Chào các AE, hiện mình mới vừa tậu một Em iPad Pro 12.9 mã zp/a, nhưng không thấy hiện thời gian...

Atomics
14/7/2019 3:26Phản hồi: 27
Chào các AE, hiện mình mới vừa tậu một Em iPad Pro 12.9 mã zp/a, nhưng không thấy hiện thời gian bảo hành trong phần cài đặt nhỉ, mình đã lên 12.3.1 rồi, có AE nào gặp trường hợp này chưa ạ.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm gì có mục thời gian bảo hàn trên cài đặt hả bạn
Atomics
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Neon9x Trong phần setting-about đó nó có để thời hạn bảo hành.
@thanhcanbl Bạn active lâu chưa? Như máy mình restore lại thì nhập icloud với kết nối wifi 1 lúc là nó có hiện bảo hành, vừa active lên cũng k hiện! Chả biết nó hiện lúc nào!
Check trên trang chủ apple nó hiện là ok b ơi!
Atomics
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đạt Phít Một Mình mới vừa active ngày hôm qua thôi, nhưng chưa thấy nó hiện, không biết có vấn đề gì không, mình check trên Trang apple thì ok.
@thanhcanbl K sao đâu! Yên tâm dùng đi! Giờ vào có khi nó lại hiện rồi cũng nên 😆)
Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhcanbl Vậy á. Mới biết cái này
Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ipad được bảo hành toàn cầu. Bạn cứ check seri trên trang apple á tính từ ngày kích hoạt máy. Mà nếu máy có lỗi gì bạn cứ mang ra chỗ mua là được. Mà mấy cái dòng này nếu lỗi thì lỗi mấy ngày đầu bạn dùng rồi
Darkevil2799
ĐẠI BÀNG
5 năm
có máy có có máy không, chả vấn đề gì cả
Như mình thấy thì nếu máy hết hạn bảo hành rồi thì mục đó không hiện ra nưa
Atomics
ĐẠI BÀNG
5 năm
@andaicadt Máy của mình vừa active, check trên apple thì ok, nhưng nó không hiện trong mục about, không biết có vấn đề gì không.
@thanhcanbl Vậy thì thua, chắc như bác trên nói là máy có máy ko, còn iphone ipad nhà mình thì cái còn bảo hành thì hiện, hết bảo hành thì ko hiện nưa
Nếu máy bạn còn thời gian bảo hành chắc chắn sẽ có trong phần About. Còn ko có là hiểu rồi đó.
Darkevil2799
ĐẠI BÀNG
5 năm
@N2X không có thì sao bác? mình có máy còn bảo hành đàng hoàng, nhưng không hiện đây. máy mua từ store bên nước ngoài
noname2018
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Darkevil2799 Đang ở ios bao nhiêu vậy bạn? Hình như từ 12.2 trở lên mới hiện ra
Darkevil2799
ĐẠI BÀNG
5 năm
@noname2018 ios 12.4 luôn rồi. mà từ 12.3.1 đã không hiện
Atomics
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Darkevil2799 Máy của mình của store Malaysia, nên chắc nó không hiện giống như máy cua bạn rồi.
Atomics
ĐẠI BÀNG
5 năm
@N2X Là sao bạn?
gtf
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phải sign in iCloud thi no mới hiện ngày bảo hành nha
bạn thử tắt đa nhiệm app cài đặt rồi mở lại xem có ko
thiết lập máy, có Apple ID , iCloud đầy đủ chưa bạn?
Atomics
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Heo Sữaa Đã hiện rồi bạn, chắc server apple chưa cập nhật, nên nó bị chậm.
Bạn theo dõi thêm coi. Nhiều khi mới Active nó chưa cập nhật kịp ấy
Atomics
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tài Zicco Đã hiện rồi bạn ơi, nhưng active bửa trước bửa sau nó mới hiện.
@thanhcanbl Đúng rồi bạn ơi thường thì phải đợi 1-2 ngày hệ thống mới cập nhật dữ liệu. Nhất là múi giờ nước mình lệch so với APPLE ở Mỹ nữa nên trễ hơn là bình thường. Yên tâm xài nha bạn.
Atomics
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tài Zicco Ok thanks.
Bạn đăng nhập iCloud thì nó mới hiện bạn nhé!
Của mình thì có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019