Chắn bùn của Winner 150 hay Exciter 150 làm việc hiệu quả hơn?
TDNC
4 năm trướcBình luận: 132Lượt xem: 77.746
Chắn bùn của Winner 150 hay Exciter 150 làm việc hiệu quả hơn?
Hôm qua mình và bạn @Vua Lười chạy xe máy từ Tuy Hòa đến Quảng Ngãi, khi còn cách Quảng Ngãi tầm 40 km thì trời bắt đầu mưa. May mắn là hai anh em đang chờ đúng dịp này để thử xem coi giữa hai xe Winner 150 và Exciter 150 xe nào có chắn bùn hiệu quả hơn nên hai người chạy luôn chứ không dừng lại chờ nó tạnh hẳn. Cả hai xe đều chạy ở vận tốc 60-70 km/h, xe không chở đồ và không gắn thùng, chỉ có người và xe.

Do tối qua trời mưa ở khu vực này hơi nhỏ, lượng nước đọng lại trên mặt đường cũng ít nên sình bắn lên không nhiều. Khi đến nơi nhìn xuống cặp giày thì thấy:
  • Winner 150 văng sình nhiều hơn Exciter 150.
  • Giày mình (đi Exciter 150) chỉ ướt do nước mưa chứ không thấy sình (tuy nhiên người ngồi sau sẽ bị dính rất nhiều, cái này bạn gái mình xác nhận và than sau mỗi cơn mưa 😆.
  • Winner 150: sình chủ yếu văng từ phía trước tới (mũi giày), phía sau gót giày ít hơn.
  • Hai xe chỉ có tài xế, không chở người, lưng của cả hai cũng không dính sình.
Nói vậy không có nghĩa Exciter không văng sình. Một số bạn của mình nói khi mưa lớn, chạy cỡ 70km/h là sình văng đầy chân và lưng. Có lẽ sau khi mưa lớn, lượng nước đọng lại trên đường quá nhiều thì sình sẽ văng nhiều hơn. Cái này nhờ anh em nào hay đi mưa chụp thêm hình thực tế cho các bạn biết nhé 😁.

đi côn mà lo văng sình thì đi tay ga cho rồi :v
@ken_dkny Người ta đang muốn so sánh con nào văng sình nhiều hơn thôi mà.
Chứ nếu sợ văng sình thì mình đánh con xế hộp phải tốt hơn không
có một con biker suốt ngày thấy trên diễn đàn !
@Thangmasaru Xe nào mà chẳng đổ xăng để chạy. Suốt ngày cứ thấy lấy 2 con này ra so ko biết để làm gì . ImageUploadedByTinhte.vn1467700269.284875.jpg
@Thangmasaru ghế sau winner hay exiter đỡ ê mông hơn
ngồi lái winner hay exiter đỡ mỏi hơn
gấu ngồi sau winner hay exiter cạ ngực mạnh hơn
...
=))
Vẫn mơ về 1 ngày đc cầm lái e winer chính chủ 😁
Bài này chả hay ho gì
Mong có nhnều pic so sánh như thế này cho ae dễ lựa chọn
Nói xin lỗi các ad và các bạn trên tinhte chứ có cái xe máy thôi mà sao gần như ngày nào cũng có bài viết để so sánh đánh giá thế. Hết so cái này đến cái kia, mà có những cái tiểu tiết quá. Các ad hãy sử dụng đi, cái gì cần ghi so sánh thì ghi lại cho nhớ lại rồi làm 1 bài hẳn đi, đừng nên viết mấy cái này nữa
@nguyendon171 Bạn k thích thì người khác thích, cãm nhận của mỗi người. K thích có thể k vào đọc, nếu đã đọc rồi thì cmt như người lịch sự.
cá nhân mình vẫn sẽ chọn Ex 150 vì thiết kế của Yamaha vẫn hơn Honda 1 bậc! 😁
@vinhphucng25 Hơn ở bậc nào ???
đã đi tay côn mà còn sợ dơ chân thì mua tay ga chạy cho rồi! khỏi phải suy nghĩ
Hy vọng có review khi té, xe nào ngã đau hơn hoặc nguy hiểm hơn. 😁
@navy.seal Còn rì viu xi nhan xe nào dễ quan sát hơn nữa bác
các bạn ở trên làm gì nóng thế, viết chút xíu thì để được nhiều bài hơn thôi. Mình k thích có thể ko vào xem mà, có phải nó đập vào mặt đâu
Đi Ab đi, ko lo bùn đất mỗi khi mưa. kk
Sao thấy con xe này lên trang chủ hoài vậy ta.
minh thấy con ex chắn tốt hơn. Người ngồi sau thì bị nhiều hơn
mấy bác dùng từ sao sao ấy, hôm bữa thì thì sài gòn vào nha trang, giờ thì tuy hòa lên quãng ngãi, đọc chả ra làm sao cả
Em thấy các thánh trên chém kinh, ở đây là nhận định của người đang đi. Các thánh không thích vào đọc làm chi. Không liên quan đến mình xem làm chi. Đó là thông tin cho a e nào quan tâm.
Hãi các thánh vậy mà cũng nhận xét.
P/s tui không phải là fan exci và win.
@dinkytri2012 Các thánh tuy ko thích nhưng vẫn mò vào đọc, đọc rồi chửi, thật là tội nghiệp các thánh khí tồn tại não này 😆
Đi 60-70km/h mà sình bắn ít như vậy thì chỉ có mưa quá nhỏ.
Chứ trời mưa khá to mình chạy 40km/h thôi mà sình với cát bắn lên tận yên xe luôn.
Còn bình thường không mua chạy chậm qua vũng nước nước nó cũng bắn lên chân người ngồi sau.
văn hóa đọc của Việt Nam
không muốn đọc nhưng vẫn cố nhấn vào để bình luận cho bằng được
diễn đàn công nghệ post về xe là không bình thường hay sao?
@Bill Cypher Vậy xe máy không phải là công nghệ à ? Suy nghĩ kỹ trước khi gõ phím chưa ? Còn nghĩ không ra đừng bình luận. ! Chào thân ái đầu tôm =]]
@Bill Cypher tôi muốn đọc và tôi click vào bài viết nhưng khi đọc xong thì tôi thấy bài viết ko có ích, chưa sâu. và làm mất thời gian của tôi ....
@Bill Cypher Cái trang chủ có thể chỉ đọc 1-2 bài thích, nhưng bài ghét nhất định phải comment cho bằng được =))
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.224 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.407 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM