Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chào mấy anh. Em đang lôi cái hẹ thống âm thanh hơn 10 năm tuổi ra để xem phim 5.1.

run9
6/2/2023 6:13Phản hồi: 15
Chào mấy anh. Em đang lôi cái hẹ thống âm thanh hơn 10 năm tuổi ra để xem phim 5.1.

Em có con subwoofer JBL Control SB 5 và amplifier Yamaha rx v750 như hình bên dưới (hình trên mạng)

Cho em hỏi là từ 4 cọng dây điện (2 trái, 2 phải) thì làm sao cho ra dc 1 cổng preout subwoofer của amplifier ạ?

Em đang cho nó vào kênh B trái và phải, sợ âm thanh không đúng ý đồ của phim.

Em cảm ơn.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chào em, em cắm như vậy là không đúng nhé. Cổng sub trên amplifier của em chỉ chuyền tín hiệu thôi, nên phải xài loa sub active ( tức là loa sub có kèm công suất). Còn loa JBL của em thì chỉ là loa sub Passive (không có công suất).
bạn lên google gõ mã số loa và amply ,có guide hướng dẫn
@run9 thật ra loại amply 5.1 nếu bạn dùng cổng RCA L-R thì âm thanh ra các đường chỉ là giả lập ,bạn dùng cổng coaxial ,hay có HDMI ,cổng quang mới có bộ giải mã âm thanh vòm cinema thật thôi
run9
TÍCH CỰC
một năm
@anhcom67 Đúng rồi anh, nên em mới đang tìm đường để cắm vào cổng pre out sw cho đúng này 😁
@run9 thì cái lổ bạn khoanh tròn là nó đó ,còn cái thùng chỉ có bộ lọc và loa thôi ,nó thụ động...amply này bạn chơi với dĩa Disc-Laser hay Blue-ray thì mới có cảm giác thật hoàn toàn ,nghe tiếng đạn bay vèo vèo từ bên này chạy qua bên kia
run9
TÍCH CỰC
một năm
@anhcom67 Xem Netflix vẫn được bạn à. Netflix giờ có Dolby Atmos luôn rồi 😁
Mình có 2 loa soundpower 60w và 1 center + 2 loa vệ tinh cũ mỗi cái 20w. Mình muốn tận dụng chúng để làm dàn âm thanh xem phim 5.1 trên netflix hoặc tải về từ hdvn có đc ko mn ? Và nếu đc thì mình cần phối thêm gì cho 5 loa này để có âm thanh vòm khi xem phim ? Mong các cao nhân hướng dẫn !!
run9
TÍCH CỰC
6 tháng
@HuynhChiPhong Quan trọng amply của bạn có giải mã 5 kênh hay không thôi.
@run9 Vậy là phải có amply 5.1 mới đc fai ko bro ? Tìm sub 5.1 của loa vi tính đc ko ta
run9
TÍCH CỰC
5 tháng
@HuynhChiPhong Nói chung là bạn phải có giải mã âm thanh. Nhiều loa hiện đại bây giờ có kèm sẵn giải mã 5.1 luôn nên không cần amply.
Vd: các dòng soundbar của JBL, Bose, ….
@HuynhChiPhong Sub 5.1 kiểu vi tính mà có đầu vào analog 5.1 tức là cũng có giải mã đó, tuy nhiên xác định chất lượng âm thanh sẽ kém ko bằng được mấy hệ thống amply rời chuyên 5.1 nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019