Chào anh em đang dùng các thiết...

vohinh_00
15/12/2017 6:6Phản hồi: 4
Chào anh em đang dùng các thiết...
Chào anh em đang dùng các thiết bị Android:
Mình xin chia sẻ một chút kinh nghiệm của mình mỗi khi mình mua mới hoặc thiết lập lại điện thoại của mình.
1: điều đầu tiên mình thường làm mỗi khi mua hoặc thiết lập lại là root máy để cài Titan backup. Sau đó xóa hết nhưng ứng dụng không cần thiết trên máy ( la bàn, trình duyệt mặc định, bàn phím mặc định, máy tính, giao diện laucher mặc định. các ứng dụng google không bào giờ sài….) nhằm giảm bớt bộ nhớ cũng như làm cho máy hoạt động hiệu quả hơn. Ngay sau đó mình sẽ unroot máy để tránh những cuộc tấn công nhằm vào những máy đã root.( đây là theo cách hiểu của mình nhằm giảm thiểu những rủi ro của máy đã root.)
2 : việc thứ 2 mình làm cài lại app và cài nova launcher ( đây là launcher mà mình tin dùng nhất ) sau đó cài thêm icon park ( belle icon park là bộ icon mà mình tin dùng nhất)
3 : việc cuối cùng mà mình thường xuyên hay làm là dùng trình backup mặc định của máy, thiết lập tự động backup dữ liệu 1 tuần một lần. đây là việc quan trọng mình khuyên các bạn nên giữ thói quen này.
Dưới đây là một vài hình ảnh về giao diện mình thiết lập:
Bạn nào thích mình sẽ chia sẻ file backup của nova và hình nền của mình cho các bạn.
Nếu thấy thích hãy nhấn like để ủng hộ mình nhé.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ides
CAO CẤP
6 năm
Mình dùng launcher mặc định riết rồi quen.. chỉ lạ là bác xài backup là gì nhỉ? Ảnh thì google photo, danh bạ thì google contact, lịch, hẹn...v.v đều sync rồi mà 😃
vohinh_00
TÍCH CỰC
6 năm
@ides trình backup của máy đó bác.. dữ liệu app là quan trọng mà. đâu phải cái nào cũng của google đâu
ides
CAO CẤP
6 năm
@vohinh_00 À, là bác backup app à! Chắc do nhu cầu khác nhau, mình xài app đều ko backup :p
Cài lại có tí xíu :p
vohinh_00
TÍCH CỰC
6 năm
@ides vâng bác. em có những app cần phải backup thường xuyên cho công việc nên vs em backup là rất cần thiết. việc cài lại app thủ công tuy không khó nhưng mất time lắm.. n

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019