Châu Âu muốn mua tàu Soyus của Nga

cuhiep
31/8/2009 7:13Phản hồi: 43
Châu Âu muốn mua tàu Soyus của Nga
Trong nỗ lực muốn duy trì các chuyến bay vào không gian cho các phi hành gia của mình, Châu Âu đang đề nghị mua tàu Soyus của Nga. Cơ Quan Không Gian Châu ÂU (Esa) muốn nga tăng sản lượng tàu Soyus từ 4 lên năm chiếc mỗi năm. Ngoài Châu Âu thì Canada cũng muốn mua Soyus của Nga.

Đến năm 2010 hay 2011 thì các tàu con thoi của Mỹ sẽ không còn hạn dùng và lúc đó Soyus là cầu nối duy nhất giữa trái đất và trạm không gian quốc tế (ISS). Soyus có thể chở được 3 người trong khi tàu con thoi của Mỹ có thể chở 7. Giám đốc Esa, bà Simonetta Di Pippo hy vọng sẽ đạt được thoả thuận vào năm 2013.

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy thì những con tàu này có tác dụng gì ? làm trạm vệ tinh à
Nó là tầu vận tải thưa bác !
Nhiệm vụ là vận chuyển hàng hóa, người từ trái đất lên trạm ISS
Weddings
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nó là tàu chứ ko phải trạm vệ tinh giống ISS
tàu này dùng để trở phi hành gia vào vũ trụ giống tàu con thoi của Mỹ thôi
Chỉ e rằng người Nga chưa bán được chiếc nào thì những con tàu Thấn Châu (made in CHINA )đã tràn ngập thi trường
duongv3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không dễ như mấy cái IP Tàu đâu bác ạ
đầu tiên em xin lỗi các pác trước nếu có gì mạo phạm😁. nhưng phải nối thật mỗi khi em theo dõi 1 topic nào đó là em chỉ có cười , các pac đừng có nghĩ em cười đểu hay linh tinh gì nhé ... tội cho em lắm....em cười vì thấy các bác thảo luận sôi nổi va hay quá....
còn về vấn đề này theo em nghĩ là thăng Nga (ngố) chỉ lên bán tàu và hướng dẫn sử dụng tàu... còn không lên bán cả bản quyền.. như thể vẫn có thể kiểm soát đc nếu co sự cố gì đó xảy ra...
và em cũng thích nhất bài viết của bác này..thanks pác cái...:D
Bác mơ cái gì thế ?
Thiết thực hơn một tí là làm sao dân mình được dùng những sản phẩm tiêu dùng hàng ngày sản xuất tại Việt Nam với chất lượng "tốt" đi đã. Làm sao để không phải ra khỏi nhà là đụng "tiếng Tầu" !
Đừng vội mơ đến Phi thuyền dán nhãn Việt Nam :angry6wn:
Đến gạo ăn hàng ngày còn đi nhập của Nhật, trong khi Việt Nam là nước xuất khẩu gạo thứu 2 thế giới, cái này hỏi tại ai ?
HNT24681
TÍCH CỰC
14 năm
Kết câu này của bác! 😁:D:D ....................
xjutommax
ĐẠI BÀNG
15 năm
Châu Âu với Mỹ thì có tiền, Nga có kỹ thuật nên hợp tác là đúng rùi. Còn Tàu thì chưa "đủ tuổi".
sợ Nga sẽ không bán đâu, ít nhiều cũng kĩ thuật riêng của cường quốc mà. theo mình sẽ chở thuê hay hơn! 😁
Bán vé tháng như xe bus ấy. :p:p:p
Nỗ lực bác ku ơi 😁 .
sphinx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em thấy người ta hay viết là Soyuz hơn😁
Soyuz (tàu Liên Hiệp) là tàu vũ trụ có người lái. Hiện tại chỉ có Soyuz và các Tàu con thoi là có thể chở người lên các trạm vũ trụ (nếu chở hàng thì có tàu Progress và ATV). Khác với tàu con thoi, Soyuz chỉ dùng được một lần, nó trở về trái đất bằng dù. Thế nên mỗi năm chú Nga ngố phải làm 4 con Soyuz thì mới đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng:D

