CHI PHÍ LINH KIỆN CẤU THÀNH NÊN XIAOMI MI 10 LÀ 10.2 TRIỆU VÀ MÁY ĐƯỢC BÁN VỚI GIÁ 15.6 TRIỆU
tuangsna
một tháng trướcBình luận: 125Lượt xem: 41.597
CHI PHÍ LINH KIỆN CẤU THÀNH NÊN XIAOMI MI 10 LÀ 10.2 TRIỆU VÀ MÁY ĐƯỢC BÁN VỚI GIÁ 15.6 TRIỆU
Techinsights ước tính vật liệu cấu thành nên Mi 10 có giá khoảng 440 USD (khoảng 10.2 triệu). Tuy nhiên, chi phí sản xuất nên một chiếc điện thoại không chỉ phụ thuộc vào chi phí linh kiện. Chẳng hạn, chi phí vật liệu cấu thành nên iPhone 11 Pro Max phiên bản 512 GB có giá 490 USD (khoảng 11.3 triệu) so với giá bán lẻ trên thực tế là 1.800 USD (khoảng 41.8 triệu)
Học thói hút máu từ bao giờ?
@ruby10 Bạn ko đọc báo thế bạn lên đây xem j thế😃
@AGE-FX Bác gửi link GenK là đủ hiểu rồi 😃) Còn mình lên đây để nói cái link bác gửi là rác :p
@carddienthoai.com Chắc ko? Mình nghĩ nó được cấu tạo và hoạt động giống với cái con trong avatar kia chứ?
@AGE-FX Ủa mình nhớ tinhte là diễn đàn mà đâu phải là cty báo chí đâu ,hay là mình nhầm.
Giá xiaomi vậy tạm Ok rồi. Chưa kể điện nước, mặt bằng, nhân viên phụ quán, thuế má, bảo kê các kiểu nữa...😃
@NDC9057 Bác nói cứ như chi phí đi matxa ấy
Mod phải nói rõ ra chứ. Đây là mi 10 5G 12GB RAM 256GB bộ nhớ. Chi phí sản xuất này kém 50 USD so với iPhone 11 Pro Max 512GB.

Link chi tiết: https://www.techinsights.com/blog/xiaomi-mi-10-teardown-analysis

Hiện tại chưa có chi tiết giá thành từng linh kiện do tech insights bán báo cáo. Mà phân tích cũng chưa hoàn thành.
@AmbitiousMan Uh, ko nói cụ thể ai biết đc
@AmbitiousMan Mấy bác rảnh nhỉ, đọc báo, cmt xong còn có thời gian lên mò cái link rồi đưa lên đây nữa 😁
@Toilanguoibk Rảnh éo đâu. Ông này mod min gì đó bên vnreview đấy, ko phải tay mơ đâu.
Nhìn post của ổng phải chất hơn mod của tinhte nhiều
@Toilanguoibk Ổng này ổng có kỹ năng viết bài gấp 10 lần mấy ông mod tinhte
@Toilanguoibk người ta đưa link dẫn chứng là tốt rồi còn gì
Đăng lộn chuồng 😁
@bingo02 Cái này là do web nó chưa phân mục khi anh em dùng cái tinhtefact gì đó :D
Đó là cái tội k chịu gắn logo Táo. Có quả Táo thì dù có bán mắc cỡ nào thì iphaan vẫn cắn răng mua và tự hào một cách biến thái là mình đã “tận hiến” cho Apple. 😃

