chào anh em, em đang sử dụng Nikon D7100, muốn đổi qua full frame và đang nghía em sony a7ii +...

bnguyen0504
31/7/2020 14:9Phản hồi: 7
chào anh em, em đang sử dụng Nikon D7100, muốn đổi qua sony a7ii + kit. như vậy có ổn không ạ ?
em định đổi Nikon D7100 là máy crop sang full frame là sony a7 mark2 + lens kit ổn không ạ.
Nhu cầu của em đa số chụp phông cảnh, chim bướm, và đời thường.
thời gian đầu em định sẽ mua adapter để sài lens nikon qua sony, sau này sẽ chơi full lens sony( sigma,tamron) sau. Vậy có ổn không ạ.
cảm ơn anh em
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vì sao bác muốn chuyển qua fullframe? D7100 bác đang xài có hạn chế gì so với nhu cầu của bác?
@Penguin Pingu em muốn chuyển sang ff chỉ vì cái sensor thôi ạ, với phần nhiều em chụp landscape nên cái dynamic range của sony nó cũng ổn hơn so với bé nikon hiện tại
@bnguyen0504 Thật sự thì với nhu cầu như trên không đủ thuyết phục để qua fullframe mà lại còn chuyển luôn hệ.

Bác cần DR thì nên chuyển qua D7200, khả năng lấy nét tốt hơn và DR cũng tốt hơn. Hoặc "nghiện" fullframe thì có D610 hay tốt hơn nữa có D750 (chiếc này màu sắc và DR tuyệt vời, xài là sẽ thích).

Chứ nói thật bác đang xài D7100 mà chuyển qua A7II là sẽ thất vọng đấy, chưa kể xài lens Nikon qua ngàm chuyển thì còn tệ hại hơn! Đối với hệ E mount thì ngàm chuyển trên thị trường hiện nay chỉ ngon với lens EF của Canon (tham khảo Sigma MC-11), còn ngàm chuyển cho lens F thì chất lượng khá tệ, cộng với tốc độ lấy nét chậm chạp của A7II thì khéo bác sẽ quăng máy vô góc 😃.

Có chuyển hệ thì làm luôn A7III thì được 😁

Mà còn một chuyện nữa là lens E mount fullframe mắc tiền lắm nhé :D
giangcj
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng adapter Nikon sang Sony thì mình can luôn, tệ thiệt sự. Với lại đổi D7100 sang A7II thì sẽ kém khoản lấy nét đấy, bạn nên cân nhắc.
D7100 ảnh raw ổn mà, nên bán body nâng cấp body D750 bao ngon hơn sony a7ii
sony ổn đó bác
nhỏ gọn, DR thì trùm giá tiền
@trunghieu7393 "DR trùm giá tiền" là D750 nha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019