Chào mọi người, cho mình hỏi, khi gõ chữ xài Telex đơn giản mặc định của mbr13 hay bị lỗi mất...

ngtam2006
12/8/2020 16:19Phản hồi: 6
Chào mọi người, cho mình hỏi, khi gõ chữ xài Telex đơn giản mặc định của mbr13 hay bị lỗi mất luôn cả chữ đã gõ khi nhấn tab hoặc return, và khi dùng chữ gợi ý trên touchbar thì khi chọn xong chữ gợi ý nó lại dính liền chữ gợi ý với chữ đang gõ, có bác nào đã gặp và có cách khắc phục đươc ko xin chỉ giúp? mình có cài thử gotiengviet kiểu gõ telex cũng bị tình trạng tương tự. Với lại mình mua máy cũng gần 2th bên Hnam, ko có hoá đơn, giờ muốn mua thêm gói apple care thì mua ở đâu được? cảm ơn.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gói apple care thì máy còn thời hạn bh ms mua đc, còn cái lỗi kia là do phần mềm, gotiengviet mà ko fix đc thì bác cài lại về bản os nhà sản xuất thu
VoiiRung02
TÍCH CỰC
4 năm
Bác thử cài vnkey xem sao - sau khi cài tắt default đi
Cài bộ gõ GoTiengViet và tắt cái mặc định đi là được đó bạn
RockyChen
ĐẠI BÀNG
4 năm
hình như nếu máy bạn trong thời gian bảo hành của apple thì mua được apple care đó bạn, bạn đến trung tâm bảo hành chính hãng để được tư vấn kĩ hơn.
mrvietnamese
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mới gỡ GoTiengViet và cài OpenKey thấy okay
ngtam2006
ĐẠI BÀNG
4 năm
cảm ơn các a, đã xử lý dc gõ chữ ah. còn gói apple care thì mình vào trang https://checkcoverage.apple.com/ để check theo số seri thì báo là Eligiable for an applecare product, nhưng khi vào trang https://mysupport.apple.com/ để add coverage thì lại báo là We’re sorry. This serial number is no longer eligible for an AppleCare product, cũng không hiểu luôn

Check Your Service and Support Coverage - Apple Support

Check your Apple warranty status. Enter a serial number to review your eligibility for support and extended coverage.
checkcoverage.apple.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019