Chế độ Sleep của Windows xịn rồi, anh em thoải mái dùng

Duy Luân
3/9/2021 14:50Phản hồi: 642
642 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vote sleep vì vì lúc sau lại dùng!
jahyhcm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình khuyên bạn nên sleep laptop vì nhanh gọn lẹ
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thì dùng sleep khi nghĩ trưa không di chuyển máy, còn đi về đều tắt máy
Tắt chứ để làm gì vì cho máy nghỉ ngơi, chạy sleep làm giảm tuổi thọ linh kiện điện tử
Linhtinhvai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này đúng nhe, hôm qua mình cũng vô tình để em Aero của mình vào chế độ sleep, tầm 3h30 p quây lại làm việc thì máy vẫn ở mức pin 80%, không mất tí pin nào. Còn em Asus cùi dòng U của mình 7 năm. Để sleep 3 ngày, mở lên mất 3% pin. Quá kinh, cái này vô tình thôi, vì mình có thói quen không dùng sẽ tắt, cả win/mac gì cũng vậy. Nhưng đúng là Win đã thay đổi và bắt kịp trend không nên tắt máy chỉ để sleep của thế giới kkkk
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nên shutdown vì thói quen
lehoajnam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bác nào chỉ giáo dùm em với là: Máy để sleep ( gập máy tính lại ) thì để qua đêm nó cứ tự về cái chế độ hybernate. Mặc dù đã tắt chế độ đó đi rồi. Nói thực là chế độ đó thì thà tắt máy đi còn hơn. Bác nào biết cách xoá bỏ hoàn toàn chế độ đó k ạ. VÌ em chỉ muốn dùng duy nhất 1 chế độ đó là sleep. Còn các cái khác tắt sạch ạ
taosung
TÍCH CỰC
2 năm
@lehoajnam bạn tắt hibernate ở đâu ?
Mình nghĩ là nên tắt vì vì thích và thói quen 😁
lehoajnam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái quan trọng bây giờ mình đang muốn bỏ hẳn cái chế độ hybernate kia đi. Vì những lý do mình đã nêu ở trên. Mình chỉ cần sleep thôi. Vì chế độ hybernate kia so với tắt đi bật lại nó chênh nhau có 1 xíu thời gian à. Tầm 2-5s là cùng ( với máy của mình )
Tắt chứ để làm gì vì do thói quen thôi hjhj
tattyy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Shutdown luôn chứ để chi bác ơi vì windows giờ khởi đông rất nhanh, cho máy ngủ tạm thời làm gì?
Xác nhận vụ không phải cìa lại windows, Trước mình ngán vụ lâu lâu cài lại windows, giờ thì đỡ rồi. Ngon luôn,. dùng một vài năm không cần cài lại win
lehoajnam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Công nhận cái hybernate thì đúng là tắt luôn xong khi nào dùng bật lên thì ok hơn. Cái Sleep mới thực sự hữu ích
Tiện đây các bạn cho mình hỏi là máy mình đang dùng là window bị lỗi sleep. Cụ thể là 10 lần sleep thì sẽ có đến 3 lần là bị lỗi màn hình tự động sáng lên sau một khoảng thời gian ngắn khiến máy sáng liên tục và cực nóng. Mình đã thử khắc phục bằng nhiều cách trên mạng nhưng đều không ăn thua, có bạn nào gặp vấn đề tương tự như vậy không cho mình xin góp ý nhé ! Xin cám ơn
Một phiếu dành cho shutdown vì thói quen
awcj
Trứng
3 năm
Anh em xài xong thì nên tắt vì quen
Nên sleep máy vì nhanh, tiện
anhducst2001
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tắt luôn vì thói quen
anhducst2001
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu để sleep mà không tắt chuột thì máy có tự khởi động khi chuột di chuyển không nhỉ
esata
CAO CẤP
2 năm
Tôi thấy WIN10 cũng xịn xò mà: sau 5h sleep nó sẽ tắt luôn. Trước khi tắt tôi thấy đèn báo ổ DVD loé xanh lên 1 cái rồi laptop shutdown! Khỏi ngại hao nhiều pin qua nhiều ngày sleep mãi. WIN11 trên còn laptop kia cũng tự shutdown sau 5h thì phải?
taosung
TÍCH CỰC
2 năm
@esata cái vụ sau 5h nó tắt luôn là được thiết lập trong phần power option r, sau khoảng tg đấy máy chuyển từ sleep về hibernate, vào settings là chỉnh dc hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019