490 đô mà bán ra 1800 đô thì biết chi phí để Hollywood PR là k hề rẻ ha. 😃
@UsagiEar chất lượng chứ không phải đồng tiền làm nên uy tín thương hiệu.
@UsagiEar Chi phí làm ra ng.u.o.i có mấy nghìn đồng thôi, đó là tiền mua một cái baocaosu rách.
Ở đấy mà so chi phí sản xuất rồi tính ra giá bán nhé. Vậy giá chú có 1 cái bao cao su thôi.
@Meomuopxu Nếu hét giá thì 1-2 đứa ngu sẽ nhận ra đang bị gạt, còn này biết gạt mà vẫn chui đầu vào, thôi e cũng theo😃
@UsagiEar Vậy bạn tự đi mua linh kiện rồi làm thêm cái con chip A13 và cái iOS rồi ráp thành cái đt bán giá ngàn đô!!
Cái hay của thằng Apple là nó tự trồng được phần cứng độc quyền ở những thành phần quan trọng và phần mềm thì cái iOS nó trói người dùng phải mê muội vì cái tính đồng bộ và tiện lợi của nó. Mình chỉ còn thiếu cái macbook nữa thôi vì nhu cầu xài laptop k nhiều chứ ko cũng bị nó hút máu con mac pro 16” rồi
Thế nên người ta mới ví von người dùng iPhone nói chung và các thiết bị của Apple như những con cừu non vậy !
@Tinh tướng chấm vê en Chổ quán bar mình làm mấy anh đại gia vào quán khu vip toàn sài mấy cái nokia hoặc vertu .. không à .. còn đám nhân viên và bảo vệ của quán thì toàn iPhone ;)
Đại gia cỡ warren buffett , jeff bezos, elon musk không bạn, thấy mấy ông này toàn cừu non dùng ip không à
@odimon Đại gia cỡ warren buffett , jeff bezos, elon musk không bạn, thấy mấy ông này toàn cừu non dùng ip không à
@Tinh tướng chấm vê en Mấy tay đó là bạn của bồ á .. sao rành quá vậy ?
Mấy ông không tính tiền gia công, tiền quảng cáo, tiền vận chuyển vô hả? Cũng phải cho người ta có lời với chứ. Chỉ có thằng táo là hút máu đúng nghĩa thôi! Nhé!
@cuong12399 cũng có mấy thằng như sam nhăm nhe hút máu mà có được đâu...
Ip nó mắc vì đâu ra đó ... Tàu có cái xác thôi ... pm có j đâu mà sao hút mâu như ip... bán mắc thì bị ế sao
Xiaomi sx giá như vậy mà bán giá như vậy còn apple xs và bán ip lời biết bao nhiêu nói, chẳng qua apple bán cao nhờ hệ sinh thái độc quyền thôi
@wire_EDM Bạn coi lại khung giá của mì xào đến h đi, mỗi năm nó lên giá đều đấy, sớm muộn j cũng thoát mác giá rẻ thôi, chả nsx nào muốn sp mình cứ mãi nằm ở giá rẻ đâu. Nếu so vs hw tại china thì mì xào thua 1 bậc, mà hw đã có những flagship vượt giá 600 usd rồi thì mì xào cũng ko ngồi yên đâu...

Riêng apple có thương hiệu nên giá cao là dĩ nhiên, bạn bán hàng cho 1 nsx dt trả bạn nhiêu tiền 1h, riêng apple nhân viên apple store ms nhận việc là 20usd/h đấy, thương hiệu to luôn trả lương cho nhân viên cao hơn để đổi lấy chất lượng phục vụ cao hơn... rồi còn qc cũng cao hơn, nên giá sẽ đội lên nhiều, thế thôi, chứ chưa tính đến cái hệ sinh thái j đó đâu, vì hệ sinh thái, cũng do con ng, kiểm duyệt cũng do con ng, phải trả lương, phụ cấp bảo hiểm thì muốn rẻ cũng ko dc😃
@wire_EDM So ngu. Có con androi nào được cập nhật 7 thế hệ os chưa ?
@wire_EDM chẳng qua? Cái chẳng qua đó của apple thì bạn có biết mất cả chục năm trời, đổ công nghiên cứu biết bao nhiêu k? Còn xiaomi đi đường tắt thì bán giá vậy là chuẩn rồi
@wire_EDM Chơi lớn ăn lớn. Chơi nhỏ ăn nhỏ. Thời Nokia làm vua, thằng nào có gan chi tiền tỷ xây appstore đi thì giờ tha hồ ăn.
hết rồi thời cấu hình cao giá rẻ
Cộng chi phí kinh doanh nữa không lẽ làm vì đam mê thôi sao?
Phân tích kiểu này mấy bữa nữa Bphone 4 ra mắt các bác sẽ té ghế hết nếu bán theo đúng truyền thống nhà Bkav.
Đang xài MI8 và đã xài qua 3 đời MI. Kế hoạch của mình là xài cố con này rồi chuyển sang team iHịp
(Lưu ý vấn đề là mình ko chê mì tôm, mà mình thích anh Hịp nhé)

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019