Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

chào các bác. Hiện nay pin laptop của e ( dell presicon 7510) bị đột tử, khi cắm sạc thì có đèn...

speacker
5/12/2021 13:51Phản hồi: 14
chào các bác. Hiện nay pin laptop của e ( dell presicon 7510) bị đột tử, khi cắm sạc thì có đèn nháy vàng nhưng vẫn dùng được, còn nếu rút sạc ra thì máy bị sập nguồn và bật không lên . Vậy nếu em tiếp tục sử dụng sạc để sử dụng máy trong khi pin bị đột tử thì có ảnh hưởng gì đến máy hay liệu có bị nổ không ạ.
p/s: e đang ở quê nên không thế thay cell hay pin mới đc ạ
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cứ xài đi bác ơi, máy em cũng bị vậy mấy năm rồi
@ntdieu lúc xài có cần tháo pin ra không bác vì pin máy e die r
@speacker Sao cũng được bác ơi. Tháo hay ko tháo pin thì cũng vẫn phải cắm điện.
pin 7510 của toi chai cũng phải 90% rồi, vô tư đi, pin nó thay cho ups thoi
@cosmos47 pin e die hẳn r bác , giờ dùng có cần tháo pin ra hay cứ để ở trong máy bác nhỉ
@speacker pin theo máy phải ko, rút ra cho nhẹ máy cũng đc
Cười vô mặt
@cosmos47 pin rời bác ạ mà die hẳn r, giờ chỉ cắm sạc mới dùng được máy
vt.marca
TÍCH CỰC
2 năm
Tải Dell Power manager về, chọn chế độ chỉ dùng sạc đi cho an tâm bạn. Máy mình xui cái nó phồng pin nên phải thay, chi phí thay 1 triệu.
@vt.marca lúc sạc thì tháo luôn pin ra hay vẫn để pin trong máy dc bác
vt.marca
TÍCH CỰC
2 năm
@speacker Tháo đc. Tháo ra xài nguồn nhưng không khuyến cáo vì lỡ may đang làm việc mà nó cúp điện thì dzui. Nên thôi, bạn cứ để yên vậy, kệ nó, dùng chế độ dùng nguồn điện là được. Để mình chụp ảnh màn hình bạn xem
Tip 1.png
mr_kaboom
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thì dùng như máy case thôi không có vấn đề gì. Nếu pin toi hẳn thì theo tôi cứ thao pin ra đề phòng pin chai cháy nổ. Ngày trước cục pin cũ dùng được 30p nhưng cứ tháo nguồn là máy đơ cứng.
@mr_kaboom ok bác
HMG2020
TÍCH CỰC
2 năm
Mua pin OEM về thay, hoặc mang pin thay cell, chứ dùng laptop mà không pin thì chán lắm. Tôi có con dell xps 14z mua 10 năm và đã thay 2 lần, 1 lần pin OEM 500k, 1 lần pin chính hãng 1 triệu. Pin chính hãng đang dùng hiện chỉ còn khoảng 2 tiếng online (mới nó 5 tiếng).
@HMG2020 mấy dòng dell công nhận bền thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019