽ b đòi ngta trang bị màn full HD à?
Tầm tiền này làm em GK xách tay. Màn 5 inch full hd pin 3100 thì sao nhỉ 😁 con GK của mình chạy benmark vớ vẩn cũng đc hơn 20k điểm.
@utly Sao thế bạn, chia sẻ để anh em rút kinh nghiệm ... mình mua LG G cho ông anh rể, với 1 anh bạn nữa dùng 1 năm rồi ko sao.
Nửa năm sau con này rơi vào tầm 4t thì có người mua
@IPHONE Pro.No1 sale off 50% nhá 😁
đề nghị anh em xếp hàng trước...:rolleyes:

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
legiang610
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thánh hoả lệnh Bạn biết như vậy mà còn comment nhiều thế, ko thích SS thì đừng comment ko người ta lại bảo lắm mồm😁:D
@legiang610 La liếm mong kiếm top đấy bác 😃 còn có hàng chục nick clone để tự like cho mình nữa cơ, dìm hàng hãng khác, gây war tập thể!
Mấy cái loại này vào tay mình ban IP vĩnh viễn 😁
nói thật chứ sámung ngoài note với S ra thì ko nên chơi!
@tuyenc700 chuẩn
@tuyenc700 Bạn này giàu có quá.

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn mobile app
Con LG G2 mạnh gần bằng Note 3 mà hàng xt có 10tr. Thêm ít tiền mua LG hay hơn con Grand 2 này

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
@tgianglk Thế nào là gần = bồ tèo 😃 G2 ngon vãi ra ấy chứ
@longuy2222 Không lẽ lại hơn Note 3. Bạn vui tánh quá 😁
open0
CAO CẤP
10 năm
Em này ngon phết đấy. Mình dùng hơn 1 tháng rồi

Sent from my GT-I9200 using Tinhte.vn mobile app
@open0 khoảng chụp hình ổn ko bạn có băng note 2 ko bạn...................................................................................
em này mình không khoái cho lắm
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thấy em này ở ngoài cũng ngon đó chứ, giá tầm 7.5 triệu hàng chính hãng (1 số cửa hàng nhỏ bên ngoài)

2 em đó có dùng được 2 sim ko Bác? Có bảo hành chính hãng ko ? hình như so sánh hơi khập khiễng...

Gía phân nữa Note 3 mà bác đòi hỏi quá ?? mà nắp lưng Note 3 bác còn chê TÀM TẠM TÝ , thì tốt nhất đùng dùng hàng SS. Lựa kính hay nhôm mà dùng ấy 😃
@maximux3000 xin lỗi sam chỉ là thằng về nhì. áp bồ là số 1
@tienbdskhoa36 Đây là nói ở VN bạn ơi chứ app có chăm sóc gì ở VN đâu. có chăng thương gia được dịp chăm sóc bạn với cái giá trên trời
@anhchangdd123 bạn đừng đoán thế. sam tui cũng từng sài wa. nó đc có cái mua xong thì khoảng 1,2 ngày sau có sdt gọi đến thông báo chế độ bh samsung.
riêng cái ip xách tay ko bh thì mình công nhận đó là khuyết điểm của apple nhưng mấy thứ khác như mac ipad thì bh toàn cầu nha bạn.
@tienbdskhoa36 Uk thì mình đang nói ở đây là điện thoại mà
:p so với xperia C thì ntn? :oops: có ai đã trên tay cả 2 em hoặc dùng cả 2 thì dánh giá sơ qua coi
@llxperiall :oops: chán nhể, tầm 8tr hình như xperia chả có con nào màn to, mỗi C là to mà giá rẻ
:p:p phí nhiều phân khúc quá
@AmbitiousMan xpria c ko có zé đâu bác

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@AmbitiousMan xperia C của bố m xài BM cũng được 14k mấy, chẳng khác nhau là bao. (m làm ko trong đk tiêu chuẩn, BM chơi thôi 😁 )
@vqt907 1 cái gọi là phalet 1 cai gọi là điện thoại, so sánh thì so sánh thôi
bạn nghĩ chỉ cần là qualcomm là tiết kiệm hơn MTK??
màn hình của grand 2 là HD còn C là qHD thôi, bạn nghĩ độ phân giải ko ảnh hưởng nhiều tới điện năng tiêu thụ?
asus fonepad 2 quadrant được hơn 9k nhé
giá 8t5 mà mấy hãng điện thoại cho cái cấu hình vớ vẩn thật sony,htc,sêm sêm,oppo chả thằng nào ra hồn- giá thì cao.
@김대한 Còn Nokia đấy bạn 😁
@김대한 cấu hình thế nào là hợp lý với giá 8,5tr?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019