Con Soyuz có vẻ an toàn hơn rất nhiều so với mấy chú Tàu con thoi, nó mới tạch 2 lần trong hơn 100 lần phóng lên quỹ đạo.
Tàu Soyus của Nga hình như chỉ dùng 1 lần, không như con thoi của Mỹ nên năm nào cũng sản xuất đều, bán vé sao được. Hí.
đồ của người ta mà các bác làm như của mình
fallingstar
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thần châu lừng danh với hơn 1 Tỷ người TQ là đủ lắm rồi 😃 Bác so tàu vũ trụ với hàng hóa cấp huyện , cấp xã của Trung Quốc thì đâu có được ?
Tàu Soyus của Nga hình như chỉ dùng 1 lần, không như con thoi của Mỹ nên năm nào cũng sản xuất đều, bán vé sao được. Hí.
bác này chơi kiểu mỹ đây mà. có 1 đoạn mà post những 3 lần.
Hic, mod nào đọc được xóa hộ em 2 đoạn, mạng như dở hơi f5 đến lần 3 mới hiện, hiện ra 3 bài. chết mất thôi
mà là nỗ lực chứ ko phải lỗ nực........... cái dòng đầu đó pác
mấy em soyus cua Ngố thì quá tuyệt rồi , ổn định an toàn , mấy em Apolo của Mẽo có mà xách dép dài
Mịa, không có Mỹ chắc lấy đâu ra tinhte.com mà vào post lăng nhăng....! Nga ngày trướt rớt tàu như rạ nhưng bàn tay sắt bịt miệng hết....!
xkhoax
TÍCH CỰC
15 năm
Rớt như rạ lận à, khó tưởng tượng w.a', bịt miệng thế nào mà bạn biết hay vậy! 😁
atkhus
TÍCH CỰC
15 năm
ăn cơm mắm lằm ngậm giường mà biết ah
datvn
TÍCH CỰC
15 năm
Hóa ra công nghệ Nga tuy lạc hậu mà vẫn có cái hay của nó nhỉ. À quên, phải nói là công nghệ Liên Xô mới đúng chứ. Bọn Nga bây giờ chẳng làm được cái gì hay ho, ngoài việc ngồi mài những đồ cũ của Liên Xô ra ăn.
chán ông này, đầu óc nông cạn! :|
hehe đang bàn tàu vũ trụ các bác chuyển sang gạo ăn với là Iphone tàu rồi 😁. Đề nghị trở về mặt đất à nha!
Đồ Nga Nói chung e thấy đa số đều là đồ đồng cối đá. So tàu Nga vỚi Tàu Mỹ thì e thấy Tàu Mỹ vẫn có cái gì đó đẳng cấp hơn của Nga. nền văn minh thế giới hiện đại giờ giờ đa số đều từ Mỹ mà ra. Ko thể phủ nhận cái gì của Mỹ cũng tuyệt vời. còn tàu Thần Châu cũng hay đấy. Nhưng chỉ là hàng mã thôi :-j. Hôm rằm tháng 7 đốt áo mã vừa rồi. Thấy có nhà đốt cả tàu Vũ trụ nhé. ghi tiếng tàu em đoán chắc là Thần Châu =))
heomoi1512
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thần Châu thì chỉ bay vòng quay trái đất rồi rơi xuống thôi chứ có đưa người đi đâu đâu, có mà lền gặp Ngọc Hoàng thì may ra
Cập nhật lại thông tin đi bạn hiền !
Trung Quốc đã đưa người lên quỹ đạo bằng tầu Thần Châu và tên lửa đẩy Trường Chinh rồi đấy ...
@heomoi1512 có đưa đấy bac.tàu khựa có thần châu 123... mà.
vanduc
TÍCH CỰC
15 năm
sao viet nam minh ko mua cai nhi.viet nam noi tieng la dan choi ma
sslazio
TÍCH CỰC
15 năm
cái gì ko tự làm được thì nên đi mua cho khỏe 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế